Hỏi/ Thắc mắc - Tư vấn nâng cấp Case | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Tư vấn nâng cấp Case

quansumk

Búa Gỗ Đôi
Chào các anh/em Vn-z
Hiện tại em đang có Case cấu hình cơ bản như sau:
Chip Core I3 8100, Main Gigabyte H310M, Nguồn Antec VP500PC 500W, Ram16Gb, Card 1050Ti
Giờ em muốn nâng cấp lên chip Core I5 9600 hoặc 9600K
Các anh em tư vấn xem có phù hợp không, vì e đang lăn tăn quả nguồn 8 pin ko đủ chơi và quả main H310M này
Em cảm ơn

Sửa lần cuối:

nguyentranhuy127

Búa Đá Đôi
Lên i5 thì thay Main bạn nhé. Còn về nguồn nếu bạn ko sài Card rời thì chiến tốt, nếu có Card rời là card gì báo lên để ae xem xét.

danquat

Rìu Bạc Đôi
Main này support CPU thế hệ 8,9 chạy con i5 9600, 9600K ok bạn ah.
Nguồn thì cân được dàn này thêm card GTX 1660 Ti trở xuống nhé.

quansumk

Búa Gỗ Đôi
Main này support CPU thế hệ 8,9 chạy con i5 9600, 9600K ok bạn ah.
Nguồn thì cân được dàn này thêm card GTX 1660 Ti trở xuống nhé.
Em đang dùng card 1050Ti, chơi mấy trò giả lập vd: Zelda thì thấy nó ăn CPU là nhiều nên muốn nâng cấp

doanhanam

Búa Gỗ
Chào các anh/em Vn-z
Chip Core I3 8100, Main Gigabyte H310M, Nguồn Antec VP500PC 500W, Ram16Gb, Card 1050Ti
Các anh em tư vấn xem có phù hợp không, vì e đang lăn tăn quả nguồn 8 pin ko đủ chơi và quả main H310M này
Em cảm ơn
Bình thường mà bạn . Đâu có gì cần đắn đo .

duonglinh2

Rìu Bạc
Chào các anh/em Vn-z
Em cảm ơn
dòng main này chạy chip thế hệ 8-9 thoải mái , bạn cứ lên thôi . con nguồn của bạn không biết là cũ hay mới . nếu mới không sao . cũ thì công suất nó tầm 70 % . với con I5 9600 tổng công suất thiết bị bạn sử dụng tầm 300 W . nguồn hãng bạn mua 7-9 lít thì để dùng . còn nguồn rẻ thì mình kiến nghị bạn lên thay . nguồn kiểu như trái tim mình ấy . không bơm máu được đi các chỗ khác thì hay dẫn đến tèo một số thứ lắm

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Lên i5 thì thay Main bạn nhé. Còn về nguồn nếu bạn ko sài Card rời thì chiến tốt, nếu có Card rời là card gì báo lên để ae xem xét.
không nhất thiết phải thay bạn nhé! Main Gigabyte H310M vẫn hỗ trợ đầy đủ chip Core I5 9600 hoặc 9600K điều có hỗ trợ. Nếu dùng dòng K thì để đạt hiệu năng tốt nhất thì nâng con main dòng B hoặc Z cho xứng tầm với Chip nhé. Còn không thì để dùng vẫn được bình thường. Quả nguồn Antec VP500PC 500W là ok rồi bác không cần lăn tăng đâu.

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
dòng main này chạy chip thế hệ 8-9 thoải mái , bạn cứ lên thôi . con nguồn của bạn không biết là cũ hay mới . nếu mới không sao . cũ thì công suất nó tầm 70 % . với con I5 9600 tổng công suất thiết bị bạn sử dụng tầm 300 W . nguồn hãng bạn mua 7-9 lít thì để dùng . còn nguồn rẻ thì mình kiến nghị bạn lên thay . nguồn kiểu như trái tim mình ấy . không bơm máu được đi các chỗ khác thì hay dẫn đến tèo một số thứ lắm
Antec VP500PC 500W cũng thuộc dạng ok rồi không phải nguồn tào lao đâu :)