Hỏi/ Thắc mắc - ubuntu22.04.01 LTS bị auto-logout khi remote | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc ubuntu22.04.01 LTS bị auto-logout khi remote

sangnv

Gà con
Các bác cho e hỏi máy e đang dùng ubuntu 22.04.01 LTS. Lúc e dùng bình thường(dùng trực tiếp) này thì không sao, nhưng khi remote control ubuntu thì dùng được 1 thời gian thì ubuntu bị auto logout không biết do lỗi gì cả trong khi e kiểm tra ram, cpu thì ổn không bị tràn hay gì cả, đặc biệt khi e dùng paraview thì quá trình auto loguot diễn ra nhanh hơn rất nhiều(đôi khi chỉ dùng được vài phút sau đó bị logout). E đã tìm thử vài cách trên các diễn đàn của ubuntu, e đã thử nhưng vẫn bị vậy(kể cả cách e đã cài lại ubuntu rồi nhưng vẫn bị vậy). Vậy e xin hỏi các bác có cách nào fix được cái lỗi này không ạ?(E xin cảm ơn các bác trước ạ.)
[E dùng máy Core i3 10105f, RAM 32Gb, VGA 1650D6, tản khí CPU ID COLLING SE ...., E dùng teamviewer+anydesk để remote ạ)

Kể cả windows cũng thỉnh thoảng bị logout thôi bạn, trước đây m cũng dùng teamviewer trên ubuntu 18.04. logout suốt (có khi nối tầm 5 giây là tạch). nên mình nghĩ chắc là yếu điểm của teamviewer bản free thôi, chớ ko phải do cấu hình máy hay phiên bản ubuntu đâu ạ.

sangnv

Gà con
Kể cả windows cũng thỉnh thoảng bị logout thôi bạn, trước đây m cũng dùng teamviewer trên ubuntu 18.04. logout suốt (có khi nối tầm 5 giây là tạch). nên mình nghĩ chắc là yếu điểm của teamviewer bản free thôi, chớ ko phải do cấu hình máy hay phiên bản ubuntngoa
ngoài teamviewer e thử qua dùng anydesk rồi nhưng vẫn bị vậy. Bác có phần mềm nào ổn mà dùng lâu tránh bị logout không.

leantse

Rìu Sắt
ngoài teamviewer e thử qua dùng anydesk rồi nhưng vẫn bị vậy. Bác có phần mềm nào ổn mà dùng lâu tránh bị logout không.
Đã thử dùng parsec chưa? Teamview free giờ bị giới hạn thời gian remote rồi.

sangnv

Gà con
Đã thử dùng parsec chưa? Teamview free giờ bị giới hạn thời gian remote rồi.
teamviewer e dùng thì tầm 3h là phải remote lại rồi anydesk thì e dùng thấy lâu hơn teamviewer chút. Bác dùng parsec có bị giới hạn thời gian không. Review cho e chút nếu ổn thì để e chuyển qua dùng thử.

Sửa lần cuối:

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
Kể cả windows cũng thỉnh thoảng bị logout thôi bạn, trước đây m cũng dùng teamviewer trên ubuntu 18.04. logout suốt (có khi nối tầm 5 giây là tạch). nên mình nghĩ chắc là yếu điểm của teamviewer bản free thôi, chớ ko phải do cấu hình máy hay phiên bản ubuntu đâu ạ.
Nên dùng Anydesk hơn là Teamviewer vì Teamviewer bị giới hạn 5 phút là bình thường á. Vì bản Cr@ck cũng thế mà. Còn AnyDesk thì mình chưa thấy. Mình đang dùng Ubuntu và Anydesk nhưng ít khi Remote vì ít hỗ trợ lắm. Ngày xưa nhiều hơn. Giờ ít hơn rồi

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
Các bác cho e hỏi máy e đang dùng ubuntu 22.04.01 LTS. Lúc e dùng bình thường(dùng trực tiếp) này thì không sao, nhưng khi remote control ubuntu thì dùng được 1 thời gian thì ubuntu bị auto logout không biết do lỗi gì cả trong khi e kiểm tra ram, cpu thì ổn không bị tràn hay gì cả, đặc biệt khi e dùng paraview thì quá trình auto loguot diễn ra nhanh hơn rất nhiều(đôi khi chỉ dùng được vài phút sau đó bị logout). E đã tìm thử vài cách trên các diễn đàn của ubuntu, e đã thử nhưng vẫn bị vậy(kể cả cách e đã cài lại ubuntu rồi nhưng vẫn bị vậy). Vậy e xin hỏi các bác có cách nào fix được cái lỗi này không ạ?(E xin cảm ơn các bác trước ạ.)
[E dùng máy Core i3 10105f, RAM 32Gb, VGA 1650D6, tản khí CPU ID COLLING SE ...., E dùng teamviewer+anydesk để remote ạ)
Bạn dùng thử NoMachine xem thử nhé. Còn cái vụ Logout thì bạn có thể update lên bản mới là 22.04.2 LTS và dùng Extensions Cafein để điều chỉnh thời gian hoặc tránh bị Logout nhé. Cần hỗ trợ thì nhắn tin mình nha