Hỏi/ Thắc mắc - Trình duyệt cho Windows 7 nào đỡ ăn RAM nhất? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Trình duyệt cho Windows 7 nào đỡ ăn RAM nhất?

DuyChien90

Gà con
Chào các bác, cho mình hỏi là con lap đời tống của mình nó có cấu hình hơi khiêm tốn, RAM chỉ mức xài 4GB. Với nhu cầu chỉ lướt web thì nó vẫn đáp ứng ổn nhưng trình duyệt hiện mình đang xài là Firefox, dù chỉ mở 2-3 tab nhưng nó đã chiếm gần 80% rồi.

Các bác cho ý kiến về việc trình duyệt nào đỡ ăn RAM nhất không? Mình cần 1 trình duyệt vẫn hỗ trợ cho Windows 7! (Ngoại trừ Cốc Cốc, Chrome)
Xin cảm ơn.

H

H Thong

Ram đời cũ giờ cũng rẻ. Bạn gắn thêm thanh 8G nữa vô xài vô tư.

C6H5OH

Búa Gỗ
Mua thêm ram mà lắp vào, thời đại nào rồi còn sợ phần mềm tốn ram, giá ram khá rẻ, lại dễ dàng nâng cấp.

kemmet

Rìu Sắt Đôi
Khi nào trên fifefox báo low memory thì mới quan tâm, còn không thì bạn chưa cần quan tâm đâu.

KingOfKings

Búa Đá
Dùng thử xem _ Slimjet Web Browser Win7

thuuong1309

Rìu Sắt
Chào bạn, hiện tại giá linh kiện và lap khá rẻ, mình khuyên bạn thật lòng là nên mua lap (cũ) cấu hình nó cao mà giá hiện nay cũng mềm nữa, Thân chào

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
không tiền thì nghe không #9
có 300k thì nghe các ông còn lại, lên 8GB cho nó dư dả. mà nếu vẫn dư 1 khe ram thì khác nào 12GB. đỉnh chóp luôn cmnr