Nhờ tư vấn - Tư vấn về việc mã hóa code.bat? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Tư vấn về việc mã hóa code.bat?

ngay mai

Búa Gỗ
tinh hình e muốn viết 1đoạn code .bat
với mong muốn là mã hóa nó để cho người khác không đọc được.vậy kính mong các pro chỉ giáo cách mã hóa hoặc dùng phần mền nào để mã hóa mà k ảnh hướng tới code ak.e xin cảm ơn

Hamano Kaito

Moderator
làm gì có cha nội

Tự nhiên được lên chức Cha | Làm liền tay cho nóng
Để Pa nói con nghe cho rõ ! Pa thấy rõ đấy con trai...{rofl}{rofl}{rofl}
----
Down về mở thử coi nói xạo hay là nói thật
Bên dưới là file .cmd đã được mã hóa (file này là file trialreset Studio 3T )
View hidden content is available for registered users!

Sửa lần cuối:

Hamano Kaito

Moderator
Mình nhớ là trên mạng có phần mềm exe to bat luôn mình từng thử dịch ngược được 1 exe như thế chạy được rồi. Không rõ các trường hợp khác sao

Mã hóa tức là mã hóa nội dung trong file .cmd hoặc .bat. Nội dung được mã hóa do người viết đó mã hóa
Người tạo mã hóa đó rất cao thủ mới làm được. Chứ tay mơ như mình đây ko làm được...
Cái gì cũng làm được tất, cốt yếu bạn giỏi đến đâu thôi. Đừng có mà ko làm được vì nó là như thế...
-----
Bạn thử down cái file .cmd bên trên sẽ hiểu

doanquang

Gà con
Mã hóa tức là mã hóa nội dung trong file .cmd hoặc .bat. Nội dung được mã hóa do người viết đó mã hóa
Người tạo mã hóa đó rất cao thủ mới làm được. Chứ tay mơ như mình đây ko làm được...
Cái gì cũng làm được tất, cốt yếu bạn giỏi đến đâu thôi. Đừng có mà ko làm được vì nó là như thế...
-----
Bạn thử down cái file .cmd bên trên sẽ hiểu
Mình biết mà nên mới bảo "Không rõ các trường hợp khác sao". chủ yếu mình rep bạn đầu mà ấn nhầm

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Xem phần đính kèm 17211tinh hình e muốn viết 1đoạn code .bat
với mong muốn là mã hóa nó để cho người khác không đọc được.vậy kính mong các pro chỉ giáo cách mã hóa hoặc dùng phần mền nào để mã hóa mà k ảnh hướng tới code ak.e xin cảm ơn
Search thử GG : aveyo
Mình mà biết tiếng Nga là hỏi người tạo file đó rồi. Chỉ tiếc là ko biết nên chịu:)
Thì Hamano hỏi bằng Tiếng Việt > họ copy bỏ vô GG là ra tiếng của họ :D
Đùa tí thôi chứ nó cũng rắc rối, mà giờ quên mất mọe cái link rồi (có post trong conversation với Hà, Hamano ở chổ nào quên mất tiêu). Chỉ nhớ đó là 1 Project riêng của họ.

Hamano Kaito

Moderator
@baogia2010 | Để rãnh mình sẽ test thử xem..
Mình thử chạy mã hóa nó bị Emsisoft cảnh báo. Chắc vào máy ảo test thử

-------------
@baogia2010
Mình đã test thử rồi, nó như kiểu nén lại sau đó sẽ tạo 1 file .cmd rồi mình sẽ chạy file đã được giải mã đó (source được giải mã mình biết rõ hết)
Còn file bên trên của mình chạy là chạy luôn. Ko giải mã rồi chạy..
Còn cái file mà "Cha Nội" bên trên Up Source như bên dưới. Mã hóa như SH.IT
Mã:
%%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a %%a
cls
:loop
@echo off
echo DIT CU THANG TRE TRAU, MAY AN NOI NHU CUT Y.
pause
goto loop

Sửa lần cuối:

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
@baogia2010 | Để rãnh mình sẽ test thử xem..
Mình thử chạy mã hóa nó bị Emsisoft cảnh báo. Chắc vào máy ảo test thử
Xem phần đính kèm 17284
-------------
@baogia2010
Mình đã test thử rồi, nó như kiểu nén lại sau đó sẽ tạo 1 file .cmd rồi mình sẽ chạy file đã được giải mã đó (source được giải mã mình biết rõ hết)
Còn file bên trên của mình chạy là chạy luôn. Ko giải mã rồi chạy..
Đã thấy, bỏ quá đi Hamano.
Ví dụ như sau

Attachments

• Compressed2TXT.txt
    43.2 KB · Lượt xem: 101