Nhờ tư vấn - Tư vấn về việc mã hóa code.bat? | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Tư vấn về việc mã hóa code.bat?

Hamano Kaito

Moderator
ai bảo ko ai soi được

Để tôi gởi file cho bạn soi nha. Tôi sẽ mã hóa cho bạn soi
Link | https://www70.zippyshare.com/v/aAR2IJc2/file.html
Bản Nhảy MSG chỉ là phần hiển thị cho bạn biết lệnh chạy vẫn tốt và phần ẩn bên trong mong bạn giải mã ra giùm mình
Mình đã mã hóa file .cmd đó đấy. Nếu bạn giải mã thành công, mình sẽ công nhận bạn TÀI GIỎI :)

nguyenbin1368

Búa Đá
Để tôi gởi file cho bạn soi nha. Tôi sẽ mã hóa cho bạn soi
Link | https://www70.zippyshare.com/v/aAR2IJc2/file.html
Bản Nhảy MSG chỉ là phần hiển thị cho bạn biết lệnh chạy vẫn tốt và phần ẩn bên trong mong bạn giải mã ra giùm mình
Mình đã mã hóa file .cmd đó đấy. Nếu bạn giải mã thành công, mình sẽ công nhận bạn TÀI GIỎI :)
Chao Mung Ban Den Voi Vn-Zoom
Tim Duoc Doan Nay La Thanh Cong
Ban Rat Tai Gioi

Hamano Kaito

Moderator
Chao Mung Ban Den Voi Vn-Zoom
Tim Duoc Doan Nay La Thanh Cong
Ban Rat Tai Gioi

Sai rồi bạn ơi ! Đoán cũng tầm trên 70% còn thiếu khá nhiều
Bạn tài giỏi thật tôi sẽ ko QUOTE bạn nữa !
---------
Tôi sẽ Post đầy đủ đoạn CMD đã được mã hóa
Mã:
@Echo Off
:Chao Mung Ban Den Voi Vn-Zoom
:Tim Duoc Doan Nay La Thanh Cong Giai Ma
:Chuc Mung Ban Da Giai Ma Thanh Cong. Ban Rat Tai Gioi !!
MSG * /w Hay Thu Giai Ma Xem Coi Trong File CMD Nay Ghi Gi
Exit /b

Sửa lần cuối:

Hamano Kaito

Moderator
Spam tí ! Cái tools từ Dev China cũng ko hoàn thiệt lắm, vẫn bị chính mình soi ra source ! Ahahah
Nếu trong tập lệnh nó có danh sách chữ như vậy thì nó sẽ ko thể mã hóa được
Các dòng lệnh nhiều ký tự đặc biệt khả năng cao khi mã hóa chạy sẽ báo lỗi. Ko hoàn thiệt cho lắm

nguyenbin1368

Búa Đá
Spam tí ! Cái tools từ Dev China cũng ko hoàn thiệt lắm, vẫn bị chính mình soi ra source ! Ahahah
Các dòng lệnh nhiều ký tự đặc biệt khả năng cao khi mã hóa chạy sẽ báo lỗi. Ko hoàn thiệt cho lắm

