Thảo luận - Chuyên đề về các vấn đề của Microsoft Office | Page 17 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Chuyên đề về các vấn đề của Microsoft Office

XungDung

Búa Gỗ
1. Mở Excel > File > Options >Add-ins :
Xem phần đính kèm 16598
Bỏ chọn cái add-ins mà bị lỗi đó đi.

2. Mở Excel > File > Options >Trust Center :
Xem phần đính kèm 16599
Chọn Disable all... (lưu ý chọn cái này là không chạy được cái add-ins nào cả đấy :D) > nên dùng cách 1.
cám ơn bác đã hướng dẫn, e đã làm theo bác bỏ hết cái tick nhưng vẫn lỗi bác ơi. Bác xem lại giúp em nhé

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
cám ơn bác đã hướng dẫn, e đã làm theo bác bỏ hết cái tick nhưng vẫn lỗi bác ơi. Bác xem lại giúp em nhé
Xem phần đính kèm 16787
Add in chưa được cài thành công, nên không bỏ chọn addin lỗi được.
Thử bấm vào Help trên Màn hình lỗi xem Hướng dẫn.
Tìm cách loại bỏ Modul 1 bị ẩn và bị lỗi không biên dịch được ở dòng .....
Nên vào lại 4rum bạn đã tải addins nhờ hỗ trợ.

Sửa lần cuối:

XungDung

Búa Gỗ
Add in chưa được cài thành công, nên không bỏ chọn addin lỗi được.
Thử bấm vào Help trên Màn hình lỗi xem Hướng dẫn.
Tìm cách loại bỏ Modul 1 bị ẩn và bị lỗi không biên dịch được ở dòng .....
Nên vào lại 4rum bạn đã tải addins nhờ hỗ trợ.
Chào bác, sau một hồi mày mò thì em đã fix được.
Cho các bác nào cũng bị lỗi như e nhé.
Mình chỉ cần xoá file AExcel trong đường dẫn sau là xong
C:\Users\User\AppData\Roaming\Microsoft\Excel\XLSTART

dungltcd

Lạt Ma
Rất nhiều khả năng là Key Digital rồi bạn.
Nguyên nhân là do bạn đăng nhập Account không đúng với địa chỉ Email đăng ký theo Key của bạn.
Không phải đâu bác, key Digital của loại này là key dạng PIN dùng để redeem 1 lần vào tài khoản MS.
Ví dụ key này(đã redeem):
Mã:
Key           : 7GNXB-6MDD7-RCTWK-9FDWK-V2YRJ
Key Status    : Valid
Product ID    : 00283-00051-71469-AA342
Extended PID  : XXXXX-02830-005-171469-00-1033-9200.0000-0972020
SKU ID        : e260d7a1-49dc-41ee-b275-33a544c96904
Description   : Office 2016 HomeBusinessPipcR PIN
Edition ID    : HomeBusinessPipcRetail
Sub Type      : X19-69232
License Type  : Retail
Channel       : ltPIN
Crypto ID     : 2830 (b0e)
Comment       :

vào tài khoản MS nó như thế này.

Sửa lần cuối:

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
Không phải đâu bác, key Digital của loại này là key dạng PIN dùng để redeem 1 lần vào tài khoản MS.
Ví dụ key này(đã redeem):
Mã:
Key           : 7GNXB-6MDD7-RCTWK-9FDWK-V2YRJ
Key Status    : Valid
Product ID    : 00283-00051-71469-AA342
Extended PID  : XXXXX-02830-005-171469-00-1033-9200.0000-0972020
SKU ID        : e260d7a1-49dc-41ee-b275-33a544c96904
Description   : Office 2016 HomeBusinessPipcR PIN
Edition ID    : HomeBusinessPipcRetail
Sub Type      : X19-69232
License Type  : Retail
Channel       : ltPIN
Crypto ID     : 2830 (b0e)
Comment       :

vào tài khoản MS nó như thế này.
bạn cho mình hỏi cái, sao cái office 365 theo mình biết là tính theo tháng hay năm, mà sao 1 số trang web nó để mua 300k bản quyền trọn đời?
nếu k có mail edu, liệu có cách nào add key hay làm sao để có thể active được 365 k bạn?

dungltcd

Lạt Ma
bạn cho mình hỏi cái, sao cái office 365 theo mình biết là tính theo tháng hay năm, mà sao 1 số trang web nó để mua 300k bản quyền trọn đời?
nếu k có mail edu, liệu có cách nào add key hay làm sao để có thể active được 365 k bạn?
Bản 365 E3 lifetime là bản 365 E3 MSDN deverloper, bản này hiếm lắm bạn. Mấy thương gia bán E3 là bản E3 thường dành cho các tổ chức, bản này cũng tương tự như mấy bản dành cho EDU thôi bạn, còn có trọn đời hay ko thì hên xui lắm.

mấy bản 365 như Personal, Family dành cho cá nhân và gia đình thì có thể mua trực tiếp bằng Visa, maste card, bank account .. mua trên MS store hoặc mua key 1 năm Redeem tại các đại lý của MS.
Mua trên Store thì có thể chọn thanh toán theo tháng hoặc năm một lần.
Mấy bản này thì được MS hỗ trợ tận răng và dùng cứ gọi là phê lòi về độ mượt.

