Hỏi/ Thắc mắc - Tư vấn mua màn hình PC | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Tư vấn mua màn hình PC

nguyentranhuy127

Búa Đá Đôi
Chào các bác, em đang tính mua 1 con màn cho PC 24inch (22 thì nhỏ mà 27 thì to, không vừa mắt), Chủ yếu lâu bền (tỉ lệ tử vong thấp ) Nhờ các bác tư vấn giúp. Em thì em nghía 05 còn màn này, các bác xem rồi tư vấn sơ giúp em. Nếu có hàng xịn xò hơn thì cũng mong các bác chỉ điểm để em ra cửa hàng xem. Tất cả đều bảo hành 24 tháng.

1. LCD Samsung LS24F350FHEXXV Led 23.5): 2.880k
  • - Kích thước màn hình: 23.6Inch PLS 60Hz
  • - Độ phân giải: 1920x1080
  • - Cổng giao tiếp: D-Sub/HDMI
2. LCD Samsung LS24F354FHEXXV: 2.950k (hơn màn số 1 phần AMD FreeSync)
  • - Kích thước màn hình: 23.5Inch PLS 60Hz
  • - Độ phân giải: Full HD (1920x1080)
  • - Cổng giao tiếp: 1 x HDMI, 1 x VGA/D-sub
3. LCD Samsung LC24F390FHEXXV Led 24' Cong: 2.950k (hơn màn số 1 phần Cong)
  • - Kích thước màn hình: 23.5Inch LED 60Hz
  • - Cổng giao tiếp: D-Sub, HDMI
4. LCD BJX GAMING V24M9 24'- 75HZ: 2.550k
  • - Thương hiệu Mỹ, công nghệ SamSung
  • - Kích thước màn hình: 24Inch 75Hz
  • - Cổng giao tiếp: HDMI / VGA
5. LCD Sky View Led 23.5' Cong: 2.000k
  • - Hàng này lạ hoặc mình không biết (Phương An 707 Trần Cao Vân - Đà Nẵng có bán)
  • - Kích thước màn hình: 23.5Inch LED 75Hz
  • - Cổng giao tiếp: D-Sub, HDMI

Sửa lần cuối:

TheAn

Búa Đá
Nhu cầu của bác là gì? Chơi game, coi phim, văn phòng...?

TheAn

Búa Đá
Vậy mình xin tư vấn thêm 24MP59G của LG, chơi game thường cần tần số quét cao, còn coi phim thì cần màn màu đẹp, thấy màn này dung hòa được cả 2 và được nhiều người đánh giá tốt nhưng giá hơi cao hơn so với mấy con mà bác đưa ra.
Một điều nữa là đồ điện tử rất khó nói cái nào bền được, hôm nay sài tốt nhưng hôm sau lăn đùng ra chết là bình thường nên hãy chọn hãng nào có dịch vụ bảo hành tốt, như các mẫu bác đưa ra thì dùng Samsung cho chắc còn mấy hãng kia chưa nghe nói tới.

nguyentranhuy127

Búa Đá Đôi
Vậy mình xin tư vấn thêm 24MP59G của LG, chơi game thường cần tần số quét cao, còn coi phim thì cần màn màu đẹp, thấy màn này dung hòa được cả 2 và được nhiều người đánh giá tốt nhưng giá hơi cao hơn so với mấy con mà bác đưa ra.
Một điều nữa là đồ điện tử rất khó nói cái nào bền được, hôm nay sài tốt nhưng hôm sau lăn đùng ra chết là bình thường nên hãy chọn hãng nào có dịch vụ bảo hành tốt, như các mẫu bác đưa ra thì dùng Samsung cho chắc còn mấy hãng kia chưa nghe nói tới.
cảm ơn bạn