Xem phần đính kèm 17296
Và dung lượng tăng lên rất nhiều lần nếu dòng lệnh dài

ngay mai

Búa Gỗ
@echo off&(if defined @lo@ goto ¡)&setlocal disableDelayedExpansion&for /f "delims=:. tokens=2" %%A in ('chcp') do set "@chcp@=chcp %%A>nul"&chcp 708>nul&set ^"@args@=%*"
set "@lo@= !#$&'()*+,-./0123456789:;<=>?@ABCDEFGHIJKLMNOPQRSTUVWXYZ[\]^_`abcdefghijklmnopqrstuvwxyz{|}~""
set "@hi@=%=%¡%=%¢%=%¤%=%¥%=%§%=%¨%=%©%=%ª%=%«%=%¬%=%%=%®%=%¯%=%°%=%±%=%²%=%³%=%´%=%µ%=%¶%=%·%=%¸%=%¹%=%º%=%»%=%¼%=%½%=%¾%=%¿%=%À%=%Á%=%Â%=%Ã%=%Ä%=%Å%=%Æ%=%Ç%=%È%=%É%=%Ê%=%Ë%=%Ì%=%Í%=%Î%=%Ï%=%Ð%=%Ñ%=%Ò%=%Ó%=%Ô%=%Õ%=%Ö%=%×%=%Ø%=%Ù%=%Ú%=%Û%=%Ü%=%Ý%=%Þ%=%ß%=%à%=%á%=%â%=%ã%=%ä%=%å%=%æ%=%ç%=%è%=%é%=%ê%=%ë%=%ì%=%í%=%î%=%ï%=%ð%=%ñ%=%ò%=%ó%=%ô%=%õ%=%ö%=%÷%=%ø%=%ù%=%ú%=%û%=%ü%=%ý%=%þ%=%ÿ%=%£%=%"
(setlocal enableDelayedExpansion&for /l %%N in (0 1 93) do set "!@hi@:~%%N,1!=!@lo@:~%%N,1!")&cmd /c ^""%~0" !@args@!"
%@chcp@%&exit /b

khi mã hóa nó dạng như thế này mấy sếp.cái này giống như kiểu set cho nó khác sau đó dùng thẹm mã hóa.e đang đầu cái này

Hamano Kaito

Moderator
@ngay mai | Đoạn mã bên trên của bạn mình chạy nó ko hiển thị gì hết cả. Ko báo lỗi cũng ko báo thành công
Ko có ý nghĩa cho lắm

Windows XPE

Búa Đá Đôi
đây bạn dùng phần mềm này để mã hóa Batch File nhé : Batch To Exe

doanquang

Gà con
Hịc em cũng tìm được 1 cách nhưng cách này khá dễ nên là biết làm thì cũng biết phá hoặc đọc, chỉ hiệu quả với trình soạn thỏa code hóng các cao nhân góp ý ạ
Link

Sửa lần cuối:

Hamano Kaito

Moderator
Hịc em cũng tìm được 1 cách nhưng cách này khá dễ nên là biết làm thì cũng biết phá hoặc đọc, chỉ hiệu quả với trình soạn thỏa code hóng các cao nhân góp ý ạ
Link
Code của bạn nè !
Mã:
CHCP 65001
CLS
@ECHO off
::===========================================================================
fsutil dirty query %systemdrive%  >NUL 2>&1 || (
TITLE Lá»—i thiếu quyá»n administrator
ECHO.
ECHO =====================================================
ECHO                      ==== Lá»–I ====
ECHO     Rational Rose yĂªu cầu quyá»n Quản trị hệ thống. 
ECHO HĂ£y nhấp phải vĂ o file vĂ  chá»n 'Run as administrator'
ECHO =====================================================
ECHO.
ECHO Nhấn phĂm bất kỳ để thoĂ¡t...
PAUSE >NUL
EXIT
)
::===========================================================================
COLOR f0
TITLE Rational Rose - ÄoĂ n Minh Quang
SET BEFOREDATE=%date:~4,2%-%date:~7,2%-%date:~10,4%
DATE 09-23-19
ECHO Vui lĂ²ng đợi trong giĂ¢y lĂ¡t...
@ECHO off
REM IE "C:\Program Files (x86)\Rational\Rose\rose.exe"
START "" "rose.exe"
PING -n 10 127.0.0.1 > NUL 2>&1
DATE %BEFOREDATE%

Pham Cong

Rìu Bạc
Nhưng tác giả đó ko đảo ngược lại. Chỉ có mã hóa thôi
Điều này không có gì là đảm bảo, chẵng qua là bạn chỉ có trong tay bản Encode mà thôi.
Nói nhỏ: Mấy chương trình diệt visu nổi tiếng như KIS, Nor, AVG.... chắc gì tụi nó không tự viết ra virus rồi tự cho người dùng cập nhật nhận dạng virus =))). Phải làm vậy thì mới bán được chứ Bro?!
Như tôi trước đây từng viết 1 tool nhỏ Encode các file Database của mình, và tôi cũng phải chuẩn bị thuốc để Decode chứ không sau này tui muốn truy cập vào nó lại thì tôi phải làm sao đây?

