Hỏi/ Thắc mắc - Update windows 10 cho Surface RT ? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Update windows 10 cho Surface RT ?

NguyenVuIT

Búa Gỗ
Dear các pác
chả là em có 1 vấn đề như sau :
em có 1 con surface ARM pro đời đầu - và đã được cài windows 8.1 , tất cả ứng dụng đều được tải về trên store của Microsoft ( mà giờ cũng chẳng còn gì để tải) - chỉ duy nhất có được bộ office để xài - IE đã tịt
giờ em muốn cài windows 10 cho con này và chạy các file exe để cài đặt như firefox, opera view camera nghe nhạc, chat skype or zalo....
có cao nhân nào hướng dẫn giúp em không ạ.
vì em cũng đã tìm nhiều tools để cài rồi nhưng vẫn không được

Akir4

Búa Gỗ

NguyenVuIT

Búa Gỗ
cứ file iso mà quật có gì đâu nhỉ
pác nhầm to roài. Cái của em là con Surface RT đời đầu tiên của Microsoft. tới giờ update chỉ lên 8.1 là hết cỡ. Ngoài ra cài file exe là vô dụng
Giờ nếu tính ra chỉ xài được : 1 vài game trên microsoft store , office
Còn IE đã tịt ngòi. mở lên cái là treo điên cuồng luôn.
còn File iso để cài thì pác quên đi. Nó ko cho pác làm gì hết đâu

NguyenVuIT

Búa Gỗ
Kéo bản này về, lấy rufus burn ra usb rồi cài vào thôi :V
Em xin lỗi pác. Em có nhầm lẫn. là RT chứ không phải là Pro 1

NguyenVuIT

Búa Gỗ
Or this
Em xin lỗi pác. Em có nhầm lẫn. là RT chứ không phải là Pro 1

nkoc6a15

Rìu Sắt
Con RT của thím hình như đâu chạy file exe đâu thím? Em nghĩ chạy Android hay Chrome OS thì sẽ được chứ Win 10 đầy đủ thì không đâu

NguyenVuIT

Búa Gỗ
Con RT của thím hình như đâu chạy file exe đâu thím? Em nghĩ chạy Android hay Chrome OS thì sẽ được chứ Win 10 đầy đủ thì không đâu
mình đã tìm nát óc và cuối cùng ko pik cách để cài. Nhờ pác chỉ em