Nhờ tư vấn - tư vấn mua tử lạnh nhiều cửa bền, ổn định! | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn tư vấn mua tử lạnh nhiều cửa bền, ổn định!

nguyentam787

Rìu Bạc
chào cả nhà. Mình có nhu cầu mua tủ lạnh nhiều cửa dùng cho gia đình. Kinh phí của mình tầm 20 triệu đổ lại. Nhờ ace có kinh nghiệm tư vấn nên mua tủ lạnh hãng nào dùng bền và ổn định, ít hỏng hóc (panasonic, toshiba, hitachi, samsung, LG). Cảm ơn cả nhà đã đọc!
Nếu đăng sai chủ đề, xin ad bỏ qua và sửa giúp. Xin cảm ơn!

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
tất cả những thằng "sản xuất lắp ráp = dây chuyền công nghệ hiện đại tiên tiến tại VN theo công nghệ của ABC" đều là rác hết. đồng thời 90% các hãng điện lạnh, gia dụng CÓ TIẾNG ở VN đều là dạng này. vì nó giảm giá thành xuống rất thấp nên nhà nước cũng mắt nhắm mắt mở để nó làm, chỉ là không tính tới cách làm ăn "nhìn xa trông rộng" "khôn lỏi đỉnh cao" của dân VN, giá thành giảm x2 - chất lượng phải giảm x10

Sửa lần cuối:

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
3 hãng vẫn còn bán sản phẩm nhập khẩu nguyên chiếc hiện nay đó là: Hitachi, Mitsubishi & Panasonic. (loại bình dân ráp ở thái lan, loại cao cấp 55 củ trở lên được ráp ở nhật)
Nhập nguyên chiếc thì giá nó sẽ mắc x3 so với hàng lắp ráp ở VN, nên 20 củ của bác hết cỡ chỉ mua được tủ lạnh 1 cánh mát + 1 cánh đông loại 150L
Vì Panasonic đang chuyển dần theo hướng lắp ráp tại VN nên thị trường hiện tại ĐÃ CÓ 1 SỐ SẢN PHẨM "không biết đâu mà lần"

CHỐT >>> Hitachi & Mitsubishi là ngon - bền - ổn định - nồi đồng cối đá nhất.

nguyentam787

Rìu Bạc
3 hãng vẫn còn bán sản phẩm nhập khẩu nguyên chiếc hiện nay đó là: Hitachi, Mitsubishi & Panasonic. (loại bình dân ráp ở thái lan, loại cao cấp 55 củ trở lên được ráp ở nhật)
Nhập nguyên chiếc thì giá nó sẽ mắc x3 so với hàng lắp ráp ở VN, nên 20 củ của bác hết cỡ chỉ mua được tủ lạnh 1 cánh mát + 1 cánh đông loại 150L
Vì Panasonic đang chuyển dần theo hướng lắp ráp tại VN nên thị trường hiện tại ĐÃ CÓ 1 SỐ SẢN PHẨM "không biết đâu mà lần"

CHỐT >>> Hitachi & Mitsubishi là ngon - bền - ổn định - nồi đồng cối đá nhất.
t thấy giá 02 hãng bác nói giá khá cao. Cũng thử tìm hiểu rồi mà không thể chốt hạ được hãng nào cả nên lên đây xin ý kiến ạ. Quả thật có ít tiền cực khổ dành dụm được giờ lại đau đầu để tìm mua một sản phẩm dùng về lâu về dài cũng khó quá

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
t thấy giá 02 hãng bác nói giá khá cao. Cũng thử tìm hiểu rồi mà không thể chốt hạ được hãng nào cả nên lên đây xin ý kiến ạ. Quả thật có ít tiền cực khổ dành dụm được giờ lại đau đầu để tìm mua một sản phẩm dùng về lâu về dài cũng khó quá
vậy thì bác chơi hàng VN thôi. hàng VN thì 20 củ LG xem như có thể mua được tủ lạnh 3 cửa.
nhưng hàng VN có cái bệnh: cứ hết bảo hành là nó hư (chỉ chênh nhau tầm 1 tháng thôi), canh hay vậy đó. mấy hãng kia thậm chí chưa hết bảo hành đã hư, nhưng bảo hành nó chỉ sửa thôi, nếu phải thay gì đó nó sẽ tính thêm tiền

Shiny

Rìu Sắt
Mitsubishi bạn nhé, tủ 4 cánh ko quá cao, đủ tầm với tay chiều cao người vn mình, còn lại những hãng trên thấy cao quá, còn lại thì dùng mới biết bền hay ko

MinhGiang

Rìu Bạc Đôi
Mitsubishi bạn nhé, tủ 4 cánh ko quá cao, đủ tầm với tay chiều cao người vn mình, còn lại những hãng trên thấy cao quá, còn lại thì dùng mới biết bền hay ko
Với ngân sách 20 triệu thì tủ SBS 4 cánh Mitsubishi là niềm mơ ước nha bạn. Mấy dòng Nhật thì chỉ mấy hãng bán cho cha hàng xóm (Sanyo, Sharp, Toshiba) có giá rẻ, còn: Hitachi, Panasonic, Mitsubishi

Shiny

Rìu Sắt
Với ngân sách 20 triệu thì tủ SBS 4 cánh Mitsubishi là niềm mơ ước nha bạn. Mấy dòng Nhật thì chỉ mấy hãng bán cho cha hàng xóm (Sanyo, Sharp, Toshiba) có giá rẻ, còn: Hitachi, Panasonic, Mitsubishi
mình đang nói chiều cao tầm với con tủ 4 cánh mitsubishi, trc mình có tìm hiểu chiều cao các tủ thì nó thấp hơn các hãng khác và vừa tầm với chiều cao người vn mình cách đây 3-4 năm, giờ mình cũng ko cập nhật giá nữa chỉ nhớ là lọc hết tất cả hãng tủ lạnh 4 cánh thấy chất lượng và chiều cao phù hợp vs mình nhất, còn giá thì mình ko nhớ nữa.

vinhtruyen92

Rìu Vàng
Nghe bạn nói thì bạn cũng không dư giả nhiều. Vậy không đến mức loại đó đâu.
Tôi mua loại có 8tr của Panasonic chả nhớ sx thái hay vn nữa mà dùng từ 2016 đến giờ vẫn không thay đổi gì.

nguyentam787

Rìu Bạc
Nghe bạn nói thì bạn cũng không dư giả nhiều. Vậy không đến mức loại đó đâu.
Tôi mua loại có 8tr của Panasonic chả nhớ sx thái hay vn nữa mà dùng từ 2016 đến giờ vẫn không thay đổi gì.
mình có gia đình, muốn cái tủ lạnh to to tí để thoả mái. hơn nữa vợ cũng thích tủ 4 cánh ngăn đá với ngăn lạnh riêng