Hamano Kaito

Moderator
Điều này không có gì là đảm bảo, chẵng qua là bạn chỉ có trong tay bản Encode mà thôi.
Nói nhỏ: Mấy chương trình diệt visu nổi tiếng như KIS, Nor, AVG.... chắc gì tụi nó không tự viết ra virus rồi tự cho người dùng cập nhật nhận dạng virus =))). Phải làm vậy thì mới bán được chứ Bro?!
Như tôi trước đây từng viết 1 tool nhỏ Encode các file Database của mình, và tôi cũng phải chuẩn bị thuốc để Decode chứ không sau này tui muốn truy cập vào nó lại thì tôi phải làm sao đây?
Mã hóa cho người dùng nhưng giải mã thì họ ko share đành chịu vậy. Tất nhiên mã lệnh là có sẵn rồi
Cái vụ tự tạo virus hơi thốn nhỉ? Mình thì chỉ bán nghi thôi {tongue}
Mà có lẽ "bán nghi" ko cần nhỉ vì Bkav là 1 minh chứng điển hình ! Ahahah {big_smile}

david571989

Gà con
Mã hóa cho người dùng nhưng giải mã thì họ ko share đành chịu vậy. Tất nhiên mã lệnh là có sẵn rồi
Cái vụ tự tạo virus hơi thốn nhỉ? Mình thì chỉ bán nghi thôi {tongue}
Mà có lẽ "bán nghi" ko cần nhỉ vì Bkav là 1 minh chứng điển hình ! Ahahah {big_smile}
Ko biết bạn có thể chia sẻ tool mã hóa bạn tìm được không. mình cũng đang thực sự rất cần.
Nếu được bạn gửi giúp mình vào email: [email protected]
Cảm ơn bạn

hishiroo

Búa Gỗ Đôi

Xem phần đính kèm 17296
Mình thấy bạn có tool mã hoá file .bat. Nhờ bạn dịch ngược những dòng này xem nó ghi gì được khôgn
Mã:
萚ⴃⴭⴭ䕂䥇⁎剐噉呁⁅䕋ⵙⴭⴭ䥍䍉睤䉉䑁乁杂煫歨䝩眹䈰允䙅䅁䍓流睅杧摊杁䅅潁䉇䱁䤱典楹偣㙁吲呄乧癥⭩湏䉯佄䕵栳桷佊畯剷㘫浤扙獊䵪㉤䍦⭮㍥䍒畨浉䥹⭃䜸嘸倱朷甹㕨牃眲ㄷ佖で杘䉓坺偤㌳浺潎瘳䵋䘹奤䜶楷㤷䕵㑓噎獏啹啇剩娰䡣㕙䕕卧湥琹㥢湙偏瑨佋水䕒潊㑨異嘳䌱汕杁䉍䅁䍅奧䡁潕坏挷䡪歌摵午㐱潩穩婬㉙䑗敺䝦䕵䕹㙨⭲湚祪扫匳歇䱄契獢䩫桕䕋䭏捊照牚戸䑅䌷㕆䕆橥㉖洸啳硫煕㘴㡅塓ば倶捩坕祈獤煙䩴畚歹䉮䉆楘畈䩁呚䙺瑨⭓兮奈匸湎祇灮䔷㤳唱坊潊呯㍮䍸煒㝶焷兣䉊偁ㅖ橦杭㙂婓灧橡䑮䱖剴扥祭㉳硩䅐㉩稷ぷ硴䑕摆㑴㥹䅐䅦栫稴獦䕬䨸䍃砷楏㌶㡢填㉒摁呺䩉⽧堳䍕兑䙄扡癕杚汳䴷父呦瀲䈶搸摳ㅥ漳楄削浘桗㕱倶卯漫湬䙡ㅰ癬㥂㝡灋敶根䉔〴砷祗浬晲慙䑯瘱浆獇硌歁䅅㝧唸兩䕭䭅ぺ牫留捗兺洳⭌椳杲穡汇噰栯瑋晕效塁䵢䙳奎㉑㑵夸桎礹㕮渴䡨汱㙴䤯煷ぇ橔橰䘯䱑光䅊婥⬸入琰剉扨ㄲㅳ步⼯㕭乐捩橡䱍奁敚瑰䵐䕸剂䘱敏奧睫䍭䔸䉊䕵䕈偅䵗煒求扨噫爷䕭其塪䕧䵨內䉊䩁偕䡳䡕瑎杄橭䡩祮娸䍊硡捧ㅭㄫ㑮䙡根卖慧㉗䩩䍪呢汪祵㐴朵䩑癮佋削㕣㑷伲㐹佨敍瑣穰歚扊䝲㵧ⴭⴭ䔭䑎倠䥒䅖䕔䬠奅ⴭⴭ蘭

