TreeSize Professional 9.0.3.1852 (x64) Full - Quản lý dung lượng ổ cứng! | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
TreeSize là một trình quản lý không gian ổ cứng mạnh mẽ và đáng tin cậy dành cho người dùng máy tính Windows. Nó sẽ giúp xác định không gian trống và cho phép dễ dàng tìm kiếm nội dung trùng lặp. Nhờ có phần mềm này bạn có thể biết được thư mục nào chiếm nhiều không gian ổ cứng từ đó lấy lại không gian giá trị cho ổ cứng.

Phần mềm này sẽ quét từng thư mục hoặc toàn bộ ổ đĩa được lựa chọn. Biểu đồ hệ thống tập tin sẽ hiển thị kích thước của tất cả danh mục và thư mục con. Biểu đồ trực quan này sẽ giúp bạn theo dõi việc sử dụng không gian ổ đĩa được thuận tiện hơn.

Tính năng chính của TreeSize Professional:
  • Theo dõi trực quan về cách sử dụng ổ đĩa và xem kích cỡ của tất cả các thư mục bao gồm cả các thư mục con và sắp xếp chúng theo cấp bậc.
  • Khả năng xuất và báo cáo: in báo cáo (hiển thị các cấu trúc thư mục), Excel, HTML, XML, file văn bản, hồ sơ.
  • Việc tích hợp tìm kiếm nhiều đường dẫn tập tin giúp bạn thấy và lưu trữ các file lớn nhất, cũ nhất, quá hạn và các file tạm thời, ví dụ như các phím tắt không hợp lệ hay những file thuộc sở hữu của một tài khoản không còn tồn tại.
  • Tìm kiếm file bị trùng lặp.
  • Thống kê về các loại tập tin và sở hữu file trên cấp độ thư mục. Ngoài ra, nó có thể hạn chế các file hệ thống cho người sử dụng hoặc loại file.
  • TreeSize Pro có thể lưu các dữ liệu vào một file XML và sẽ đọc lại nó sau.
  • File lưu dạng XML có thể được sử dụng để so sánh với phiên bản hiện tại của nhánh file hệ thống. Sự khác biệt giữa hai bản sẽ được hiển thị, và giúp bạn dễ dàng thấy được sự phát triển của các thư mục.
  • Hỗ trợ Unicode cho các file và tên thư mục.
  • Các cột hiển thị được chỉnh sửa riêng cho TreeSize Pro, có thể xuất ra dưới dạng Excel, HTML, văn bản và in các báo cáo. Có sẵn nhiều cột tùy chọn. Các cột có thể được lựa chọn và sắp xếp trong hộp thoại Options.
  • TreeSize Pro có một lớp mở rộng cho phép thêm cột TreeSize vào Win Explorer để hiển thị các kích cỡ cho các file và thư mục.
  • Nâng cao hiệu suất thông qua Multithreading: duyệt kết quả trong quá trình quét, xem nhiều thư mục cùng lúc, tự động điều chỉnh số lượng các chủ đề được sử dụng cho quá trình quét.
  • Gộp và loại trừ một số file và thư mục trong quá trình quét.
  • In nội dung của thư mục, bao gồm tất cả các file và các biểu tượng tương ứng.
  • Một số Command tùy chọn cho phép lập kế hoạch và quét đĩa cứng của bạn qua đêm.
  • Danh sách của tất cả các file các thư mục con trong từng thư mục có thể được ghi ra, ví dụ như để sử dụng trong một cơ sở dữ liệu.
  • Hỗ trợ các file nén trên NTFS, tỷ lệ nén có thể được hiển thị cho mỗi file và thư mục.
  • Trình đơn Explorer được hỗ trợ trong các cửa sổ TreeSize.
Với rất nhiều tính năng hữu ích trên trong việc quản lý dữ liệu ổ cứng TreeSize Professional là phần mềm thật sự cần thiết cho máy tính của bạn!

Download TreeSize Professional 9.0.3.1852 (x64) Full - Quản lý dung lượng ổ cứng!

