Hỏi/ Thắc mắc - update firmware plextor ssd s3g | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc update firmware plextor ssd s3g

taitu

Gà con
https://www.goplextor.com/uploadFile/fd7c6bd5cfee40eea4142783892e6b22
Bạn down tool này về cài, có mục update firmware trong đó.
Nhớ backup lại những file cức quan trọng nha, lỡ up có lỗi thì cũng phiền.
M đã từng vào đây để thử rồi m muốn hỏi bạn một chút
1. vào phần download nó cho ra một số firmware khác nhau m k biết chọn cái nào cho phù hợp
2. M có thử 1 phần phần mềm firmware và nó hiện lên bảng thông báo bản cập nhật từ 1.04 sang 1.04 liệu có phải mình đã cập nhật rồi hay k
Cảm ơn bạn đã trả lời

taitu

Gà con
M đã từng vào đây để thử rồi m muốn hỏi bạn một chút
1. vào phần download nó cho ra một số firmware khác nhau m k biết chọn cái nào cho phù hợp
2. M có thử 1 phần phần mềm firmware và nó hiện lên bảng thông báo bản cập nhật từ 1.04 sang 1.04 liệu có phải mình đã cập nhật rồi hay k
Cảm ơn bạn đã trả lời

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
1. Theo trang download thì bạn có thể tìm theo product model hoặc tìm theo category. Nếu bạn chọn tìm theo product model thì nó sẽ có firmware theo dung lượng ổ ssd, rồi lại chia ra firmware cài trong môi trường windows và môi trường ko phải windows. Nếu bạn tìm theo category thì nó sẽ tìm rộng hơn, có thể là firmware của tất cả model.
2. Mình vào xem thì firmware mới nhất của model này là 1.04 2018/02/07 , của bạn thì khả năng mới nhất rồi, và hãng chưa thấy cập nhật mới.