Hướng dẫn - TRUY CẬP ROUTER VNPT KHÔNG CẦN BIẾT PASSWORD | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn TRUY CẬP ROUTER VNPT KHÔNG CẦN BIẾT PASSWORD

dtadptvl

Rìu Sắt Đôi
Các bác VNPT thường phải đau đầu tìm pass truy cập router của thằng này. Loay hoay mấy tuần tìm không ra em đã tìm được một tips Youtube để mở truy cập thằng này mà không cần pass. Em xin mạn phép viết bài share cho các bác cần, cũng là để lưu lại sau nhỡ có quên thì có chỗ tìm lại.

Để thành công phải dùng link truy cập chính là địa chỉ IP chứ không phải 192.168.0.1/192.168.1.1.
Các bác vào
Mã:
myip.com
Copy cái link IP máy các bác, paste vào trình duyệt rồi Enter.
Giao diện đăng nhập của Router hiện ra.
Các bác đăng nhập bằng tài khoản này:
Mã:
Account: operator
Password: oper@tor hoặc operator hoặc oper@tor123

Em đã test ngon lành với con GW040H. Chúc các bác thành công.

Nguồn:
Mã:
https://www.youtube.com/watch?v=mmb7uHk9GpI

quadensatgai

Rìu Sắt
pass này giống như dạng pass chung của mấy ông setup. pass modem nhà mình mấy ông cũng setup như vậy :))

pthinh145

Rìu Chiến
này là cách truy cập quyền cao hơn tài khoản dưới modem, nhớ ngày xưa mình xài vnpt kỹ thuật nó bật thêm 1 mạng wifi quảng cáo chứ ko vào mạng đc, phải dùng tài khoản này mới tắt đc cái wifi đó.

lamchelseafan

Búa Gỗ
Không phải cái nào cũng được nhé, những cái đời sau đã được up firmware không cho truy cập kiểu đó rồi hoặc thằng vnpt đã đổi pass operator rồi

Sửa lần cuối:

lamchelseafan

Búa Gỗ
192.168.2.1 là vô dc , cần j check ip đâu bạn
Đọc không kỹ bạn. Cái này là dành cho những người quên password modem khi truy cập theo đường LAN nội bộ, thì họ chỉ cách truy cập modem theo đường WAN ( IP mặt ngoài động hoặc tĩnh)

dtadptvl

Rìu Sắt Đôi
Còn với Viettel thì ip và pass nó in luôn ở đáy modem. Nhưng ai mà gặp mình thì mình luôn luôn change cái ip và pass admin mặc định của modem :D
thích cách này của Viettel, vừa tiện cho user vừa đảm bảo secu

dtadptvl

Rìu Sắt Đôi
này là cách truy cập quyền cao hơn tài khoản dưới modem, nhớ ngày xưa mình xài vnpt kỹ thuật nó bật thêm 1 mạng wifi quảng cáo chứ ko vào mạng đc, phải dùng tài khoản này mới tắt đc cái wifi đó.
đúng rồi bác, một vài chức năng tài khoản admin bị giới hạn thì cái này làm được hết

dtadptvl

Rìu Sắt Đôi
Không phải cái nào cũng được nhé, những cái đời sau đã được up firmware không cho truy cập kiểu đó rồi hoặc thằng vnpt đã đổi pass operator rồi
Sao nó lại căng vụ này thế nhỉ :( muốn đổi pass wifi cũng phải gọi kỹ thuật rồi

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Đọc không kỹ bạn. Cái này là dành cho những người quên password modem khi truy cập theo đường LAN nội bộ, thì họ chỉ cách truy cập modem theo đường WAN ( IP mặt ngoài động hoặc tĩnh)
modem nhà bạn thì bạn nhoi từ WAN vào để làm gì , nóng lòng muốn đổi phải nhờ Lan soi vô để vào nữa sao, còn đồ cty thì tốt nhất đừng táy máy đồ của nhà mạng .
Cái thằng vnpt nó tự cập nhật fw và nó tự đổi pass admin , khỏi cần các bạn quên . nhà tôi dùng cái modem vnpt gw040 này 5-6 năm rồi , ban đầu tôi đổi pass admin thì 1 ngày đẹp trời n báo sai pass , tôi phải vào bằng operator , cỡ phải 4 năm trc rồi , hiện tại tôi vẫn xài cái operator

kemmet

Rìu Sắt Đôi
t thì cũng có con modem này, nhưng mua về là bảo mấy bác kỹ thuật vnpt để brigedmode luôn. Dùng con modem khác để quay ppoe, vì con modem nhà mạng nào cũng để backdoor để có thể truy cập trực tiếp được.
Điển hình là nếu bạn không nhớ pass truy cập modem wifi hoặc pass wifi bạn gọi trực tiếp tổng đài, họ sẽ hỗ trợ đổi trực tiếp luôn

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
vnpt gọi kỹ thuật dễ mà, mình đổi pass admin mấy ổng xuống đâu cần pass vẫn vào ầm ầm. thậm chí thay modem vẫn để pass cũ và wifi cũ