Nhờ tư vấn - Tư vấn chọn phần mềm diệt virus? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Tư vấn chọn phần mềm diệt virus?

canhdt

Gà con
nhờ bác nào có chuyên môn và đã dùng qua vài phần mềm chống virut và mã độc tư vấn cho mình mới.
minh làm về lĩnh vực tự động hóa. nhu cầu tìm kiếm thông tin và tools trên mạng khá nhiều. Nay quyết định mua một phần mền cho an toàn và vì yêu cầu của một số cty máy tính mang vào nhà máy phải được cài phần mềm diệt virut!
đã dùng qua kaspersky thấy khá lằng nhằng, rắc rối... Bác nào tư vấn cho một phần mền khác ok hơn được ko ạ. XIN CẢM ƠN !

meebo

Rìu Vàng Đôi
nhờ bác nào có chuyên môn và đã dùng qua vài phần mềm chống virut và mã độc tư vấn cho mình mới.
minh làm về lĩnh vực tự động hóa. nhu cầu tìm kiếm thông tin và tools trên mạng khá nhiều. Nay quyết định mua một phần mền cho an toàn và vì yêu cầu của một số cty máy tính mang vào nhà máy phải được cài phần mềm diệt virut!
đã dùng qua kaspersky thấy khá lằng nhằng, rắc rối... Bác nào tư vấn cho một phần mền khác ok hơn được ko ạ. XIN CẢM ƠN !
Norton (by Symantec) là lựa chọn tối ưu: không hỏi Yes No, Gặp là múc (muốn lấy lại thì có chổ recovery - có thể chọn ngoại trừ file này là không bắt hay diệt), Chỉ hỏi như bạn có cho phép những kết nối Misa (phần mềm kế toán) muốn truy cập đến máy chủ của Misa để cập nhật thông thường bạn Yes hết cũng không sao vì những đường kết nối đó ok, còn nếu kết nội nguy hiểm nó chặn mất luôn mà không cần hỏi.

Doanh nghiệp nên dùng dạng Symantec Endpoint Protection thì sẽ tốt hơn vì dạng cày máy chủ quản lý và phân phối cập nhật đến máy trạm sẽ còn im lặng hơn nữa hầu như không hỏi.

Tại tui là fan Norton nên tui vote thôi, hồi xưa xài đủ các loại diệt virus nhưng chỉ ưng Norton. Giá cũng cỡ BKAV :)

nguyentranhuy127

Búa Đá Đôi
mình dùng nhiều soft virus rồi, nhưng chỉ hài lòng vói thăng KIS thôi. Nếu có kinh phí thì bạn sài key, không thì nghiên cứu cách add key theo proxy hoặc dùng key thử 90 ngày rồi Trial

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Tool trên mạng giờ nguy hiểm lắm bác ơi , bác muốn lục lọi mọi thứ trên mạng thì nên sử dụng 1 máy độc lập làm chuột bạch , và tất nhiên con chuột đó cũng phải cài antir và hãy chắc chắn con chuột đó phải có kết nối mạng độc lập . ko có antir nào là 100% chống dc virus , nhất là các loại virus mới . khi bạn đã tìm dc tool cần , chạy ok thì hãy đưa vào sử dụng

canhdt

Gà con
cảm ơn các bác đã đóng góp ý kiến. Kaspersky thì nên sài bản nào ? bữa trước cài bản dùng thử (internet security) đôi khi nó cứ báo sự cố. giải quyết lên xuống yêu cầu khởi động lại máy đến vài lần. ức chế quá.