Update window 10 và phân vùng ổ đĩa cài win (closed. cảm ơn mn đã giúp) | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Update window 10 và phân vùng ổ đĩa cài win (closed. cảm ơn mn đã giúp)

Chào mn! mình có 2 vấn đề cần giúp đỡ.
1: mình mới cài window 10 trên 1 ssd mới mua và window đang ở 1809 và không thể update lên 1909 được ( có thông báo khởi động lại để cài đặt 1909 nhưng mỗi lần khởi động lên là lại bắt đầu tải lại 1909>cài đặt> yêu cầu khởi động lại, cứ lặp lại như thế thôi ).
2: ổ ssd mới cài win của mình do mình không chia phân vùng nên nó chỉ có 2 vùng như trong hình thì có vấn đề gì không? pc hiện vẫn hoạt động bình thường mỗi cái là không update được window
Chưa có 3.jpg

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
Nếu bạn vẫn đang dùng được windows bình thường bản 1909 mà muốn nâng cấp thì có nhiều cách. Nhưng với người chưa thật am hiểu kĩ thuật thì mình gợi ý bạn cách sau:
1. Tải bản windows mới nhất về (chọn đúng bản 64 bit hay 32 bit đang cài nhé).
2. Setup luôn trong windows 10 đang chạy không mất giữ liệu (đọc kĩ HD khi đang cài để chọn đúng)
3. Cài xong thì nên chia ổ cứng và có thể để ổ C cài windows khoảng 80-120 GB tuỳ nhu cầu, còn lại dùng việc khác. Việc chia ổ có thể thực hiện trực tiếp từ windows cho an toàn (xem GG)
Chúc thành công.
Tải windows 10 19H2 có thể ở bài này:
hay trực tiếp tại đây

Đọc bài của chủ topic tôi quay mòng mòng . Ko biết cái gì là cái chi chi
uầy. tóm tắt là: 1- pc mình ko thể update lên 1909 mặc dù đã có thông báo từ update window ( trình tự update là download> installing> pending restart. thì pc mình cứ lặp lại như vậy khi update 1909 thôi. kiểu ko hoàn thành dc ấy)
2- mình ko phân vùng ổ cứng lúc cài win thì có sao ko? vì ổ chứa win trước của mình có đến 2-3 phân vùng lận

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
"window đang ở 1809 và không thể update lên 1909 được..." như vậy có thể phiên bản win 1809 đã bị hư, bị lỗi. Vì vậy nếu muốn lên bản 1909 hay mới hơn như là 20H2 (19042.xx) thì bạn nên cài mới (cài sạch) cho nó lành, đừng có update thì lỗi nó vẫn còn. Khi cài lại bạn nhớ sao lưu những dữ liệu quan trọng, backup key bản quyền win-office... sau khi cài mới xong thì lôi cổ nó ra sử dụng.

Le Duc 287

Rìu Vàng
Chào mn! mình có 2 vấn đề cần giúp đỡ.
1: mình mới cài window 10 trên 1 ssd mới mua và window đang ở 1809 và không thể update lên 1909 được ( có thông báo khởi động lại để cài đặt 1909 nhưng mỗi lần khởi động lên là lại bắt đầu tải lại 1909>cài đặt> yêu cầu khởi động lại, cứ lặp lại như thế thôi ).
2: ổ ssd mới cài win của mình do mình không chia phân vùng nên nó chỉ có 2 vùng như trong hình thì có vấn đề gì không? pc hiện vẫn hoạt động bình thường mỗi cái là không update được window
hình như ổ hdd vẫn có win pải không bạn. giờ bạn tải luôn win10 20h2 mà cài luôn cho mới. khi đến đoạn chọn phân vùng cài win bạn xóa luôn vùng hơn 500 MB 100MB và 16 MB Nếu có ở ổ hdd. xong xóa hết ổ SSD đi xong chọn phân vùng ssd vừa xóa rồi nhấn next để cài win. là bạn cài chuẩn win 10 microsfot trên ổ ssd mới win 10 mới nhất luôn. vào đây tải win10 bạn nhé
Mã:
https://www.microsoft.com/en-us/software-download/windows10