Nhờ tư vấn - Tư vấn giúp mình mua các dòng máy in Laser, máy in màu, và máy in hóa đơn | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Tư vấn giúp mình mua các dòng máy in Laser, máy in màu, và máy in hóa đơn

Connect

Búa Gỗ Đôi
Bên mình đang thay các loại máy in trên, bác nào am hiểu máy in phổ biến và chất lượng giá cả phù hợp tư vấn giúp mình với !
Cảm ơn nhiều !

TAnhz

Búa Gỗ Đôi
Mình thì đang dùng con canon ix6860 in hoá đơn với thiệp cưới ,in cả A3 nữa , còn in 2 mặt thì mình in con Epson c5290 , nhưng mình vẫn thích dùng con canon ix6860 hơn

GiangBlack93

Búa Gỗ
Bên mình đang thay các loại máy in trên, bác nào am hiểu máy in phổ biến và chất lượng giá cả phù hợp tư vấn giúp mình với !
Cảm ơn nhiều !
thấy bác có in cả hóa đơn, em bên chuyên sổ sách kế toán thì thấy chứng từ mà đen trắng thì canon 2900 vẫn thấy là chân lý, in nhanh, nét, giá rẻ, sửa chữa thay thế rẻ và dễ. Còn đệm vào khi nào cần in 2 mặt thì làm con 3300 nữa nhưng duy trì cả văn phòng mới dùng 1 cái, trường hợp in nhiều 2 mặt thì có thể thuê máy photo, in 2 mặt, in số lượng nhiều tẹt ga, ko phải lo về chi phí sửa chữa và mực mủng.
Còn in màu thì do công việc không dùng nên em cũng ko rõ.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Nếu in đen trắng hỗ trợ 2 mặt thì bạn có thể chọn các mã sau : hp m402d ( chắc ko còn sx ) , canon lbp 214dw . 2 con này hộp mực 26A giá thay cũng rẻ .
2 mã canon 223dw , 226dw cũng khá tốt , hộp mực bền , in nhanh . nhược điểm là chip mực , nếu thay hộp mực thì bạn phải giữ lại chip mực lắp sang , vì hộp mới thay thế ko có chip mực , nếu thay loại bao gồm chip sẽ rất đắt , con chip bé xíu có giá 800-900k , còn hộp mực thì rẻ . đấy là phương án thôi chứ hộp mực gốc n bền lắm

Connect

Búa Gỗ Đôi
Mình thì đang dùng con canon ix6860 in hoá đơn với thiệp cưới ,in cả A3 nữa , còn in 2 mặt thì mình in con Epson c5290 , nhưng mình vẫn thích dùng con canon ix6860 hơn
Mình đang dùng con IX6860 này nhượt điểm không in được 2 mặt, hộp mực nhỏ, in chữ thì chậm hơn in ảnh, không hỗ trợ in wifi hay từ xa, mình đang muốn con nào chất lượng hơn con này để dự phòng

Connect

Búa Gỗ Đôi
Nếu in đen trắng hỗ trợ 2 mặt thì bạn có thể chọn các mã sau : hp m402d ( chắc ko còn sx ) , canon lbp 214dw . 2 con này hộp mực 26A giá thay cũng rẻ .
2 mã canon 223dw , 226dw cũng khá tốt , hộp mực bền , in nhanh . nhược điểm là chip mực , nếu thay hộp mực thì bạn phải giữ lại chip mực lắp sang , vì hộp mới thay thế ko có chip mực , nếu thay loại bao gồm chip sẽ rất đắt , con chip bé xíu có giá 800-900k , còn hộp mực thì rẻ . đấy là phương án thôi chứ hộp mực gốc n bền lắm
mấy mã trên in laser trắng đen giá hơi cao so với điều kiện bên mình, cho nên chắc tìm mã khác.

baotq76

Búa Gỗ Đôi
bác tìm =dc may in chua

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
đen trắng thì canon 2900 là huyền thoại rồi
còn màu thì tùy vào yêu cầu về độ chuẩn màu nữa, mấy con epson thông dụng nhưng màu in ra và màu trên màn hình k giống nhau đâu
nếu in 2 mặt số lượng lớn thì làm luôn cái ricoh, vừa photo vừa in vừa scan dc luôn, giá thì vô chừng, cỡ nào cũng có mà

Connect

Búa Gỗ Đôi
đen trắng thì canon 2900 là huyền thoại rồi
còn màu thì tùy vào yêu cầu về độ chuẩn màu nữa, mấy con epson thông dụng nhưng màu in ra và màu trên màn hình k giống nhau đâu
nếu in 2 mặt số lượng lớn thì làm luôn cái ricoh, vừa photo vừa in vừa scan dc luôn, giá thì vô chừng, cỡ nào cũng có mà
Bạn nói rất đúng, mình đã mua Epson L3210 thật sự hơi thất vọng về vấn đề in màu, màu in ra khác hẳn luôn, dù mình đã cài đặt in chất lượng tốt nhất, in ra vẫn lệch màu rất nhiều, in chất lượng cao thì mực phun ra ướt cả giấy, tiếng ồn khi in rất lớn, nghe như máy phay CNC vậy.
Nếu bạn nào mua máy in chủ yếu chất lượng màu sắc in thì nên cân nhắc lại mã này !

kenvin

Búa Gỗ Đôi
Nho anh em tu van ho minh ve may in canon ma nao tam 4-6tr tot. on
cai 6230dn, 226w hay mau nao re va tot voi.
tran trong cam on

thanhthao23

Gà con
📢💼 BAO BÌ TTC hỗ trợ in giá rẻ khiến mình ngạc nhiên. Mình đã có thể tìm đến địa chỉ chất lượng với mức giá hợp lý. Một lựa chọn tuyệt vời cho nhu cầu in ấn của mình! 🌈🖨️