Nhờ tư vấn - Update BIOS không vào được Windows? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Update BIOS không vào được Windows?

DungCantho

Búa Đá
chào mọi người, mình vô tình update bios :( xong rồi ko vào win được luôn :( nên xin nhờ ai biết cách giải quyết thì chỉ dùm, cám ơn nhiều :)
Bạn nên nói rỏ cách update bios
1. Vô tình là thế nào? file update bios lấy từ đâu?
2. Hoàn thành việc update chưa? hìh ảnh bạp upload lên là cuối cùng chưa của máy tính chưa?
Hảy cung cấp đầy đủ thông tin để các chuyên gia hiểu và giúp được
Chúc bạn may mắn

doluoihocdi

Gà con
Bạn đã update thành công chưa? Và khi khởi động lên là hiển thị như ảnh bạn chụp à?
mình bấm update xong, nó cúp nguồn, khi mở lên thì nó vào màn hình logo hp, đợi 1 lúc thì nó vào màn hình update bios, và rồi cứ như thế, lập đi lập lại (màn hình logo hp rồi màn hình update bios...) :(

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
bạn ấn F10 liên tục xem vào dc bios ko ? nếu vào dc thì factory reset xem ok ko nhé .
nếu ko dc thì xem còn boot dc vào boot menu ko , boot dc thì bạn kiếm cái usb , tạo usb flash bios rồi flash lại .
còn ko dc nữa thì mang thợ , họ nạp lại bios cho .

DungCantho

Búa Đá
mình bấm update xong, nó cúp nguồn, khi mở lên thì nó vào màn hình logo hp, đợi 1 lúc thì nó vào màn hình update bios, và rồi cứ như thế, lập đi lập lại (màn hình logo hp rồi màn hình update bios...) :(
Bạn vào trang web này rồi làm theo hướng dẫn
Nếu không rành thì mang ra tiệm cho kỹ thuật IT sửa

laanhtuanngoc

Rìu Bạc
dòng elitebook này nếu lỗi bios thì chỉ có mang lên hãng thôi. Thợ ngoài chọc ngoáy có khi lại tiền mất tật mang. Lạ thật! BIOS thì tải về trên trang chủ, khi update nhớ cắm sạc rồi cứ thế chạy là được mà. Có thể hỏi bác là máy bác mua mới hay hàng QSD được không ạ

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Nghe tới cái câu cúp cái bụp là hiểu luôn. Sao lại không cấm nguồn khi update chứ :(

love2learnonline

Rìu Sắt
chào mọi người, mình vô tình update bios :( xong rồi ko vào win được luôn :( nên xin nhờ ai biết cách giải quyết thì chỉ dùm, cám ơn nhiều :)
Nếu bạn chưa từng upgrade hoặc update BIOS bao giờ, thì công việc này hoàn toàn có thể "phá hỏng" MT của bạn sau vài phút... Mình không phải là dân IT hoặc thợ MT chuyên nghiệp, tuy nhiên mình đâ tự làm rất nhiều lần cho LAP và PC của mình thành công.
Sau đây là vài lời khuyên của mình cho các bạn mới về thao tác này:
- Trước hết, hãy vào trang chủ của NSX của LAP hoặc MAIN của PC, tìm phần Supports/ Drivers để tìm bản cập nhật cho BIOS (nếu có) - Hãy so sánh phiên bản (version / date) trên trang chủ của NSX nếu mới hơn phiên bản trên PC/LAP của mình. Nếu giống nhau thì hãy bỏ qua.
- Tải bản cập nhật về (nếu có)
- Đọc qua hướng dẫn đi kèm trên trang chủ, hoặc file: "READ ME". Mình tin 100% bạn sẽ tìm thấy hướng dẫn cụ thể cho các bước.
- Điều quan trọng: nếu là LAP, chắc chắn pin được nạp đầy, nếu là PC: cẩn thận điện nguồn không bị mất trong quá trình cập nhật.

desperadovn

Búa Gỗ Đôi
Trường hợp Reset này chỉ reset cài đặt thường. Nếu BIOS đặt mật khẩu và quên mật khẩu thì cách này ko dùng được.
Trên máy bàn lấy Pin CMOS để 30' hoặc chập 2 chân + - của đế giữ Pin.