For more infomatio to download , Please contact @phj4nhpr09xx

Đã test phần mềm trên máy cá nhân, ảnh ở trong bài viết!

Nếu link die phiền các bạn thông báo cho mình tại topic này để fix lại nhanh nhất!

Cảm ơn và chúc các bạn vui vẻ, mạnh khỏe, hạnh phúc, thành công trong cuộc sống!

This software was tested by @phj4nhpr09xx of VN-Zoom.org

luchongky

Búa Gỗ Đôi
Tài khoản bị khóa
thank bác ổ cứng gần đầy đang tìm cách xem file nào dung lượng lớn để xoá

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
WinDirstat cũng là 1 tiện ích tra cứu thông tin dung lượng đĩa
_* phía phải là thông tin về chủng loại file , khi click vào nhóm file nào thì giao diện đồ họa phía dưới sẽ có dấu hệu nằm trong khung trắng , khi click vào khung ở giao diện đồ họa thì nó sẽ cho biết thông tin file đó nằm ở thư mục nào phía trái ở phần trên

Cô bác có thể tìm thông tin file từ cây thư mục phía trái ở phần trên

File rất nhỏ chỉ 1MB , 2click là chạy , khi chạy cô bác có thể chọn toàn bộ các lưu trữ hay chỉ cần load 1 part nào cần scan

Có thể xóa bỏ thư mục hoặc file ngay trong phần mềm = chuột phải , nếu như cố bác thấy thư mục hoặc file đó ko cần dùng nữa (rác )

Cloud

Administrator
WinDirstat cũng là 1 tiện ích tra cứu thông tin dung lượng đĩa
_* phía phải là thông tin về chủng loại file , khi click vào nhóm file nào thì giao diện đồ họa phía dưới sẽ có dấu hệu nằm trong khung trắng , khi click vào khung ở giao diện đồ họa thì nó sẽ cho biết thông tin file đó nằm ở thư mục nào phía trái ở phần trên

Cô bác có thể tìm thông tin file từ cây thư mục phía trái ở phần trên

File rất nhỏ chỉ 1MB , 2click là chạy , khi chạy cô bác có thể chọn toàn bộ các lưu trữ hay chỉ cần load 1 part nào cần scan

Có thể xóa bỏ thư mục hoặc file ngay trong phần mềm = chuột phải , nếu như cố bác thấy thư mục hoặc file đó ko cần dùng nữa (rác )

Xem phần đính kèm 2384
Bác @sec0 hạn chế upload các file vào trực tiếp bài viết bác nhé. VN-Zoom vừa nhận hàng loạt cảnh báo có phầm mềm không được Goolge khuyến nghị, nên có thể tải lên server nào đó và đẩy link lên cho anh em sử dụng.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cái WinDirstat này là 1 loại soft free mã nguồn mở chứ đâu phải là loại thuốc men gì đâu !!!!
Tôi sẽ chú ý đến các loại soft có BQ

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Cái WinDirstat này là 1 loại soft free mã nguồn mở chứ đâu phải là loại thuốc men gì đâu !!!!
Tôi sẽ chú ý đến các loại soft có BQ

Giờ phải hy sinh cá nhân để phục vụ cho lợi ích cả 1 tập thể thôi bác à. Up lên các server bên ngoài là một cách vừa để giúp diễn đàn được giảm tải dung lượng, vừa giúp đỡ được vấn đề bản quyền như bác Cloud nói, và vừa dễ quản lý file của mình hơn :) 1 mũi tên trúng 3 đích ;)
Chúc bác vui vẻ khi tham gia diễn đàn!

