Hỏi/ Thắc mắc - Tư vấn máy tính bàn tầm giá ~8 triệu? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Tư vấn máy tính bàn tầm giá ~8 triệu?

Wu Dzin

Gà con
Hi mọi người,
Do mình vừa tham gia có sai sót gì bỏ qua nhé.
Mình nhờ mọi người tư vấn giúp máy tính để bàn ạ.
Tài chính 8 triệu trở lại ạ, mình dùng photoshop, corel cơ bản ạ.
Như bên dưới cấu hình máy vậy ổn chưa ạ? Cảm ơn mọi người nhiều.

Hi mọi người,

Xem phần đính kèm 17135

Cấu hình này là để lùa gà đó bạn.

kaori

Gà con
Hi thanks b nhé, ủa mà b ơi, cho mình hỏi ngu xí nha, ko phải sử dụng coẻl i5,i7... nó mạnh hơn AMD hỷ? Thanks b nhìu
Không so sánh như vậy được nhé bạn, tùy đời nữa, mấy dòng ryzen sau này ra hiệu năng cũng ngang ngửa intel, đơn nhân có thể kém hơn nhưng đa nhân mạnh hơn nhiều.
Với lại con i5 của bác là đời 4, quá cũ rồi, con này dư sức vả con i5 đó. Tùy thuộc vào từng đời mà hiệu năng khác nhau nhé bác, không phải cứ i5 là mạnh hơn i3 đâu, con i3 đời thứ 10 mới ra mạnh = còn i7 đời thứ 7 đó =)))
Con AMD mà mình gửi bác nó ăn tiền ở chỗ đồ họa tích hợp mạnh hơn intel + CPU cũng mạnh hơn con i5 đời tống đó.

Hi cảm ơn b nhé. Pts với corel cơ bản cũng ko đc hả b? Hiu hiu

Không phải không dùng được mà nó đắt vãi lúa đó bạn, linh tiện toàn cái 5-7 năm rồi thì nó tã quá rồi, biết nó chết lúc nào. Bạn có bao tiền qua bên voz người ta tư vấn cho. Mà cố thêm tầm 2 củ nữa cho nó thoái mái đi bạn, chạy cho nó mượt chút.

Tham khảo đây này:

Tư vấn build pc sử dụng photoshop, AI, corel, dưới 10 triệu (có màn hình): https://voz.vn/t/tu-van-build-pc-su-dung-photoshop-ai-corel-duoi-10-trieu-co-man-hinh.90268/

Cho em tham khảo cấu hình 10m cả màn dễ nâng cấp ạ: https://voz.vn/t/cho-em-tham-khao-cau-hinh-10m-ca-man-de-nang-cap-a.101870/

[Tư vấn] Nhờ tư vấn cấu hình văn phòng , bao gồm cả màn + gear tầm 8 triệu: https://voz.vn/t/tu-van-nho-tu-van-cau-hinh-van-phong-bao-gom-ca-man-gear-tam-8-trieu.106818/

hungnth

Rìu Vàng Đôi
Cấu hình thì mình ko rành nhưng mà ram thì bạn nên nâng lên 16gb, chứ 8gb đôi lúc bạn làm file nặng thì sẽ ko đủ đâu.

winter16

Gà con
Mua máy cũ ko nói chứ máy mới mà còn sài con i5 4th kia thì ...
Sau này nâng cấp ko đc ,phải bán luôn làm dàn khác.

duonglinh2

Rìu Bạc
Hi mọi người,

Xem phần đính kèm 17135
bác hỏi xem chế độ bảo hành thế nào