Sửa lần cuối:

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Admin giúp mình Key Office 2019 ProPLus VL đã kích hoạt, giờ cài lại thì nhập lại key thế nào ạ?
Thì bạn cứ add key Mak cũ đó vào lại thôi, nếu nó active thì thôi còn không thì bạn phải tìm key khác, key retail thì khả năng add vô kích hoạt lại cao hơn dù key đó đã die, key Mak cũng được nhưng khả năng nó thấp hơn thôi bạn

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
vậy của mình chắc key hỏng rồi
Bạn cứ thử add lại key đó coi nó có kích hoạt lại dc không không thì bạn qua topic chia sẻ key tìm key phù hợp với bản office của bạn, không thì bạn qua topic nhờ hỗ trợ kích hoạt qua team view?

TieuDao189

Gà con
bác nào thông thạo, cho mình hỏi lỗi này là bị gì vậy "the setup controller has encountered a problem during install. please review the log files". Office 2010 nó báo lỗi key, mình vào đổi key thì nó báo như vậy.

nilt02

Búa Đá
bạn nào còn tài khoản Onedrive 1Tb share mình với. Lần trc có bạn share mình nhưng giờ bị khóa rồi nên dữ liệu ko download hay upload đc :(.
thank các bạn nhiều

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
bạn nào còn tài khoản Onedrive 1Tb share mình với. Lần trc có bạn share mình nhưng giờ bị khóa rồi nên dữ liệu ko download hay upload đc .
thank các bạn nhiều

Nói về TK OneDrive được tặng, tôi cũng có một tk OneDrive 5TB được một cháu tặng, hồi lâu tôi có upload lên một bản Win7.iso, file đã được nén lại và đặt password, sau khi load về check lại thấy MD5 và SHA1 sai hoàn toàn, dĩ nhiên bản đó cũng bị lỗi không cài được luôn.

Gần đây tôi lại up lên một folder khác, cũng có password và folder này chứa 1 file boot.iso, kết quả cũng giống như file Win 7 ở trên, vậy là người ta không cho mình dùng với các loại file này, tôi chưa thử với dạng khác nên cũng chưa biết chính xác, chẳng hạn như là phim, tài liệu, hình ảnh ......, tôi thì thích để dành các file Windows mà giờ không được vậy tiếc quá. Chắc để dành phim thì không sao vì cũng có một số bạn cũng được tặng acc này và tôi không nghe bất cứ phản hồi nào từ các bạn ấy.

Le Duc 287

Rìu Vàng
Nói về TK OneDrive được tặng, tôi cũng có một tk OneDrive 5TB được một cháu tặng, hồi lâu tôi có upload lên một bản Win7.iso, file đã được nén lại và đặt password, sau khi load về check lại thấy MD5 và SHA1 sai hoàn toàn, dĩ nhiên bản đó cũng bị lỗi không cài được luôn.

Gần đây tôi lại up lên một folder khác, cũng có password và folder này chứa 1 file boot.iso, kết quả cũng giống như file Win 7 ở trên, vậy là người ta không cho mình dùng với các loại file này, tôi chưa thử với dạng khác nên cũng chưa biết chính xác, chẳng hạn như là phim, tài liệu, hình ảnh ......, tôi thì thích để dành các file Windows mà giờ không được vậy tiếc quá. Chắc để dành phim thì không sao vì cũng có một số bạn cũng được tặng acc này và tôi không nghe bất cứ phản hồi nào từ các bạn ấy.
cháu có tài khoản .edu được 1T lâu nay vẫn up thử tải về xem thế nào rồi báo bác và các bạn nhé
UPDATE: Cháu tải file iso LTSB cháu ko nén gì cả để nguyên file iso up lên tải về check vẫn vậy mà. cháu nghĩ do quá trình up file hoặc tải file về của bác bị lỗi

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
cháu có tài khoản .edu được 1T lâu nay vẫn up thử tải về xem thế nào rồi báo bác và các bạn nhé
UPDATE: Cháu tải file iso LTSB cháu ko nén gì cả để nguyên file iso up lên tải về check vẫn vậy mà. cháu nghĩ do quá trình up file hoặc tải file về của bác bị lỗi

Cảm ơn cháu, bác sẽ không nén nữa, up thẳng file ISO như cháu xem sao nhé.