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Giờ phải hy sinh cá nhân để phục vụ cho lợi ích cả 1 tập thể thôi bác à. Up lên các server bên ngoài là một cách vừa để giúp diễn đàn được giảm tải dung lượng, vừa giúp đỡ được vấn đề bản quyền như bác Cloud nói, và vừa dễ quản lý file của mình hơn :) 1 mũi tên trúng 3 đích ;)
Chúc bác vui vẻ khi tham gia diễn đàn!
Ko phải tôi chống đối gì hết .
Nguyên nhân up lên server mình ko có acc vip thì vài hôm là file vào sọc rác mất , trong khi up vào rum thì file nằm đó đến khi nào run xóa hoặc chết đi thì file mới mất . Đồng thời file rất nhẹ chưa đến 1MB ko = 1 tấm hình up vào hình và file là mã nguồn mở ko phạm vào luật bản quyền .
Còn chuyện anh GỒ thông báo đính phốt gì đó thì tôi nghĩ ko liên quan đến các loại mã nguồn mở

Còn như khuyến cáo tôi hạn chế thì tôi sẽ nghe theo lời khuyến cáo đó thôi

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Ko phải tôi chống đối gì hết .
Nguyên nhân up lên server mình ko có acc vip thì vài hôm là file vào sọc rác mất , trong khi up vào rum thì file nằm đó đến khi nào run xóa hoặc chết đi thì file mới mất . Đồng thời file rất nhẹ chưa đến 1MB ko = 1 tấm hình up vào hình và file là mã nguồn mở ko phạm vào luật bản quyền .
Còn chuyện anh GỒ thông báo đính phốt gì đó thì tôi nghĩ ko liên quan đến các loại mã nguồn mở

Còn như khuyến cáo tôi hạn chế thì tôi sẽ nghe theo lời khuyến cáo đó thôi

Cái này mình toàn dùng cloud.mail.ru của Nga để lưu trữ thôi, trang này mình up file từ đời nào rồi mà giờ vẫn còn sống nguyên bạn ạ. Tuy nhiên Free thì chỉ được 8GB nhưng cũng đủ, nếu thiếu thì reg 1 con acc khác hoặc tạo nick mới. Còn mình biết bạn có chống đối diễn đàn đâu :D Bạn là một trong những người hoạt động có chuyên môn và nhiệt tình nhất của diễn đàn này đấy :D

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Cho mình hỏi ntn thì lấy key ở đâu :D

1. Bạn chỉ cần chạy file .bat ở bên trong, đợi phần mềm chạy xong là bạn dùng full luôn.
2. Trong trường hợp 1 không được, bạn copy file .lic ở bên trong vào %programdata%\Licenses là xong.
Như mình thì chỉ cần bước 1 là xong, ảnh test mình đã post ở trên bài viết :)
Chúc bạn vui vẻ khi tham gia diễn đàn!

culidiferrari

Búa Gỗ
1. Bạn chỉ cần chạy file .bat ở bên trong, đợi phần mềm chạy xong là bạn dùng full luôn.
2. Trong trường hợp 1 không được, bạn copy file .lic ở bên trong vào %programdata%\Licenses là xong.
Như mình thì chỉ cần bước 1 là xong, ảnh test mình đã post ở trên bài viết :)
T
Mình còn chưa cài đc, đây là bước để cài bạn hướng dẫn thêm giúp mình nhé. Thanks

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
T
Mình còn chưa cài đc, đây là bước để cài bạn hướng dẫn thêm giúp mình nhé. Thanks

Mình đã nói rất rõ ở bước 1 rồi, là bạn cần phải chạy file .bat, tức là file install_treesize.bat, sau khi bạn chạy file đó lên cứ để nó chạy đến khi kết thúc thì bạn bấm 1 phím bất kỳ để bảng đen nó mất đi, rồi bạn vào thư mục cài đặt của phần mềm chạy file .exe là dùng được luôn.
Lý do bạn hiện bảng như ở trên là do bạn chạy file TreeSize-x64-Full.exe, nên nó mới báo như vậy. Nhớ là chỉ cần chạy file .bat nhé bạn yêu dấu :D

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
link đã chết, nhờ AD up lại giúp giùm mình cái. mình cảm ơn !

Đã fix lại link mới, đồng thời cập nhật phiên bản mới nhất TreeSize Professional 7.1.5.1471 cho bạn và mọi người sử dụng ;)

Cảm ơn bạn đã thông báo link die, chúc bạn vui vẻ!