Thảo luận - Chuyên đề về các vấn đề của Microsoft Office | Page 20 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Chuyên đề về các vấn đề của Microsoft Office

dzungtit

Gà con
Mình có 2 điều muốn hỏi các bạn:
1. Dạo này key MAK Online thấy ít hơn key Retail Phone. Trước giờ mình vẫn hay cài bản VL sau đó kích hoạt bằng key MAK.
Xin hỏi bây giờ key Retail Phone có dùng để kích hoạt cho bản VL được không? Trường hợp nếu không được, thì để sử dụng key cần phải tải bộ cài bản retail từ đâu?
(Vì các phần mềm hỗ trợ tải file gốc như Windows ISO Downloader hoặc link bài của Mod @dongle905 không thấy ghi chú phiên bản VL hay Retail.

2. Get CID qua web: Hiểu một cách ngắn gọn là khi nhập key nó sẽ hiện dãy số IID (step 2). Để lấy dãy số CID (step 3) thì phải vào một số công cụ hỗ trợ tạo dãy số CID trên nền tảng web.
Không biết mình hiểu như trên có đúng không, nếu có thì công cụ get CID qua web nào có hiệu quả thời điểm hiện tại.
Mình có thử qua một số công cụ chia sẻ trên đây nhưng không hiểu sao sau khi nhấn nút Get CID thì không hiện ra kết quả. Không biết công cụ đó đòi hỏi loại key nào (MAK, Retail), bản cài Win/Office loại nào không?
CÁM ƠN CÁC BẠN ĐÃ ĐỌC VÀ TRẢ LỜI.

statistics

Moderator
Thành viên BQT
1. Dạo này key MAK Online thấy ít hơn key Retail Phone. Trước giờ mình vẫn hay cài bản VL sau đó kích hoạt bằng key MAK.
Xin hỏi bây giờ key Retail Phone có dùng để kích hoạt cho bản VL được không? Trường hợp nếu không được, thì để sử dụng key cần phải tải bộ cài bản retail từ đâu?
(Vì các phần mềm hỗ trợ tải file gốc như Windows ISO Downloader hoặc link bài của Mod @dongle905 không thấy ghi chú phiên bản VL hay Retail.

2. Get CID qua web: Hiểu một cách ngắn gọn là khi nhập key nó sẽ hiện dãy số IID (step 2). Để lấy dãy số CID (step 3) thì phải vào một số công cụ hỗ trợ tạo dãy số CID trên nền tảng web.
Không biết mình hiểu như trên có đúng không, nếu có thì công cụ get CID qua web nào có hiệu quả thời điểm hiện tại.
Mình có thử qua một số công cụ chia sẻ trên đây nhưng không hiểu sao sau khi nhấn nút Get CID thì không hiện ra kết quả. Không biết công cụ đó đòi hỏi loại key nào (MAK, Retail), bản cài Win/Office loại nào không?
1. Được bác, có thể convert sang rồi kích hoạt. Windows thì key VL hay Retail gì cũng kích hoạt được bác.
2. Nhiều lắm bác. Get web là dễ nhất rồi. Thời điểm hiện tại vẫn là khoatoantin và alway. top thôi bác. Bác phải đợi một thời gian tầm 5 - 70s :v

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT

Bạn coi kỹ chưa hi, khi bạn vào link mod @dongle905 post ở #1, trong đó tổng hợp các bản cài ISO của win & Office, khi bạn click chọn vào một editon nào đó thì nó sẽ hiện ra có bao nhiêu bản cài của 1 editon đó ( retail + volume ) mà :)
Mã:
https://ms.vn-z.top

drtrinhtuan

Gà con
Các bác giúp em với. Em dùng office 365, cứ sau khoảng 5 phút nó lại tự động lưu sang 1 file mới có dạng 8-9 kí tự số và lưu ở thư mục tmp.drivedownload trong onedrive. Office tự lưu sang file mới mà không lưu vào file đang chỉnh sửa làm rất bất tiện. Các bác giải thích giúp em với ạ. Xin đa tạ!

