Tự mở 5 trang Web khi khởi động trình duyệt Web | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Tự mở 5 trang Web khi khởi động trình duyệt Web

quang1305

Búa Gỗ
Hello Anh Em,
Hôm nay không biết mình đã bấm vào đâu mà cả chorme, cococ đều tự động mở 5 trang web quảng cáo mỗi khi khởi động web
Mình đã xóa web đi cài lại nhưng vẫn bị, mình đang sài kapersky luôn.
Riêng trình duyệt Microsoft Edge Thì không sao !!
Mong Bro chỉ giúp.

truongxd54

Búa Đá
xem phần addon hay, trong cài đặt phần tự mở trang wed khi khởi động trình duyệt xem, cài đặt lại xóa mấy link đó đi là được mà

quang1305

Búa Gỗ
Mình nghĩ nó không phải dạng virus mà nó là dạng phần mềm ( xấu) nên phần mềm diệt không nhìn ra. Nhưng nếu là phần mềm thì nó phải được chorme cho phép mới hoạt động ( mình đã xóa đi cài lại). Vậy ruốt cuộc nó là gì? :))

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Mình nghĩ nó không phải dạng virus mà nó là dạng phần mềm ( xấu) nên phần mềm diệt không nhìn ra. Nhưng nếu là phần mềm thì nó phải được chorme cho phép mới hoạt động ( mình đã xóa đi cài lại). Vậy ruốt cuộc nó là gì? :))
Nó là 1 dạng adware , ví nhu ngày xưa có hao123 , nó ko phải là virus mà chỉ là 1 dạng tự add thêm trang qc

nhoxboy2010

Rìu Sắt Đôi
Adware có nhiều loại lắm, có loại nó chỉnh trong properties của browser, có loại chỉnh trong registry hoặc chạy dưới dạng process nào đó. Bạn xoá Chrome (theo cách thông thường) thì registry của Chrome vẫn nằm trong máy, nên khi cài lại thì vẫn dính thôi.

quang1305

Búa Gỗ
Ktra lại đg dẫn shotcut bản thân trình duyệt , nó thêm tham số url sau shorcut , ko trình nào quét dc đâu . ktra cả cả trong registry , muốn biết url n là gì thì ngắt mạng rồi mở trình duyệt sẽ lấy dc url .
Adware có nhiều loại lắm, có loại nó chỉnh trong properties của browser, có loại chỉnh trong registry hoặc chạy dưới dạng process nào đó. Bạn xoá Chrome (theo cách thông thường) thì registry của Chrome vẫn nằm trong máy, nên khi cài lại thì vẫn dính thôi.
tks 2 pro, mình mới cài win lại r, sau này có anh em nào bị có cách dùng