Thảo luận - Chuyên đề về các vấn đề của Microsoft Office | Page 18 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Chuyên đề về các vấn đề của Microsoft Office

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Chào Bác, việc sử dụng lưu trữ trên TK OneDrive tôi sử dụng từ lâu (lúc bắt đầu MS đưa ra) tôi nghĩ Microsoft chỉ cho mình sử dụng để lưu trữ dữ liệu (dù có nén hay đặt pass), nhất là TK có đuôi chấm edu. Còn việc up lên các file như ISO, phim hay các code ... thì họ không khuyến dùng, nên họ có thể đặt một cái gì đó để chặn hoặc phá hủy các file exe của sofware.
Bác có nhớ không, trước đây khi mới bắt đầu cho sử dụng MS có khuyến mại 1 tài khoản được tới 15TB, nhưng chỉ sau đó họ rút xuống còn 5TB và khuyến cáo khách hàng không nên up các phim ảnh có dung lượng lớn, nhất là các sofware lớn, và từ đó tôi hiểu họ có đặt tường lửa riêng để chặn các sofware mà âm thầm phá hủy hay sao ấy.
chiến lược kinh doanh của MS là miễn phí OneDrive để bán được office 365 thôi, còn TK office 365 sử dụng với acc edu thì có thời hạn và hạn chế các loại lưu trữ hay sao ấy.
Đây là ý kiến cá nhân tôi trong quá trình sử dụng cảm nhận được, Bác góp ý thêm.

Bạn chắc cũng đã xem cmt của tôi với cháu @Le Duc 287 rồi, acc của cháu ấy là chính thức nên chắc không bị lỗi như bên tôi. Tôi không dùng OneDrive chính từ Win hay từ acc của Office bởi vì tôi không thích MS quản lý hoạt động của mình, tôi dùng acc được tặng và cũng đúng như bạn nói tôi không dùng được cho việc upload các files ISO nữa rồi. Cảm ơn bạn một lần nữa nhé.

dungltcd

Lạt Ma
Tk của bác là được tặng cháu ơi, chắc MS biết mình dùng chùa nên chặn đó. Nếu nén file, đặt pass, up lên GGD thì SHA1 vẫn y nguyên nhưng thời gian up rất là lâu và cũng sợ bị GGD khoá tk bất thình lình nên mới dùng Tk của MS.
chắc do đường truyền internet đó bác, của cháu thi thoảng up lên onedrive cũng bị lỗi.

gonzo1982

Búa Gỗ
Các bác cho em hỏi là máy tính em trước lỡ cài bản Office 365 Enterprise. Mà giờ đang bị hết hạn đòi bản quyền mới dùng được tiếp.

Mà em có email edu của trường, giờ login vào cũng không được, mà e xoá bản office 365 đấy đi, cài lại bản chuẩn tải từ office.com (bằng acc edu của em) mà vẫn hiện là office 365 enterprise.

Không biết các bác có cách nào để gỡ bở hoàn toàn bản cũ, để cài đặt lại bản mới và nhận lại license của Office edu của em không ạ?

em cảm ơn nhièue

thuanpm

Moderator
Thành viên BQT
Các bác cho em hỏi là máy tính em trước lỡ cài bản Office 365 Enterprise. Mà giờ đang bị hết hạn đòi bản quyền mới dùng được tiếp.

Mà em có email edu của trường, giờ login vào cũng không được, mà e xoá bản office 365 đấy đi, cài lại bản chuẩn tải từ office.com (bằng acc edu của em) mà vẫn hiện là office 365 enterprise.

Không biết các bác có cách nào để gỡ bở hoàn toàn bản cũ, để cài đặt lại bản mới và nhận lại license của Office edu của em không ạ?

em cảm ơn nhièue
Bạn chụp ảnh office trong phần account xem nó như thế nào.