Screenshot (3)

Sửa lần cuối:

Ha Minh Giang

Rìu Sắt Đôi
Hôm nay cài lại cái laptop, Win10 pro đã có bản quyền số (laptop bản quyền gốc là home SL), các key + ID + CID active office2019 proplus, visio2019 pro, project2019 pro trước đây đã được lưu - tất cả đều retail. Cách làm:
1. Tải win10 20h2 bản mới nhất thông qua MediaCreationTool20H2, tạo luôn USB Flash. Sau đó tạo file PID.txt với nội dung:
[PID]
Value=VK7JG-NPHTM-C97JM-9MPGT-3V66T
Lưu vào folder "sources" trong USB flash
Tiến hành cài win10, không phải chọn phiên bản, cài xong mở ra là win10 pro luôn, chứ không phải home SL. Do đã có bản quyền số nên win tự nhận lại bản quyền luôn, không phải làm gì
2. Đến phần office được cài đặt online, các file cài đặt đã tải trước đây (MS đã tích key vào file). Cài đặt bình thường cả proplus, visio và project. Cài xong mở Word lên, MS yêu cầu xác nhận điều khoản sử dụng, sau đó vào phần kích hoạt, chọn kích hoạt "By phone". Mình so sánh dãy số ID thấy khác hoàn toàn so với dãy số trước đây đã active. Mình thử điền dãy số CID cũ vào cũng không được. Nhưng mình chép dãy số ID mới dán vào trang web: http://khoatoantin.com/cidms ; Thật bất ngờ là vẫn cho ra dãy CID mới, lấy CID dán vào thì kích hoạt thành công. Tương tự với Visio và Project đều thành công.
Trước đây mình lưu thư mục "store" trong windows, khi cài lại xong thì chép đè folder 2.0 cũng được. Nhưng lần này mình thử cách kích hoạt lại thì vẫn OK, nên đưa lên đây để bạn nào chưa biết tham khảo. Như vậy hiện mình làm được 2 cách lấy lại bản quyền office bản retail mà không phải đi xin Key mới (khi kích hoạt thành công thì nên lưu Key vào vị trí ngoài ổ C)
*1 Khi kích hoạt thành công thì sao chép thư mục "store" theo đường dẫn: ổ C -> windows -> System32 -> ssp -> store cất vào ổ D hoặc vị trí ngoài ổ C để sau này khi cài lại thì sao chép +dán đè trở lại
*2 Sau khi cài lại win và office, kích hoạt office thì dán lại key đã kích hoạt trước đây, rồi chọn kích hoạt by phone, lấy ID dán vào trang web: http://khoatoantin.com/cidms để lấy CID
PS: chỉ phù hợp với PC cài lại do win10 bị lỗi hoặc thay ổ cứng. Nếu thai main thì không được.
Đây là cách mình đã học trên trang web này, có các bạn đã tư vấn và suy luận chứ không phải tự nghĩ ra. Nếu có gì chưa hợp lý mong các bạn góp ý thêm
Chân thành cảm ơn!

trantrong1512

Búa Gỗ Đôi
Có ai bị lỗi powerpoint 2019 như này không ạ? Show paste option bị lỗi không hiển thị hết tuỳ chọn ạ. Word và Excel vẫn bình thường ạ

sukoharin

Búa Gỗ
Có bác nào office báo lỗi này ko? Xin cách fix

there's a problem with your office license

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm

Bạn check lại xem office còn vướng key nào khác ko
lệnh cmd bên dưới
if exist "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office16\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office16"
if exist "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office16\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office16"
cscript OSPP.VBS /dstatus

sukoharin

Búa Gỗ
Bạn check lại xem office còn vướng key nào khác ko
lệnh cmd bên dưới
ko bác ạ

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
@@ Nếu vậy thì chẳng có lỗi gì nữa đâu bác ạ. 1 máy tôi add tk 365 vào thì hết lỗi.
Đang hỏi xem có ai fix dc lỗi ở Cr@ck ko ý mà
Set kms khác là hết lỗi (hình trên kms đã bị ghi đè vào registry < chắc do code của cao thú nào viết đó mà 1688)

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Các bác giúp em với. Em dùng office 365, cứ sau khoảng 5 phút nó lại tự động lưu sang 1 file mới có dạng 8-9 kí tự số và lưu ở thư mục tmp.drivedownload trong onedrive. Office tự lưu sang file mới mà không lưu vào file đang chỉnh sửa làm rất bất tiện. Các bác giải thích giúp em với ạ. Xin đa tạ!

Screenshot (3)

Đây là chế độ Save AutoRecorver mặc định lên Onedrive.
Bạn vào File > Options > Save cấu hình lại theo ý thích.

Khi bạn bấm Save thì Word mới Lưu lên file đang Edit.

sukoharin

Búa Gỗ
Set kms khác là hết lỗi (hình trên kms đã bị ghi đè vào registry < chắc do code của cao thú nào viết đó mà 1688)
Thay KMS khác vẫn bị bác ạ.

C:\Program Files (x86)\Microsoft Office\Office16>cscript OSPP.VBS /dstatus
Microsoft (R) Windows Script Host Version 5.812
Copyright (C) Microsoft Corporation. All rights reserved.

---Processing--------------------------
---------------------------------------
PRODUCT ID: 00335-30000-00001-AA323
SKU ID: 9caabccb-61b1-4b4b-8bec-d10a3c3ac2ce
LICENSE NAME: Office 16, Office16MondoVL_KMS_Client edition
LICENSE DESCRIPTION: Office 16, VOLUME_KMSCLIENT channel
BETA EXPIRATION: 01/01/1601
LICENSE STATUS: ---LICENSED---
REMAINING GRACE: 179 days (259199 minute(s) before expiring)
Last 5 characters of installed product key: VH68P
Activation Type Configuration: ALL
DNS auto-discovery: KMS name not available
KMS machine registry override defined: 10.3.0.20:1688
Activation Interval: 120 minutes
Renewal Interval: 10080 minutes
KMS host caching: Enabled
---Exiting-----------------------------

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
có bác nào leak dc cái iso bản preview ltsc này k :(
thanks
Xem phần đính kèm 22531
Dùng C2R 7.1x (nhớ loại trừ hay tắt AV)

Sau khi tải xong > Create ISO để tạo ISO mất chỉ khoảng 1 phút.
Kết quả:

hoặc dùng UtraISO để Build ISO với nhiều tùy chọn hơn.
(có thể dùng C2R cài Offline với foder vừa tải về - không cần tạo ISO. ISO này cũng dùng chính C2R cài Offline - không có file setup)

Tốt hơn hết và Nhanh nhất có thể thì dùng C2R cài Onlline với 3 apps & đường truyền 30Mbs thì mất khoảng ~10-12 phút.

Tham khảo chi tiết:

Attachments

29.8 KB · Lượt xem: 14
Sửa lần cuối:

yuwakuitian

Rìu Bạc

Trên trang Ru-board cũng thấy có bạn hỏi vấn đề này và được trả lời là do ứng dụng office đó, trong trường hợp cụ thể của bạn là Excel, đã chạy ở chế độ Compatibility mode. Người đó khuyên nên bỏ hết các dấu tick ở các tùy chọn đó đi (phải đặt lại ở mục "Change settings for all users"). Bạn kiểm tra xem có phải Excel của bạn đang chạy ở chế độ đó không, nếu đúng thì thử làm theo xem có được không nhé.

sukoharin

Búa Gỗ
Trên trang Ru-board cũng thấy có bạn hỏi vấn đề này và được trả lời là do ứng dụng office đó, trong trường hợp cụ thể của bạn là Excel, đã chạy ở chế độ Compatibility mode. Người đó khuyên nên bỏ hết các dấu tick ở các tùy chọn đó đi (phải đặt lại ở mục "Change settings for all users"). Bạn kiểm tra xem có phải Excel của bạn đang chạy ở chế độ đó không, nếu đúng thì thử làm theo xem có được không nhé.
Không được bác ạ. Vào trong cài đặt Compatibility hoàn toàn không tích Compatibility mode. Kể cả trong Change settings for all users.

Mình đã dùng cách sau thì thấy ok không hiện nữa.
Cài thêm Microsoft 365 Enterprise rồi add bản quyền 365 vào.
Sau đó kích hoạt lại office theo KMS. tiếp tục gỡ Microsoft 365 Enterprise rồi khới động lại máy thì thấy thành công.

VirusVuHan

Búa Gỗ
Hiện tại mình đang dùng office 365. Giờ mình muốn cài thêm Visio. Nhưng mình tìm visio kèm theo 365 nhưng ko có. Vậy phải cài visio 2019 vô đúng ko ạ? Khi cài nó visio có xung khắc với 365 ko? Mong các bác giúp em.

sukoharin

Búa Gỗ
Hiện tại mình đang dùng office 365. Giờ mình muốn cài thêm Visio. Nhưng mình tìm visio kèm theo 365 nhưng ko có. Vậy phải cài visio 2019 vô đúng ko ạ? Khi cài nó visio có xung khắc với 365 ko? Mong các bác giúp em.
Cài bình thường, không vấn đề gì đâu nếu cùng office C2R