lvt491

Rìu Vàng Đôi
Mình thấy bạn có tool mã hoá file .bat. Nhờ bạn dịch ngược những dòng này xem nó ghi gì được khôgn
Mã:
萚ⴃⴭⴭ䕂䥇⁎剐噉呁⁅䕋ⵙⴭⴭ䥍䍉睤䉉䑁乁杂煫歨䝩眹䈰允䙅䅁䍓流睅杧摊杁䅅潁䉇䱁䤱典楹偣㙁吲呄乧癥⭩湏䉯佄䕵栳桷佊畯剷㘫浤扙獊䵪㉤䍦⭮㍥䍒畨浉䥹⭃䜸嘸倱朷甹㕨牃眲ㄷ佖で杘䉓坺偤㌳浺潎瘳䵋䘹奤䜶楷㤷䕵㑓噎獏啹啇剩娰䡣㕙䕕卧湥琹㥢湙偏瑨佋水䕒潊㑨異嘳䌱汕杁䉍䅁䍅奧䡁潕坏挷䡪歌摵午㐱潩穩婬㉙䑗敺䝦䕵䕹㙨⭲湚祪扫匳歇䱄契獢䩫桕䕋䭏捊照牚戸䑅䌷㕆䕆橥㉖洸啳硫煕㘴㡅塓ば倶捩坕祈獤煙䩴畚歹䉮䉆楘畈䩁呚䙺瑨⭓兮奈匸湎祇灮䔷㤳唱坊潊呯㍮䍸煒㝶焷兣䉊偁ㅖ橦杭㙂婓灧橡䑮䱖剴扥祭㉳硩䅐㉩稷ぷ硴䑕摆㑴㥹䅐䅦栫稴獦䕬䨸䍃砷楏㌶㡢填㉒摁呺䩉⽧堳䍕兑䙄扡癕杚汳䴷父呦瀲䈶搸摳ㅥ漳楄削浘桗㕱倶卯漫湬䙡ㅰ癬㥂㝡灋敶根䉔〴砷祗浬晲慙䑯瘱浆獇硌歁䅅㝧唸兩䕭䭅ぺ牫留捗兺洳⭌椳杲穡汇噰栯瑋晕效塁䵢䙳奎㉑㑵夸桎礹㕮渴䡨汱㙴䤯煷ぇ橔橰䘯䱑光䅊婥⬸入琰剉扨ㄲㅳ步⼯㕭乐捩橡䱍奁敚瑰䵐䕸剂䘱敏奧睫䍭䔸䉊䕵䕈偅䵗煒求扨噫爷䕭其塪䕧䵨內䉊䩁偕䡳䡕瑎杄橭䡩祮娸䍊硡捧ㅭㄫ㑮䙡根卖慧㉗䩩䍪呢汪祵㐴朵䩑癮佋削㕣㑷伲㐹佨敍瑣穰歚扊䝲㵧ⴭⴭ䔭䑎倠䥒䅖䕔䬠奅ⴭⴭ蘭
Bạn nén file .bat này bằng winrar. Rồi dùng winrar mở file .rar đấy, xong chọn vào file .bat có nút view