Hỏi/ Thắc mắc - Ubuntu 20.04 bị lag khi tăng giảm độ sáng | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Ubuntu 20.04 bị lag khi tăng giảm độ sáng

Meotayngu

Búa Gỗ
Em đang dùng bản Ubuntu 20.04, nếu dùng slide kéo thả chỉnh độ sáng thì hoàn toàn không vấn đề gì, nhưng nếu dùng phím chức năng trên laptop Fn thì mỗi lần thay đổi độ sáng thì máy bị đơ mất vài giây rất khó chịu, trong khi em dùng trên Windows thì lại không sao. Em có thử lên mạng tìm hiểu thì nhiều người cũng bị lỗi này nhưng em vẫn không tìm được cách khắc phục, bác nào biết có thể chỉ giúp em với.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
mình xài hoàn toàn bình thường , bạn có thể cài lại để thử , còn vẫn bị thì do driver có bug rồi

Meotayngu

Búa Gỗ
mình xài hoàn toàn bình thường , bạn có thể cài lại để thử , còn vẫn bị thì do driver có bug rồi
em đã cài lại lần thứ 2 nhưng vẫn bị, driver có bug là sao ạ vì em đang để driver card là cái open source chứ không phải của nvidia

thuanvltk

Gà con
Dell card rời amd còn ko chỉnh độ sáng dc luôn nghỉ qua win cho khỏe luôn! ;(

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
Em đang dùng bản Ubuntu 20.04, nếu dùng slide kéo thả chỉnh độ sáng thì hoàn toàn không vấn đề gì, nhưng nếu dùng phím chức năng trên laptop Fn thì mỗi lần thay đổi độ sáng thì máy bị đơ mất vài giây rất khó chịu, trong khi em dùng trên Windows thì lại không sao. Em có thử lên mạng tìm hiểu thì nhiều người cũng bị lỗi này nhưng em vẫn không tìm được cách khắc phục, bác nào biết có thể chỉ giúp em với.
Nên nâng cấp lên 22.04.2 LTS để dùng nhé. Tốt hơn 20.04 nhiều. Mình đang dùng cảm thấy rất ổn nhé