Hỏi/ Thắc mắc - trợ giúp về thông báo bản quyền | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc trợ giúp về thông báo bản quyền

N

n2t4r

theo mình nhớ thì PICO nó có cơ chế hoạt động khác với KMS tiêu chuẩn 180 ngày, gỡ không biết được không

lightingbolt

Búa Đá Đôi
Thông báo cho thấy Windows của bạn đã được cra@k (Bạn đã dùng PICO). Theo tôi, nếu là máy cá nhân, bạn chịu khó cài lại Windows rồi active bằng key để có bản quyền, dùng sẽ ổn định (máy công ty hay cơ quan thì ... tùy bạn).
cảm ơn bạn, máy công ty cấp nên khó xử, máy mình thì cài lại luôn rồi

assasin13890

Búa Đá Đôi
mình đang dùng nó để active office, rất OK
Dạ vâng. e cũng dùng cho đủ loại máy. Nhìn chung đều là ngon hết r bác {ah}

lightingbolt

Búa Đá Đôi
Mình khẳng định là gỡ được.
Nhưng gỡ xong win còn chạy ra hồn ko thì chịu.
Tóm lại là:
Máy voọc thì sửa, gỡ . . . để trải nghiệm, máy kiếm gạo thì nên cài lại.
Bạn làm mình phân vân quá, máy công ty cấp nên cũng khá mất công, mà để yên thì mở máy lên nó báo đi báo lại tầm 10 ph rồi mới ngưng, khó chịu cực kỳ

gift4you

Rìu Bạc
Bạn làm mình phân vân quá, máy công ty cấp nên cũng khá mất công, mà để yên thì mở máy lên nó báo đi báo lại tầm 10 ph rồi mới ngưng, khó chịu cực kỳ
Bạn là người-dùng-cuối (End-User) hay kĩ thuật/ IT trong cty đó?
  • Nếu là kĩ thuật thì tự cài mới lại Windows + Office rồi Active CMD là ổn định. KMSPico chỉ nên xài với Windows 8.1 trở xuống, Office 2016 trở xuống, Windows 10 + Office 2019 trở về sau thì miễn dùng nha. Đúng như các bạn ở trên đã nói và tui xác nhận đã gặp y chang vậy rồi nhé. Khuyên dùng cách active CMD nhé. Online/ Offline đều được.
  • Nếu là người-dùng-cuối thì báo kĩ thuật/ IT để họ xử lí là xong. Bạn tự làm -> phát sinh vấn đề -> máy lỗi/ hu hỏng... -> bạn chịu trách nhiệm.
Chúc bạn thành công!

lightingbolt

Búa Đá Đôi
Bạn là người-dùng-cuối (End-User) hay kĩ thuật/ IT trong cty đó?
  • Nếu là kĩ thuật thì tự cài mới lại Windows + Office rồi Active CMD là ổn định. KMSPico chỉ nên xài với Windows 8.1 trở xuống, Office 2016 trở xuống, Windows 10 + Office 2019 trở về sau thì miễn dùng nha. Đúng như các bạn ở trên đã nói và tui xác nhận đã gặp y chang vậy rồi nhé. Khuyên dùng cách active CMD nhé. Online/ Offline đều được.
  • Nếu là người-dùng-cuối thì báo kĩ thuật/ IT để họ xử lí là xong. Bạn tự làm -> phát sinh vấn đề -> máy lỗi/ hu hỏng... -> bạn chịu trách nhiệm.
Chúc bạn thành công!
cảm ơn bạn, cty mình không có IT nên phải tự làm thôi