Tư vấn thang máy gia đình loại không cần hố thang | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Tư vấn thang máy gia đình loại không cần hố thang

hoangq9

Búa Gỗ
Kaka hoạt động trên Vn-Zoom khá lâu rồi, mới phát hiện admin Vinh cùng quê Hạ Long anh em ạ. Em lập topic này, trước là để rủ rê anh em đang sinh sống ở Hạ Long cafe giao lưu 1 bữa, sau là nhờ vả admin duyệt bài giúp để anh em Vn-Zoom tham vấn giúp em tí.

Chả là bố vợ có 1 căn bên Đông Hùng Thắng, có nhu cầu lắp đặt thang máy cho phù hợp sức khoẻ hiện tại và nhờ em tìm hiểu. Em có đọc 1 số bài tư vấn thì với thiết kế của nhà cụ, nên dùng thang máy ko hố thang. Em đang phân vân ko biết nên chọn hãng nào cho cụ. Hàng nhập khẩu nguyên chiếc thì khá chát (dù cụ thừa sức chơi loại này), hàng lắp đặt tại VN thì em lại ko yên tâm cho lắm... Theo các bác thì nên dùng hãng nào ạ? Cụ bên vợ nên cũng nhạy cảm lắm, haha

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
Kalea của Thuỵ Điển, hàng xịn liên doanh nhập khẩu nguyên chiếc, giá min 1 tỏi.
Có công ty chính hãng tại VN, có thể ra showroom xem hàng, chạy thử.

Thang hãng này kết cấu module, không cần xây giếng thang bê tông tường gạch, không cần làm phòng máy riêng biệt chi cả. Ko lo ảnh hưởng tới kết cấu nhà.

Chỉ là giá hơi chát mà thôi. nhưng nghe anh Vinh bảo bác giàu lắm nên chắc không làm khó được bác {byebye}

Nhà bố vợ bác xịn sò quá, ở Đông Hùng Thắng có gần Centure Luxury Hạ Long ko bác

duyrapper255

Búa Gỗ
Được nhờ bố vợ rồi, nhà ở khu này thì thang máy cũng phải chọn hàng cao cấp nó mới xứng tầm bác ạ {big_smile}

kai210

Gà con
Bác thấy chat thôi chứ bố vợ bác biết đâu lại chịu chơi, cứ quất con sàn nâng 4 mặt kính giếng thang bằng thép là sang xịn mịn đảm bảo bố vợ bác ưng luôn {big_smile}

invisible10x

Búa Gỗ
E nghĩ bác đưa ra 1 vài lựa chọn xem ý cụ sao. Hàng nhập khẩu nguyên chiếc thì có Cibes, Kalea,... giá tầm trên 1 tỏi Liên doanh máy kéo được nhập khẩu với nhiều loại thương hiệu hơn, giá mềm hơn tầm trên dưới 400 củ. Nhược điểm hàng nhập thì giá cao thôi chứ còn chất lượng, độ an toàn hay thẩm mỹ thì ko có gì để bàn. Hàng liên doanh thì bác cần chọn kỹ đặc biệt là phần chăm sóc hậu mãi bảo trì nhé

topkienthuc

Gà con
nên cân nhắc dùng thang máy Đức bạn ạ, có thương hiệu và được nhiều gia đình ưu tiên, 1 số căn penhouse hay dùng

hoangq9

Búa Gỗ
E nghĩ bác đưa ra 1 vài lựa chọn xem ý cụ sao. Hàng nhập khẩu nguyên chiếc thì có Cibes, Kalea,... giá tầm trên 1 tỏi Liên doanh máy kéo được nhập khẩu với nhiều loại thương hiệu hơn, giá mềm hơn tầm trên dưới 400 củ. Nhược điểm hàng nhập thì giá cao thôi chứ còn chất lượng, độ an toàn hay thẩm mỹ thì ko có gì để bàn. Hàng liên doanh thì bác cần chọn kỹ đặc biệt là phần chăm sóc hậu mãi bảo trì nhé
Hàng liên doanh chế độ chăm sóc KH kém lắm ah bác

invisible10x

Búa Gỗ
Hàng liên doanh chế độ chăm sóc KH kém lắm ah bác
ko hẳn kém nhưng ko được như hàng nhập khẩu chính hãng như Cibes. Hãng này có văn phòng tại VN nên giá, dịch vụ là tận gốc rồi ko qua trung gian nào cả. Hàng liên doanh bác mua của đơn vị phân phối lại thì tất nhiên lúc có vấn đề sẽ chậm trễ hơn nhiều

garanmuoi

Gà con
Em cũng đồng hương Hạ Long nè bác, nhà em ko ở ĐHT nhưng cũng đang muốn lắp thang máy gia đình loại không hố thang, đang phân vân giữa sàn nâng với cabin các bác cho e hóng cùng với {big_smile}

linhktv

Gà con
Em cũng đồng hương Hạ Long nè bác, nhà em ko ở ĐHT nhưng cũng đang muốn lắp thang máy gia đình loại không hố thang, đang phân vân giữa sàn nâng với cabin các bác cho e hóng cùng với {big_smile}
Cabin loại công nghệ không trục vít của Cibes ok đó bác, em vote con V90 galaxy nhà em đang dùng nè

duyrapper255

Búa Gỗ
Ko dùng hố thang là chuẩn rồi, chứ nhà ở đây mà giờ đào bới lên rồi may đo thì hỏng hết cấu, tiếc lắm bác ah =))))