Hỏi/ Thắc mắc - Ubuntu cài xong không có âm thanh | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Ubuntu cài xong không có âm thanh

buiquoc123

Rìu Vàng Đôi
Trong máy ảo thì hơi lag nhẹ từ lúc mở lên xài cho đến lúc tắt.
Thế chấc do ubuntu rồi bạn. Mình khuyên bạn thế này, nếu muốn vọc vạch linux thôi thì bạn cài distro nào nhẹ nhẹ ấy. Còn muốn test app, thử, so sánh HĐH thì nên cài lên máy ảo. Nếu bạn muốn sài linux làm chính thì bạn cài luôn không sài song song nữa. Vì nếu dualboot cả windowns và linux thì nó không ổn định, mình đã thử. Windows nó đáp ứng khá tốt nhu cầu của mình rồi, còn nếu bạn muốn vọc vạch thì mình và các bạn khác sẽ luôn giúp.

ak mà nếu muốn vọc vạch thì bác cài arch linux đi, trải nghiệm rồi nói với mình coi nó ngon không ? :D

nguyenkhang95

Búa Đá
Thế chấc do ubuntu rồi bạn. Mình khuyên bạn thế này, nếu muốn vọc vạch linux thôi thì bạn cài distro nào nhẹ nhẹ ấy. Còn muốn test app, thử, so sánh HĐH thì nên cài lên máy ảo. Nếu bạn muốn sài linux làm chính thì bạn cài luôn không sài song song nữa. Vì nếu dualboot cả windowns và linux thì nó không ổn định, mình đã thử. Windows nó đáp ứng khá tốt nhu cầu của mình rồi, còn nếu bạn muốn vọc vạch thì mình và các bạn khác sẽ luôn giúp.

ak mà nếu muốn vọc vạch thì bác cài arch linux đi, trải nghiệm rồi nói với mình coi nó ngon không ?
Hiện giờ em đang cmt top này trên trình duyệt Chrome trên Ubuntu 18.04.4 LTS. Không hiểu sao mình chỉ thích xài Ubuntu khi nói đến Linux.

buiquoc123

Rìu Vàng Đôi
Hiện giờ em đang cmt top này trên trình duyệt Chrome trên Ubuntu 18.04.4 LTS. Không hiểu sao mình chỉ thích xài Ubuntu khi nói đến Linux.
Thì Ubuntu nó ngon mà, cộng đồng hồ trợ rất nhiều, sài ngon. Mình khuyên là bác thấy hứng thú với HĐH nào thì sài 1 cái thôi, 2 cái nó không ổn định bác ạ!