Tư vấn thang máy gia đình loại không cần hố thang | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Tư vấn thang máy gia đình loại không cần hố thang

kai210

Gà con
Nếu ngắm có tiền tỏi xài Cibes thì phi thẳng ra showroom mà xem hàng thật, ngồi đây chém gió với đọc review làm gì nhỉ? Cibes có văn phòng và showroom ở Hạ Long kìaaaa.

kai210

Gà con
Thang ko hố pít thì có loại trục vít hoặc thủy lực đó bác, nhiều tiền thì dùng hàng trục vít của châu Âu, ít tầm vài trăm củ thì dùng liên doanh cũng được

porsche

Gà con
Theo em bác thớt hỏi ý cụ thích dòng nào, ưu điểm từng dòng để cụ chọn. Như thang thủy lực thì giá thành rẻ hơn nhưng chất lượng và thẩm mỹ ko bằng hàng trục vít.

hoangq9

Búa Gỗ
Theo em bác thớt hỏi ý cụ thích dòng nào, ưu điểm từng dòng để cụ chọn. Như thang thủy lực thì giá thành rẻ hơn nhưng chất lượng và thẩm mỹ ko bằng hàng trục vít.
Nhà bố vợ em 7 tầng, diện tích lắp cabin rộng thoải mái, 1m5x1m5 ok cụ khá khó về khoản thẩm mỹ. Hôm rồi mới bảo em tìm hộ mấy kiểu thang kính

Nhà bố vợ em 7 tầng, diện tích lắp cabin rộng thoải mái, 1m5x1m5 ok cụ khá khó về khoản thẩm mỹ. Hôm rồi mới bảo em tìm hộ mấy kiểu thang kính
Vậy à bác, em cứ nghĩ thang truyền thống thì an toàn hơn cho người già so với loại trục vít {big_smile}

Vậy à bác, em cứ nghĩ thang truyền thống thì an toàn hơn cho người già so với loại trục vít {big_smile}
haha nhà em cũng lắp thang trục vít, hồi đầu mẹ em còn sợ ko dám đi, cứ bảo sợ nó trục trặc, đứt hoặc mất điện thì ko biết xử trí sao nhưng giờ đi quen thì thích rồi. Nhà em dùng thang Cibes 3 năm nay chưa có vấn đề gì cả {big_smile}

invisible10x

Búa Gỗ
Các dòng thang mới bây giờ nó đều có hệ thống phanh hãm tốc độ cùng bảo vệ chống vượt tải trọng. Chưa kể hệ thống tín hiệu, bộ điều khiển thông minh giúp người dùng xử lý hiệu quả các tình huống, sự cố không mong muốn. Ko có chuyện rơi tự do này nọ đâu các bác nhé. Đừng có bị mấy cái phim siêu anh hùng nó ám =))

duyrapper255

Búa Gỗ
Bố vợ bác sành điệu phết, cũng biết xu thế giờ dùng thang kính cơ đấy {big_smile}

garanmuoi

Gà con
haha nhà em cũng lắp thang trục vít, hồi đầu mẹ em còn sợ ko dám đi, cứ bảo sợ nó trục trặc, đứt hoặc mất điện thì ko biết xử trí sao nhưng giờ đi quen thì thích rồi. Nhà em dùng thang Cibes 3 năm nay chưa có vấn đề gì cả {big_smile}
Em cũng đang ngắm mấy dòng thang kính cho cụ đây, nhà bác dùng dòng gì vậy?

bluebird

Gà con
Đẹp đấy, hợp với tông màu trắng nhà bác, nhưng đi lại thì sao? có êm ko với ồn ko, em nghe nói thang trục vít lúc chạy bị ồn ah bác
Ko ồn tí nào nhé, đồn vớ vẩn, thang đi êm ru, sướng vl luôn ấy {big_smile}

porsche

Gà con
Theo em nếu nhà bố vợ bác có điều kiện thì cứ mua thang xịn mà dùng, an toàn chất lượng mà nhìn nó sang {big_smile}

bluebird

Gà con
Con này kích thước bao nhiêu đây bạn, mình cũng tính lắp nhưng vị trí nhà mình thì diện tích hơi bé, chỉ được khoảng 1m25x1m25
Thang này nhà em 1420x1430 thông thủy, hình như nó có nhiều kích thước. Bác ở Hạ Long thì ra thẳng showroom mà xem cho chuẩn {big_smile}

littlecloud

Gà con
Thang này nhà em 1420x1430 thông thủy, hình như nó có nhiều kích thước. Bác ở Hạ Long thì ra thẳng showroom mà xem cho chuẩn {big_smile}
Bác lắp con này có phải sửa sang gì lại nhà cửa ko, nhà em xây xong rồi mà giờ muốn lắp loại như này thì có ok ko bác?

bluebird

Gà con
Bác lắp con này có phải sửa sang gì lại nhà cửa ko, nhà em xây xong rồi mà giờ muốn lắp loại như này thì có ok ko bác?
Chỉ cần có diện tích trống tối thiểu là lắp được rồi bác, riêng dòng trục vít của Cibes thì ko cần đào hố pít nên ko lo ảnh hưởng đến kết cấu nhà đâu. Hố pit sâu nhất của hãng này cũng chỉ 6cm, khoảng 3 đốt ngón tay, ko xi nhê gì so với các hãng khác đâu.