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm

Chào Bác, việc sử dụng lưu trữ trên TK OneDrive tôi sử dụng từ lâu (lúc bắt đầu MS đưa ra) tôi nghĩ Microsoft chỉ cho mình sử dụng để lưu trữ dữ liệu (dù có nén hay đặt pass), nhất là TK có đuôi chấm edu. Còn việc up lên các file như ISO, phim hay các code ... thì họ không khuyến dùng, nên họ có thể đặt một cái gì đó để chặn hoặc phá hủy các file exe của sofware.
Bác có nhớ không, trước đây khi mới bắt đầu cho sử dụng MS có khuyến mại 1 tài khoản được tới 15TB, nhưng chỉ sau đó họ rút xuống còn 5TB và khuyến cáo khách hàng không nên up các phim ảnh có dung lượng lớn, nhất là các sofware lớn, và từ đó tôi hiểu họ có đặt tường lửa riêng để chặn các sofware mà âm thầm phá hủy hay sao ấy.
chiến lược kinh doanh của MS là miễn phí OneDrive để bán được office 365 thôi, còn TK office 365 sử dụng với acc edu thì có thời hạn và hạn chế các loại lưu trữ hay sao ấy.
Đây là ý kiến cá nhân tôi trong quá trình sử dụng cảm nhận được, Bác góp ý thêm.

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Bác ráng làm cho xong, post kết quả rồi tắt máy đây cháu. Rõ ràng là MS đã chặn đó cháu, cháu xem 2 cái hình này nhé:

SHA1 với file từ máy chủ:

Kết quả sau khi load về và check SHA1:

Vậy bên cháu chắc TK khác nên không sao đó cháu.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Chào Bác, việc sử dụng lưu trữ trên TK OneDrive tôi sử dụng từ lâu (lúc bắt đầu MS đưa ra) tôi nghĩ Microsoft chỉ cho mình sử dụng để lưu trữ dữ liệu (dù có nén hay đặt pass), nhất là TK có đuôi chấm edu. Còn việc up lên các file như ISO, phim hay các code ... thì họ không khuyến dùng, nên họ có thể đặt một cái gì đó để chặn hoặc phá hủy các file exe của sofware.
Bác có nhớ không, trước đây khi mới bắt đầu cho sử dụng MS có khuyến mại 1 tài khoản được tới 15TB, nhưng chỉ sau đó họ rút xuống còn 5TB và khuyến cáo khách hàng không nên up các phim ảnh có dung lượng lớn, nhất là các sofware lớn, và từ đó tôi hiểu họ có đặt tường lữa riêng để không chặn các sofware mà âm thầm phá hủy hay sao ấy.
chiến lược kinh doanh của MS là miễn phí OneDrive để bán được office 365 thôi, còn TK office 365 sử dụng với acc edu thì có thời hạn và hạn chế các loại lưu trữ hay sao ấy.
Đây là ý kiến cá nhân tôi trong quá trình sử dụng cảm nhận được, Bác góp ý thêm.

Cảm ơn bạn đã chia sẻ thông tin nhé, giờ bên tôi khuya quá rồi, có gì mai lại tiếp chuyện với bạn sau.

Le Duc 287

Rìu Vàng
Bác ráng làm cho xong, post kết quả rồi tắt máy đây cháu. Rõ ràng là MS đã chặn đó cháu, cháu xem 2 cái hình này nhé:

SHA1 với file từ máy chủ:

Kết quả sau khi load về và check SHA1:

Vậy bên cháu chắc TK khác nên không sao đó cháu.
Tk của cháu là A1plus tạo cách đây 5 năm rồi trc còn được gdrive ko giới hạn nhưng hết 4 năm mất hết. Còn office 365 Và ondrive gần 6 năm rồi vẫn dùng đc. Của bác là A1 của bác còn dùng được office với tk đóko

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tk của cháu là A1plus tạo cách đây 5 năm rồi trc còn được gdrive ko giới hạn nhưng hết 4 năm mất hết. Còn office 365 Và ondrive gần 6 năm rồi vẫn dùng đc. Của bác là A1 của bác còn dùng được office với tk đóko

Tk của bác là được tặng cháu ơi, chắc MS biết mình dùng chùa nên chặn đó. Nếu nén file, đặt pass, up lên GGD thì SHA1 vẫn y nguyên nhưng thời gian up rất là lâu và cũng sợ bị GGD khoá tk bất thình lình nên mới dùng Tk của MS.