Hỏi/ Thắc mắc - Usage GPU (3D) lên 99% - 100%. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Usage GPU (3D) lên 99% - 100%.

BenAND

Gà con
Máy mình i3 - ram 12 gb - vga card gtx 750 ti 2 gb. Chạy game set cấu hình low nhưng usage gpu (3D) cứ lên 99% --> 100% . Tab ra khỏi game thì hạ xuống nhiều, tab vào game lại thì lên 99%.
Máy mình bị lỗi gì vậy ?

Hamano Kaito

Moderator
Con game đó cấu hình yêu cầu hơi bị cao. Bạn đó có cấu hình máy sát với cấu hình game cho nên nó mới như vậy
Game hồi xưa ko có chế độ tạm ngừng khi thoát ra desktop. Nhưng nay DEV thiết kế có chế độ tạm ngừng khi thoát ra desktop
Nếu bạn nhấn ALT + TAB ra desktop thì game sẽ ko chạy nữa. Cho nên lúc đó nó ko có sử dụng phần cứng, và bạn thấy nó tuột GPU sử dụng xuống nhưng khi vào game nó lại trồi lên

BenAND

Gà con
Mình không rành cho lắm... Vậy là phải nâng cấp máy rồi hixxxxxxx, bây giờ khó khăn $ đâu mà nâng, vào game chơi thì không đến nổi nào vẫn ổn có khi lâu lâu giật 1s lệch tầm ngắm :).
Tks mọi người nhé.

Tiện thể mình hỏi vấn đề này 1 tí. Máy đã khởi động vào win rồi mà hdd cứ chạy hoài có khi cả 60s luôn lag không chạy được gì cho đến khi nó kết thúc. Vậy là sao mn ơi ?

sonha

Rìu Sắt
Mình không rành cho lắm... Vậy là phải nâng cấp máy rồi hixxxxxxx, bây giờ khó khăn $ đâu mà nâng, vào game chơi thì không đến nổi nào vẫn ổn có khi lâu lâu giật 1s lệch tầm ngắm :).
Tks mọi người nhé.

Tiện thể mình hỏi vấn đề này 1 tí. Máy đã khởi động vào win rồi mà hdd cứ chạy hoài có khi cả 60s luôn lag không chạy được gì cho đến khi nó kết thúc. Vậy là sao mn ơi ?
Máy b nếu ko có ổ ssd chạy win thì chắc là bị full disk rồi

BenAND

Gà con
Máy b nếu ko có ổ ssd chạy win thì chắc là bị full disk rồi
Mình cũng nghi rồi cũng có tìm về vấn đề full disk này và không có cách khắc phục 100%, mà lạ chổ này mình vô tình chạm vào dây mạng bị lỏng, khởi động vào win thì không bị full disk, cắm dây mạng hoàn chỉnh thì tình trạng full disk lại xuất hiện.

sonha

Rìu Sắt
Mình cũng nghi rồi cũng có tìm về vấn đề full disk này và không có cách khắc phục 100%, mà lạ chổ này mình vô tình chạm vào dây mạng bị lỏng, khởi động vào win thì không bị full disk, cắm dây mạng hoàn chỉnh thì tình trạng full disk lại xuất hiện.
Nên đầu từ thêm 500k mua 1 ổ 128g cài win, sau đó b sẽ thấy máy tính mình nhanh hơn hẳn.

BenAND

Gà con
Giờ mua ssd thì cũng đâu cải thiện được nhiều :) Giờ đang khoái con i7, đang góp gió thành ... bộ i7 đây :).