khoquamaoi

Búa Gỗ Đôi
Mấy bác cho hỏi: Máy tính mình người ta cài office standard 2016 Cr@ck bằng kmspico, mình có gỡ kmspico, office ra rồi, cài office 2016 proplus retail,active bằng tool AIO nhưng nó vẫn hiện là office standard. Mình có dùng tool Active AIO tools xóa tất cả key office, active lại nhưng vẫn là standard, mong các bác chỉ giúp lệnh để xóa thông tin cũ đi. Cảm ơn các bác nhiều.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Mấy bác cho hỏi: Máy tính mình người ta cài office standard 2016 Cr@ck bằng kmspico, mình có gỡ kmspico, office ra rồi, cài office 2016 proplus retail,active bằng tool AIO nhưng nó vẫn hiện là office standard. Mình có dùng tool Active AIO tools xóa tất cả key office, active lại nhưng vẫn là standard, mong các bác chỉ giúp lệnh để xóa thông tin cũ đi. Cảm ơn các bác nhiều.
nó còn dính cái key KMS của stand nên nó cứ báo là stand

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
vậy làm sao xóa hết nó bạn? mình dùng tools AOI có phần xóa key office, mình xóa hết key, active lại vẫn còn
Vậy thì do Tool AIO xóa hông hết, hoặc là nó cài lại trong lúc kích hoạt.
Cái Tool này thì không tin tưởng lắm, hay nói cách khác là với Office thì không tin được Tool nào cả.
Nên kích hoạt bằng key thôi, không có key thì nhờ 4rum hỗ trợ (gửi yêu cầu trong mấy topic Hỗ trợ kích hoạt theo đúng Nội quy).
Nếu gấp thì nên chạy Script KMS kích hoạt dùng 180 day.

Bạn thử chạy đoạn code này với cmd (admin)xem còn sót key không, nếu có thì xóa nó nhá. Copy all > Paste đoạn đầu. Copy > paste đoạn sau + 5 ký tự vùa tìm thấy.
Mã:
if exist "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office16\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office16"
if exist "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office16\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office16"
cscript OSPP.VBS /dstatus

=================
Xóa 5 ký tự key Grace
cscript ospp.vbs /unpkey:XXXXX

chubinhphuong

Nhận không thì cũng cho không.
vậy làm sao xóa hết nó bạn? mình dùng tools AOI có phần xóa key office, mình xóa hết key, active lại vẫn còn
Bạn copy & paste vào cmd(admin) rồi đăng nội dung file txt lên để các bác ấy xem sao
Mã:
if exist "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office16\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office16"
if exist "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office16\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office16"
cscript ospp.vbs /remhst
cscript ospp.vbs /ckms-domain
cscript //nologo ospp.vbs /dstatus > info.txt
start info.txt
@

Sửa lần cuối:

Songlinhgv

Rìu Vàng Đôi
Các bác cho em hỏi chút: Em cài office 2016 standard hay office 2019 standard thì được active luôn mặc dù em không làm gì cả. Không hiểu là sao ạ? Bác nào thông não em với.
p/s: Đây là hình ảnh em check qua cmd ạ.

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Các bác cho em hỏi chút: Em cài office 2016 standard hay office 2019 standard thì được active luôn mặc dù em không làm gì cả. Không hiểu là sao ạ? Bác nào thông não em với.
Xem phần đính kèm 19644
Office của bạn đang được kích hoạt = KMS

Songlinhgv

Rìu Vàng Đôi
Office của bạn đang được kích hoạt = KMS
Là chính chủ MS hay cái KMSpico gì gì mà mình hay activate ấy ạ. Vậy cũng lạ. Win 10 pro của em cứ cài activate và giờ office cài bản này cũng vậy. Còn bản office Retail thì không được activate.

Songlinhgv

Rìu Vàng Đôi
Vậy cứ thế mà dùng thôi. Còn muốn tìm hiểu thì nên vọc vạch thì sẽ hiểu.
Là thế nào bác nhỉ. Lạ cái cứ cài windows 10 pro và office standard là được activate hết, không cần làm gì ạ. Còn các bản khác phải tự acti hay Cr@ck mới được. Có điều em muốn biết là bản quyền ok hay thế nào ấy ạ.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Là thế nào bác nhỉ. Lạ cái cứ cài windows 10 pro và office standard là được activate hết, không cần làm gì ạ. Còn các bản khác phải tự acti hay Cr@ck mới được. Có điều em muốn biết là bản quyền ok hay thế nào ấy ạ.
Bản quyền máy của bạn OK , vì dùng full tính năng ko bị hạn chế

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bạn sử dụng hết 180 day thì office sẽ cho bạn biết thôi.

macketoi

Rìu Vàng
Bạn vô setting -> update&security -> activation. Chụp cho mình màn hình xem là sẽ rõ. Win ấy.