Nhờ tư vấn - Update offline Eset. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Update offline Eset.

GoodWeb

Búa Đá Đôi
Chào các Mod & các bạn! Máy của mình ko được mạnh, nên mình dùng bản V8, vì vậy việc update rất lâu. Mọi người biết tải bản update offline ở đâu ko, để sau khi tải về update cho nhanh hơn; hoặc mọi người hướng dẫn sau khi eset update xong, chúng ta rút trích lại phần dữ liệu update này, cất 1 chỗ nào đó sau này dùng sẽ nhanh hơn... Mong hồi âm các bạn !

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT
Chào các Mod & các bạn! Máy của mình ko được mạnh, nên mình dùng bản V8, vì vậy việc update rất lâu. Mọi người biết tải bản update offline ở đâu ko, để sau khi tải về update cho nhanh hơn; hoặc mọi người hướng dẫn sau khi eset update xong, chúng ta rút trích lại phần dữ liệu update này, cất 1 chỗ nào đó sau này dùng sẽ nhanh hơn... Mong hồi âm các bạn !
- Từ bản Home ver 6 lab đã khoá tính năng update offline+trích xuất data update offline rồi bạn (muốn mở tính năng này thì phải sửa .reg nhưng cách này làm ảnh hưởng đến độ ổ định và nhận diện mẫu của Eset).

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT

vnz870152

Búa Gỗ Đôi
Link offline: https://www.scanwith.com/software.php?f=ESET_NOD32_Antivirus_Offline_Updates
Muốn mở tính năng update offline phải sửa Registry
Nên cùng công cụ mạnh nhất hiện nay là https://github.com/AxtMueller/Windows-Kernel-Explorer (xóa file cứng đầu cũng mạnh nhất)
Vào đường dẫn
HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\ESET\ESET Security\CurrentVersion\Info
- Nếu bạn đang dùng ESET NOD32 Antivirus, đổi số 2 thành số 0
- Nếu bạn đang dùng ESET Smart Security, đổi số 3 thành số 1

katsukiltd

Rìu Sắt Đôi
theo ý kiến của mình thì máy ko mạnh thì cũng ko nên dùng V8. vì mình cảm thấy V8 chiếm nhiều tài nguyên hơn. bạn thử cài bản mới nhất xem máy có hoạt động bình thường ko

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT
Muốn mở tính năng update offline phải sửa Registry, Vào đường dẫn
HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\ESET\ESET Security\CurrentVersion\Info
- Nếu bạn đang dùng ESET NOD32 Antivirus, đổi số 2 thành số 0
- Nếu bạn đang dùng ESET Smart Security, đổi số 3 thành số 1
Key sau info là gì vậy bạn? Trước với phiên bản cũ hơn 8 mình dùng key PackageFeatures để sửa, nhưng sửa key này kéo theo hệ luỵ là Eset chạy không còn "chuẩn" như trước nữa.

vnz870152

Búa Gỗ Đôi
Key sau info là gì vậy bạn? Trước với phiên bản cũ hơn 8 mình dùng key PackageFeatures để sửa, nhưng sửa key này kéo theo hệ luỵ là Eset chạy không còn "chuẩn" như trước nữa.
Là PackageFeatures đó bạn, cũng lâu quá ko nhớ chính xác bản nào là số mấy, cứ thói quen cài xong vô đó là sửa thôi, chủ yếu update offline lần đầu cho nhanh chứ để nó update online có khi cả 2 3 tiếng mà mình hay cài lại win rất tốn thời gian, sau đó sửa lại như cũ cho update online nên không để ý nó có mất "chuẩn" gì hay không :)

GoodWeb

Búa Đá Đôi
theo ý kiến của mình thì máy ko mạnh thì cũng ko nên dùng V8. vì mình cảm thấy V8 chiếm nhiều tài nguyên hơn. bạn thử cài bản mới nhất xem máy có hoạt động bình thường ko
Đúng chuẩn! Mình đã so sánh: Bản V8 chiếm nhiều tài nguyên hơn bản V12, về chiếm dung lượng ổ cứng V8 vẫn hơn! - Xem hình bên dưới: