Thảo luận - Chuyên đề về các vấn đề của Microsoft Office | Page 12 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Chuyên đề về các vấn đề của Microsoft Office

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Key Retail của Office nó gần như Digital license của Windows đó bác.

Theo như các hình ảnh tôi đã post, thư mục root vẫn còn đó sau khi đã remove O2019 với Revo nên key RT vẫn còn. Nếu mình xoá luôn thư mục root đó thì không biết kết quả thế nào há bạn?

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Theo như các hình ảnh tôi đã post, thư mục root vẫn còn đó sau khi đã remove O2019 với Revo nên key RT vẫn còn. Nếu mình xoá luôn thư mục root đó thì không biết kết quả thế nào há bạn?
Key của Office2019 bác ko thể nào dùng các Tool chia sẻ trên mạng mà dò ra được (sau khi đã add key)
Bác cứ thử xóa thư mục root đó > rồi cài lại > nhập key cũ > nó vẫn có bản quyền O2019 Retail (trừ khi thay đổi phần cứng trước khi cài lại O2019)
Nó được lưu ở chổ khác.

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Key của Office2019 bác ko thể nào dùng các Tool chia sẻ trên mạng mà dò ra được (sau khi đã add key)
Bác cứ thử xóa thư mục root đó > rồi cài lại nó vẫn có bản quyền O2019 Retail (trừ khi thay đổi phần cứng trước khi cài lại O2019)
Nó được lưu ở chổ khác.

Tôi lại có việc làm tiếp nữa rồi đây, tôi sẽ test tiếp xem kết quả thế nào. Tôi chưa hiểu câu này của bạn :" Key của Office2019 bác ko thể nào dùng các Tool chia sẻ trên mạng mà dò ra được (sau khi đã add key)"?

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Tôi lại có việc làm tiếp nữa rồi đây, tôi sẽ test tiếp xem kết quả thế nào. Tôi chưa hiểu câu này của bạn :" Key của Office2019 bác ko thể nào dùng các Tool chia sẻ trên mạng mà dò ra được (sau khi đã add key)"?
Có nghĩa là các tool ko show được đầy đủ key O2019 đó bác

Thậm chí như phần mềm có trả phí như ở đây: https://www.magicaljellybean.com/keyfinder/
cũng ko thể khôi phục được đầy đủ key của Office2019 (vì nó ko lưu ở registry).

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tôi đã test lại rồi bạn @baogia2010, trước khi remove tôi có chụp hình lại từ folder SPP\STORE\2.0 xem nó có thay đổi gì sau khi remove không? Sau khi chạy Revo tôi cũng xoá luôn toàn bộ folder Microsoft Office từ Program Files, trong này có chứa root như tôi đã nói ở trên. Sau khi restart máy và cài lại bản 2019 VL, tôi thấy từ folder 2.0, nó vẫn y như cũ, tức là key của O19-RT vẫn còn ở đây, còn folder root thì giờ nó nằm bên Program Files(x86):

Vài tấm hình bạn xem cho vui:

Folder 2.0 trước sau như một:

Trước:

BF TEST-4  2020-04-03_112249.png

Sau, bạn so sánh thời gian:

After delete-9  2020-04-03_115611.png

Vậy cho dù xoá hết mấy cái khác, từ folder 2.0 nó còn lưu giữ key RT, thì cài lại dù cho là bản VL nó cũng tự động trở thành RT cho mình, đúng không bạn?

À còn cái vụ khôi phục từ tools MsActBackup, tôi lại nhớ hình như mình chỉ cần giữ lại 5 ký tự cuối và cái dấu nối trước nó thì nó chịu đó bạn. Tôi chỉ sợ mình nhớ nhầm, có gì bạn bỏ qua cho tôi nha, bởi vì trí nhớ kém mà lại lười viết xuống, chỉ còn cách test thực tế mới biết kết quả chính xác thôi. Khi nào rảnh tôi lại test tiếp 2 cái tools đó, MsActBackup và Dism nha bạn.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác @Hoang Duch2 chú ý ở MSActBackup khi khôi phục nó bắt phải nhập đầy đủ ký tự của key.
Còn riêng em thấy có 1 soft Dism++ bác @@sec0 giới thiệu thì chưa thử :)

Bạn ơi, tôi mới thử lại vụ Restore với tools MsActBackup và 5 ký tự cuối cùng cùng dấu nối đây bạn, khi làm backup, tôi không làm một lần mà làm tới ba lần cũng chỉ có 5 ký tự và dấu nối thôi. Đây là các thao tác của tôi:

Mới đầu chạy:

BACKUP 2020-04-03_141802.png

BACKUP-1  2020-04-03_141802.png

Tại đây có những ký tự XXXX, tôi đã xoá hết chỉ để như hình:

BACKUP-2  2020-04-03_141802.png

BACKUP-3  2020-04-03_141802.png

Đây là hình sau khi nhấn Refresh, sau đó tôi lại làm lại thao tác Save Activation thêm 2 lần nữa:

BACKUP-4  2020-04-03_141802.png

Hình các lần save activation:

BACKUP-12   2020-04-03_141802.png

Bây giờ vào xoá key hiện tại của O2019:

BACKUP-5  2020-04-03_141802.png

BACKUP-6   2020-04-03_141802.png

Bắt đầu chạy lại tools và chọn Restore Activation, ở đây tôi chọn dòng đầu tiên sau dòng Windows 10 Pro:

BACKUP-7   2020-04-03_141802.png

BACKUP-8   2020-04-03_141802.png

Nó ra kết quả như sau:

Nó trở lại thành key KMS:

Buồn quá, tôi làm lại, lần này tôi chọn dòng thứ hai như hình, lúc đó nản tôi chỉ làm cầu may nên không chụp hình lại, hình dưới đây cho bạn thấy là tôi đã chọn dòng này:

Và kết quả thành công đây bạn:

Bạn làm thử lại bên bạn xem có giống như vậy không nhe bạn.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Nhân bên topic khác có bạn giới thiệu tools remove Office từ MS, tôi test ngay và sẵn dịp cài lại Office 2019 VL như hôi sáng đến giờ thao tác, thực hành lại vụ restore với tools MsActBackup, tôi gửi một số hình cho bạn @baogia2010 xem cho vui nhé:

Sau khi remove xong thì nó chỉ còn thế này:

TEST MS REMOVE-10  2020-04-03_171049.png

Sau khi cài lại O2019, và chạy lần đầu tiên tôi có hình này:

TEST MS REMOVE-14  2020-04-03_171049.png

Chuẩn bị chạy Restore Activation, lần này tôi chọn thẳng dòng thứ hai:

TEST MS REMOVE-15  2020-04-03_171049.png

Tôi thấy nó cũng có báo error cả hai cho Win và Office, chưa chụp kịp thì nó đã ra hình này:

TEST MS REMOVE-16  2020-04-03_171049.png

TEST MS REMOVE-17  2020-04-03_171049.png

TEST MS REMOVE-18  2020-04-03_171049.png

Vậy tôi xong với việc test từ MsActBackup rồi bạn nhé. Tôi hy vọng bên bạn test cũng thành công.

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Vậy cho dù xoá hết mấy cái khác, từ folder 2.0 nó còn lưu giữ key RT, thì cài lại dù cho là bản VL nó cũng tự động trở thành RT cho mình, đúng không bạn?
Vì khi bác cài O2019 (VL hay Retail) thì nó có đủ sku của VL + Retail > Nên folder 2.0 nếu ko bị xóa đi thì nó vẫn nhận lại bản quyền của O2019 (VL hay Retail) > đây là cách Backup và sao lưu thủ công mà lâu nay vẫn hay áp dụng đó bác.

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Bạn ơi, tôi mới thử lại vụ Restore với tools MsActBackup và 5 ký tự cuối cùng cùng dấu nối đây bạn, khi làm backup, tôi không làm một lần mà làm tới ba lần cũng chỉ có 5 ký tự và dấu nối thôi. Đây là các thao tác của tôi:

Mới đầu chạy:

Xem phần đính kèm 10785

Xem phần đính kèm 10786

Tại đây có những ký tự XXXX, tôi đã xoá hết chỉ để như hình:

Xem phần đính kèm 10787

Xem phần đính kèm 10788

Đây là hình sau khi nhấn Refresh, sau đó tôi lại làm lại thao tác Save Activation thêm 2 lần nữa:

Xem phần đính kèm 10789

Hình các lần save activation:

Xem phần đính kèm 10790

Bây giờ vào xoá key hiện tại của O2019:

Xem phần đính kèm 10791

Xem phần đính kèm 10792

Bắt đầu chạy lại tools và chọn Restore Activation, ở đây tôi chọn dòng đầu tiên sau dòng Windows 10 Pro:

Xem phần đính kèm 10793

Xem phần đính kèm 10794

Nó ra kết quả như sau:

Nó trở lại thành key KMS:

Buồn quá, tôi làm lại, lần này tôi chọn dòng thứ hai như hình, lúc đó nản tôi chỉ làm cầu may nên không chụp hình lại, hình dưới đây cho bạn thấy là tôi đã chọn dòng này:

Và kết quả thành công đây bạn:

Bạn làm thử lại bên bạn xem có giống như vậy không nhe bạn.
Cái này em sai ý về vụ nhập lại đầy đủ ký tự của Key < sorry bác.
Còn vụ Restore thì bác phải chọn đúng thư mục chứa Win+Office (có kèm theo ngày giờ) > thì MSActbackup mới Restore lại đúng BQ.

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Nhân bên topic khác có bạn giới thiệu tools remove Office từ MS, tôi test ngay và sẵn dịp cài lại Office 2019 VL như hôi sáng đến giờ thao tác, thực hành lại vụ restore với tools MsActBackup, tôi gửi một số hình cho bạn @baogia2010 xem cho vui nhé:

Sau khi remove xong thì nó chỉ còn thế này:

Xem phần đính kèm 10805

Sau khi cài lại O2019, và chạy lần đầu tiên tôi có hình này:

Xem phần đính kèm 10804

Chuẩn bị chạy Restore Activation, lần này tôi chọn thẳng dòng thứ hai:

Xem phần đính kèm 10806

Tôi thấy nó cũng có báo error cả hai cho Win và Office, chưa chụp kịp thì nó đã ra hình này:

Xem phần đính kèm 10807

Xem phần đính kèm 10808

Xem phần đính kèm 10809

Vậy tôi xong với việc test từ MsActBackup rồi bạn nhé. Tôi hy vọng bên bạn test cũng thành công.
Về BQ Office2019Retail : Như ví dụ này, Bác có thể cài lại mới Windows Enterprise thay cho Windows Pro ở trên và cài lại Office2019 > nhập key Office2019Retail cũ vào > Actived successful

Attachments

57.8 KB · Lượt xem: 5

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Về BQ Office2019Retail : Như ví dụ này, Bác có thể cài lại mới Windows Enterprise thay cho Windows Pro ở trên và cài lại Office2019 > nhập key Office2019Retail cũ vào > Actived successful

Hồi sáng tôi có test rồi bạn, cài lại bản Win 2004_ENT trên máy chủ, activate với key cũ thành công, cũng từ giao diện điền key của Win. Sau đó tôi lại cài bản O2019VL, tôi thật là đoản hậu quá, đúng ra tôi phải cài bản RT, cài bản VL trên máy chủ nó quậy tôi một hồi, tôi cứ nhầm lẫn vụ điền key trực tiếp vào RT với bản VL này, cuối cùng phải nhờ tới MsAct Plus mới xong. Tôi cũng backup bản quyền với MsActBackup để dành đó. Cài rồi xoá, rồi cài, rồi xoá, cứ vòng vòng một hồi mới nhìn kỹ lại hướng dẫn của bạn. Thật là có mắt như mù vậy bạn ơi.

Tôi cài lại bản 2019 RT rồi điền key vào là thành công ngay, tôi vẫn ấm ức vì đang còn folder 2.0 với key đã activated trước đó, tôi muốn một bản mới toanh cài xong là điền key giống chỉ dẫn của bạn, như vậy mới đúng.

Từ từ sắp xếp lại ổ cứng tôi sẽ cài lại lần nữa, trước giờ cứ cài lại là tôi hay dùng file backup trước đó, điền vào MsAct Plus, không biết cách này, giờ nhờ có bạn nói Key OFFICE RT nó giống như là BQS bên Windows thì tốt quá, đỡ cho mình phải làm thêm nhiều thao tác khác. Phần trên máy tôi cài nhiều bản Win và nhiều loại Office 2013, 2016, 2019, 365 nên tôi sợ nó tẩu hoả nhập ma không activate được.

Cảm ơn bạn đã chia sẻ điều bổ ích. Thân chúc bạn cùng gia đình luôn sức khoẻ và mọi sự an lành nhé.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bạn @baogia2010, tôi đã làm thành công trên một bản Win 2004 và Office 2019 RT mới cài trên máy khác, tôi có hình khoe với bạn rồi đây, về key Win thì dễ dàng nhưng với key 2019RT thì có key cũ quá nó không chịu, may sao tôi tìm được key khác, đây là hình ảnh các thao tác:

TEST NEW INSTALL 2020-04-04_233837.png

TEST NEW INSTALL-2  2020-04-04_233837.png

TEST NEW INSTALL-8  2020-04-04_233837.png

TEST NEW INSTALL-9  2020-04-04_233837.png

TEST NEW INSTALL-10  2020-04-04_233837.png

TEST NEW INSTALL-11  2020-04-04_233837.png

TEST NEW INSTALL-12  2020-04-04_233837.png

TEST NEW INSTALL-13  2020-04-04_233837.png

Vậy là tôi hoàn thành nhiệm vụ rồi bạn nhé, cảm ơn bạn rất nhiều.

P/s: Tôi quên nói thêm là ở cmt trước đó, tôi đã activate với key 2019 RT nhưng nó không có giao diện internet hay phone giống bản này, bởi vì nó đã có key nằm sẵn trong folder 2.0 rồi, do cài sai bản VL rồi active với MsAct Plus rồi xoá và cài lại nên kết quả không chính xác. Vì vây nên tôi muốn làm lại lần nữa xem hiệu quả thế nào đó bạn.

Sửa lần cuối:

Lang Thang

Rìu Chiến
Bạn @baogia2010, tôi đã làm thành công trên một bản Win 2004 và Office 2019 RT mới cài trên máy khác, tôi có hình khoe với bạn rồi đây, về key Win thì dễ dàng nhưng với key 2019RT thì có key cũ quá nó không chịu, may sao tôi tìm được key khác, đây là hình ảnh các thao tác:

Xem phần đính kèm 10862

Xem phần đính kèm 10863

Xem phần đính kèm 10865

Xem phần đính kèm 10864

Xem phần đính kèm 10866

Xem phần đính kèm 10867

Xem phần đính kèm 10868

Xem phần đính kèm 10869

Vậy là tôi hoàn thành nhiệm vụ rồi bạn nhé, cảm ơn bạn rất nhiều.

P/s: Tôi quên nói thêm là ở cmt trước đó, tôi đã activate với key 2019 RT nhưng nó không có giao diện internet hay phone giống bản này, bởi vì nó đã có key nằm sẵn trong folder 2.0 rồi, do cài sai bản VL rồi active với MsAct Plus rồi xoá và cài lại nên kết quả không chính xác. Vì vây nên tôi muốn làm lại lần nữa xem hiệu quả thế nào đó bạn.
Ngưỡng mộ bác quá! Kiên trì- tìm hiểu đến cùng - chia sẻ cho cộng đồng ....?.
Trước đây cháu hay dùng Your Uninstaller để gỡ (khi dùng XP, W7, W8 và W10 thời gian đầu) nhưng sau này thì Your Uninstaller không cập nhật thêm nên cháu không dùng nữa. Chỉ dùng mặc định của Win và thêm CCleaner để quét lại.
Riêng khôi phục bản quyền Office cháu hay dùng bằng phương pháp thủ công => Chép đè cả thư mục spp (hoặc chỉ folder 2.0 trong folder spp)? Hay dùng phần mềm Acronis True Image khôi phục lại. Do ổ C cháu chỉ lưu mỗi hệ điều hành và ứng dụng thôi nên chỉ mất 15 phút. Dạo này Win 10 update hay lỗi nên dùng cách này cho nhanh-gọn. (Tất nhiên thỉnh thoảng hứng chí lên cũng giống bác lên các diễn đàn học hỏi, nhờ trợ giúp.... nhưng tỷ lệ thành công chỉ khoảng 20% thôi, do cháu dùng tiếng Việt cho cả Win và Office (từ hồi Win 7 với Office 2010) nên cứ phải chuyển ngôn ngữ sang tiếng Anh để mò - Do các hướng dẫn toàn trên phiên bản tiếng Anh ?)
PS: Cháu có một kinh nghiệm nhỏ là khi máy bị lỗi thì dùng usb cứu hộ vào C:\Windows\System32 của máy chính chép thư mục spp ra sau đó mới cài lại Win và Office sau đó chép ngược lại thì chưa thấy thất bại (Còn dùng ID và CID với key cũ với Office VL thì cũng rủi ro lắm). Cháu bị mấy lần với Office 2019VL vì ID bị đổi do phiên bản Win cũ khác nên ID cũng khác..

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
PS: Cháu có một kinh nghiệm nhỏ là khi máy bị lỗi thì dùng usb cứu hộ vào C:\Windows\System32 của máy chính chép thư mục spp ra sau đó mới cài lại Win và Office sau đó chép ngược lại thì chưa thấy thất bại (Còn dùng ID và CID với key cũ với Office VL thì cũng rủi ro lắm). Cháu bị mấy lần với Office 2019VL vì ID bị đổi do phiên bản Win cũ khác nên ID cũng khác..
VL = Volume License : thường được dùng kích hoạt cho 1 hệ thống nhiều máy tính mà ít có thay đổi về System & Hardware (maybe include Windows + Softwares + Hardware...).

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Hi bác @Hoang Duch2,

Cháu thấy bác rất tìm tòi nghiên cứu. Cháu có trò dùng file setup của bộ MS Office Deployment Tool + configuration file để setup với bộ cài Office19 Pro Plus Retail để chỉ cài ứng dụng muốn cài

<Configuration>
<Add OfficeClientEdition="64">
<Product ID="ProPlus2019Retail">
<Language ID="en-us" />
<ExcludeApp ID="Access" />
<ExcludeApp ID="Groove" />
<ExcludeApp ID="OneDrive" />
<ExcludeApp ID="OneNote" />
<ExcludeApp ID="Lync" />
<ExcludeApp ID="Publisher" />
<ExcludeApp ID="Visio" />
<ExcludeApp ID="Project" />
</Product>
</Add>
</Configuration>

Kết quả là trong folder ..\root\office16 chỉ có 4 ứng dụng: Excel, Word, Outlook, PowerPoint thôi.

Bác cũng có thể add path nếu chạy setup.exe từ ngoài thư mục bộ cài retail ạ.
Cháu ko rành code, nhưng cháu nghĩ bỏ dòng Product ID cũng cài được bác ạ. Cháu check trong list guide không có cái mã nào tên ProPlus2019Retail cả :D
Mã:
https://docs.microsoft.com/en-us/office365/troubleshoot/installation/product-ids-supported-office-deployment-click-to-run

Cháu mách bác check ạ!

P/S: Có thể bị lỗi ko hiện folder Office16 (có chứa ospp.vbs) nhưng repair sẽ hiện folder đó. Các ứng dụng vẫn giữ nguyên! Cháu clean install (lần đầu) thì ko mất folder đó. Có thể việc bị mất folder là do cài từ VL->uninstall->Retail, nhưng repair sẽ lấy lại được folder ospp.vbs

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Hi bác @Hoang Duch2,

Cháu thấy bác rất tìm tòi nghiên cứu. Cháu có trò dùng file setup của bộ MS Office Deployment Tool + configuration file để setup với bộ cài Office19 Pro Plus Retail để chỉ cài ứng dụng muốn cài

<Configuration>
<Add OfficeClientEdition="64">
<Product ID="ProPlus2019Retail">
<Language ID="en-us" />
<ExcludeApp ID="Access" />
<ExcludeApp ID="Groove" />
<ExcludeApp ID="OneDrive" />
<ExcludeApp ID="OneNote" />
<ExcludeApp ID="Lync" />
<ExcludeApp ID="Publisher" />
<ExcludeApp ID="Visio" />
<ExcludeApp ID="Project" />
</Product>
</Add>
</Configuration>

Kết quả là trong folder ..\root\office16 chỉ có 4 ứng dụng: Excel, Word, Outlook, PowerPoint thôi.

Bác cũng có thể add path nếu chạy setup.exe từ ngoài thư mục bộ cài retail ạ.
Cháu ko rành code, nhưng cháu nghĩ bỏ dòng Product ID cũng cài được bác ạ. Cháu check trong list guide không có cái mã nào tên ProPlus2019Retail cả :D
Mã:
https://docs.microsoft.com/en-us/office365/troubleshoot/installation/product-ids-supported-office-deployment-click-to-run

Cháu mách bác check ạ!

P/S: Có thể bị lỗi ko hiện folder Office16 (có chứa ospp.vbs) nhưng repair sẽ hiện folder đó. Các ứng dụng vẫn giữ nguyên! Cháu clean install (lần đầu) thì ko mất folder đó. Có thể việc bị mất folder là do cài từ VL->uninstall->Retail, nhưng repair sẽ lấy lại được folder ospp.vbs

Chào cháu, bác cảm ơn cháu đã lưu ý tới bác, về cái tools này thì hôm trước trên topic khác bác có test thử, tất cả là do cháu @dongle905 gợi ý cho bác về bài viết của cháu ấy. Bác cố làm theo không ngờ nó kéo dài rất nhiều cmt bên topic này:

https://vn-z.vn/threads/ho-tro-keys...microsoft-qua-teamviewer-v2.14046/post-296752

Cháu xem qua thì biết, tánh bác khi test một vấn đề nào thì cố đi tới kết quả cuối cùng, ở bài viết đó thì bác thấy MS chỉ cho cài Office365RT và Office2019VL, đúng không cháu? Lúc này sao trí nhớ của bác tệ quá, hay lẫn lộn, bác nói sai thì cháu chỉnh lại cho bác nhe. Bên đó khi bác làm thì có thêm một cháu tên là @K21AVB2 vào hổ trợ cho bác, rất là cảm ơn cháu đó.

Giờ với cmt này của cháu, giả sử như bác không biết về bài viết của dongle905 và giả như bác chưa từng làm, cháu có thể nói cách làm cụ thể của cháu được không? Khi rảnh bác sẽ thực hành theo xem bên bác thế nào nha cháu.

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Chào cháu, bác cảm ơn cháu đã lưu ý tới bác, về cái tools này thì hôm trước trên topic khác bác có test thử, tất cả là do cháu @dongle905 gợi ý cho bác về bài viết của cháu ấy. Bác cố làm theo không ngờ nó kéo dài rất nhiều cmt bên topic này:

https://vn-z.vn/threads/ho-tro-keys...microsoft-qua-teamviewer-v2.14046/post-296752

Cháu xem qua thì biết, tánh bác khi test một vấn đề nào thì cố đi tới kết quả cuối cùng, ở bài viết đó thì bác thấy MS chỉ cho cài Office365RT và Office2019VL, đúng không cháu? Lúc này sao trí nhớ của bác tệ quá, hay lẫn lộn, bác nói sai thì cháu chỉnh lại cho bác nhe. Bên đó khi bác làm thì có thêm một cháu tên là @K21AVB2 vào hổ trợ cho bác, rất là cảm ơn cháu đó.

Giờ với cmt này của cháu, giả sử như bác không biết về bài viết của dongle905 và giả như bác chưa từng làm, cháu có thể nói cách làm cụ thể của cháu được không? Khi rảnh bác sẽ thực hành theo xem bên bác thế nào nha cháu.
Cháu cảm ơn bác!
Hi hi, đúng là cháu chưa đọc mấy bài đó thật ạ :p
Nhân tiện cháu thấy trang này
Mã:
https://deployment.hung1001.com/office-2019/
cho chọn tùy chỉnh -> ra file config để setup (bao gồm cả retail 2019 và 2016).
Tuy nhiên cháu chưa thử :p

dungltcd

Lạt Ma
Cháu cảm ơn bác!
Hi hi, đúng là cháu chưa đọc mấy bài đó thật ạ :p
Nhân tiện cháu thấy trang này
Mã:
https://deployment.hung1001.com/office-2019/
cho chọn tùy chỉnh -> ra file config để setup (bao gồm cả retail 2019 và 2016).
Tuy nhiên cháu chưa thử :p
Cài Office bằng cái Tool ODT này thực ra không có gì mới, tất cả các tool C2R do các Coder viết sau này đều phải dựa vào ODT này của MS dù cài online hay Offline. Ngày trước khi chưa có mấy tool C2R thì trên các diễn đàn lớn trên trên TG cũng bàn tán nhiều về phương pháp cài đặt mới này của Office nhưng kể từ khi có các Tool C2R với giao diện trực quan dễ sử dụng hơn thì mọi người gần như ít quan tâm đến cái ODT này, các Doanh Nghiệp thì hầu hết vẫn dùng cách này để cài Office VL.