Nhờ tư vấn - Vấn đề chặn web của Bitdefender | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Vấn đề chặn web của Bitdefender

fantasy88

Búa Gỗ Đôi
Mình hay download phần mềm dùng account leech nhưng mỗi khi sài thì đều bị thằng Bitdefender chặn IDM. Vì IP của các host leech thay đổi thường xuyên nên việc thêm IP vào cho từng lần download là việc rất thủ công. Bạn nào có thủ thuật hay cách khác phục nào cho vấn đề này không. Trước sài norton thì ngon ơ. Chuyển sang Bit thấy nhiều cái bất tiện quá. Mình mới dùng đc mấy hôm.

vhieuad

Búa Đá
Mình hay download phần mềm dùng account leech nhưng mỗi khi sài thì đều bị thằng Bitdefender chặn IDM. Vì IP của các host leech thay đổi thường xuyên nên việc thêm IP vào cho từng lần download là việc rất thủ công. Bạn nào có thủ thuật hay cách khác phục nào cho vấn đề này không. Trước sài norton thì ngon ơ. Chuyển sang Bit thấy nhiều cái bất tiện quá. Mình mới dùng đc mấy hôm.
Cụ thể vấn đề làm thế nào vậy bạn, cho xin kèm 1 tấm ảnh

Hamano Kaito

Moderator
Cụ thể vấn đề làm thế nào vậy bạn, cho xin kèm 1 tấm ảnh

Vấn đề bạn chủ ko cần ảnh. Ý của bạn chủ như sau
Bạn ấy dùng mấy trang getlink (hoặc tài khoản getlink). Vấn đề xảy ra là BIT có chức năng lọc IP mạng mã độc, gián điệp, đáng ngờ,...........
Khi IP đó ko được xác thực thì BIT chặn IP đó lại làm cho IDM ko thể bắt Link được.
Ý bạn chủ là như vậy đấy, bạn chủ thử vào mục cấu hình mạng xem coi có mục nào đó (mình chả xài BIT nên ko biết nữa) Tắt thử xem (cái này tự mò rồi)

fantasy88

Búa Gỗ Đôi
Tắt luôn chức năng chặn tấn công web thì oke. Nó không chặn IDM nữa. Nhưng đồng nghĩa với đó là hệ thống không có phòng vệ khi mình vào các trang web khác khi đang tải phần mềm.

huuhieu012345

Rìu Sắt
Các fix nhanh nhất
Khi download thì tắt Bit đi. Down xong bật lại. Ezz game vậy mà

Hamano Kaito

Moderator
BIT mình xài cũng lâu rồi và cũng ko nhớ rõ cấu hình nữa. Chứ đối với Eset thì cho file thực thi nào đó vào vùng loại trừ quét "mạng" là down tha hồ. Ko sợ bị block gì hết
Eset là anti mà mình nể nhất vì cấu hình rất đa dạng và rất là linh động (tùy từng người xài sẽ cho ra tối ưu khác nhau)

fantasy88

Búa Gỗ Đôi
Cho IDM vào loại trừ không giải quyết vấn đề gì nha. Vì đây là chặn tấn công mạng. Mục đích của nó là chặn sự tấn công từ mã độc và các thể loại scam, hack. Không cần biết là thông qua cái gì.

Còn cái tắt chặn mạng đi thì quá dễ nhưng như nói ở trên là tiềm ẩn rủi ro vì khi bạn đang tải bằng IDM bạn cũng làm việc khác nữa chứ k chỉ để máy không.