Tư vấn hướng nghiệp | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Tư vấn hướng nghiệp

easy 8

Gà con
cho em hỏi là giữa sửa chữa điện thoại và nghề sữa chữa máy tính .Nghề nào dễ xin việc làm nhất và mỗi nghề cần những tiêu chí gì ? tra trên mạng rồi mà vẫn hoang mang

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

xanhduong111

Rìu Vàng
cho em hỏi là giữa sửa chữa điện thoại và nghề sữa chữa máy tính .Nghề nào dễ xin việc làm nhất và mỗi nghề cần những tiêu chí gì ? tra trên mạng rồi mà vẫn hoang mang
2 nghề này đều cần kiến thức về điện-điện tử, nó cũng na ná nhau thôi. Bác đã thích thì học luôn 2 cái, không tốn nhiều thời gian đâu

SenDalat9x

Rìu Sắt
Bạn cứ học thử mỗi thứ 1 ít xem có hứng thú ko đã. Chứ giờ nhân lực cấp làng xã quán ven đường thì thừa thãi rồi. Chỉ có nhân lực thật sự nghiêm túc, học tới điểm mới có cơ hội việc làm cao.

Mà học tới rồi thì lĩnh vực nào cũng có nhiều cơ hội, quan trọng là đam mê thôi {feel_good}.

Cloud

Administrator
Trước tiên em cần chỉnh lại chính tả cho hoàn chỉnh, theo anh thì nghề nó chọn mình chứ hiếm khi mình chọn được nghề. Không có nghề nào ở VN dễ xin việc cả, thay vì em đặt ra câu hỏi, hãy tự hỏi bản thân mình yêu thích cái gì, đủ bản lĩnh để theo đuổi không?

Ai cũng có những đam mê và theo đuổi chúng, nếu em thích IT hãy theo đuổi nó biết đâu mai mốt em lại trở thành 1 thợ đánh cá chẳng hạn (đó là 1 ví dụ về việc nghề chọn mình), còn nếu may mắn em sẽ trở thành 1 thanh niên IT cài Win dạo cho các em gái nuôi, may mắn hơn nữa em sẽ được làm ở một công ty chuyên về lĩnh vực cùng nghành.

Nói thế cho vui, nhưng câu hỏi nghành nào kiếm được tiền thì thực sự khó ai có câu trả lời.

SenDalat9x

Rìu Sắt
Trước tiên em cần chỉnh lại chính tả cho hoàn chỉnh, theo anh thì nghề nó chọn mình chứ hiếm khi mình chọn được nghề. Không có nghề nào ở VN dễ xin việc cả, thay vì em đặt ra câu hỏi, hãy tự hỏi bản thân mình yêu thích cái gì, đủ bản lĩnh để theo đuổi không?

Ai cũng có những đam mê và theo đuổi chúng, nếu em thích IT hãy theo đuổi nó biết đâu mai mốt em lại trở thành 1 thợ đánh cá chẳng hạn (đó là 1 ví dụ về việc nghề chọn mình), còn nếu may mắn em sẽ trở thành 1 thanh niên IT cài Win dạo cho các em gái nuôi, may mắn hơn nữa em sẽ được làm ở một công ty chuyên về lĩnh vực cùng nghành.

Nói thế cho vui, nhưng câu hỏi nghành nào kiếm được tiền thì thực sự khó ai có câu trả lời.

LOL

easy 8

Gà con

em viết sai chính tả chỗ nào vậy ak ?

Cloud

Administrator
em viết sai chính tả chỗ nào vậy ak ?
Cho em hỏi là giữa sa cha điện thoại và nghề sa chữa máy tính. Nghề nào dễ xin việc làm nhất và mỗi nghề cần những tiêu chí gì? tra trên mạng rồi mà vẫn hoang mang.