This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Tư vấn máy giặt lồng ngang 7tr

Long Sao

Junior Moderator
Sam sung vẫn là ok nhất vì nó có tích hợp rất nhiều tính năng bấm giặt và thông báo giặt xong cũng như hoạt động máy giặt qua mạng và kết nối internet.

haivu

Administrator
Thành viên BQT
Mình cũng mới dùng con Electrolux 10kg, ewf 1024d3wb, cơ bản ổn, giặt sạch, có nước nóng chỉnh đc nhiệt độ và vòng quay vắt mong muốn, rất tiết kiệm nước so với lồng đứng, máy rất nặng nhé.

ngocanh1412

Búa Gỗ
Các bác tư vấn giúp em mã máy giặt lồng ngang nào ổn tầm 7tr đổ về với ạ. Hiện nay mình thấy có Funiki - Casper - Aqua không biết có ok không.
Lồng ngang thì Elec, LG đều được. Nhưng dòng Elec mà gặp trời nồm ẩm miền Bắc, hoặc để trong phòng tắm ẩm ướt dễ bị loạn cảm ứng (sau 1 thời gian dài sử dụng).
Bạn tôi làm thợ sửa cho các hãng nó bảo nếu ít tiền hơn thì mua Aqua cũng được, cố gắng mua loại to nhất có thể 12kg đổ lên càng ngon

plesiosaurus

Rìu Sắt
Tùy bác thôi nhưng em có 1 vài gợi ý cho bác về 3 thương hiệu này để bác lựa chọn cho nhu cầu của mình:
  1. Funiki:
    • Máy giặt Funiki thường có thiết kế đơn giản, dễ sử dụng và tiết kiệm điện.
    • Chất lượng giặt sạch và độ bền tương đối ổn. Tuy nhiên, phụ kiện và dịch vụ sau bán hàng có thể không phong phú như các thương hiệu lớn hơn.
  2. Casper:
    • Casper nổi tiếng với các sản phẩm điện tử và điện lạnh. Máy giặt của họ thường có tính năng hiện đại và thiết kế bắt mắt.
    • Chất lượng giặt tốt, và có một số mẫu được trang bị công nghệ inverter giúp tiết kiệm điện.
  3. Aqua:
    • Aqua có tiếng tăm trong thị trường máy giặt và thường cung cấp các sản phẩm với mức giá hợp lý.
    • Máy giặt Aqua thường được đánh giá cao về độ bền và hiệu suất giặt sạch, cùng với các tính năng như chế độ giặt đa dạng.

trantrong1512

Búa Đá
Vừa mua con samsung 9kg 6tr8, công nghệ tính năng thì nhiều và mình thấy khá hữu ích, đặc biệt là tiết kiệm nước giặt rất nhiều nhé. Nhưng có điều samsung thì mấy bác thợ bảo là phải kiểm tra và thay dây curoa thường xuyên và giặt đúng tải, không là cháy bo công suất/hiển thị ngay (bệnh nan y). Con samsung cũ 7,5kg của mình được 5 năm thì lăn ra đột tử bo nguồn do thi thoảng cứ nhét quần áo vào giặt không để ý đến tải.

haivu

Administrator
Thành viên BQT
Có chuyện này nữa à bạn, mình không quan tâm tải chỉ bỏ vào cho máy tự lo, nghe lo lo dù đang dùng Electrolux.

newguy999

Rìu Sắt Đôi
mình sài lồng ngang LG, truyền động trực tiếp, ko sài dây curoa.
1 máy từ 2019 đến giờ vẫn ngon. 2021 mua 2 cái nữa. tổng nhà 3 cái cả ở quê

trantrong1512

Búa Đá
Có chuyện này nữa à bạn, mình không quan tâm tải chỉ bỏ vào cho máy tự lo, nghe lo lo dù đang dùng Electrolux.
Thấy bác thợ nói thế, mà cũng đúng thôi bác, quá tải thì động cơ nó không quay thì bo công suất hẹo cũng dễ. Đời mới thì em thấy nó quay lồng để cân tải trước rồi mới giặt, chắc sẽ hạn chế được tình trạng giặt quá tải.