Thảo luận - Chuyên đề về các vấn đề của Microsoft Office | Page 16 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Chuyên đề về các vấn đề của Microsoft Office

dungltcd

Lạt Ma
Cái của em thì nó đang tiến hóa mà không biết có thành công không :p
Của mình đây không có phiên bản luôn .

Cũng không có Product key mà lạ cái gần 2 tháng nay không đòi kích hoạt.

Vẫn Full tính năng không thiếu cái gì, vẫn update ầm ầm.

dungltcd

Lạt Ma
You're insider, the new build will be come to you once or twice a month :D
Không liên quan đến insider đâu bác, mà kể cả insider cũng có product key và edition.
bản này lúc đầu là monthly channel, em mới chuyển sang insider preview tương đương slow ring sáng hôm nay.

Bản này thuộc nhánh Office Premium em dùng key down trực tiếp từ trang Ofice của MS.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Không liên quan đến insider đâu bác, mà kể cả insider cũng có product key và edition.
bản này lúc đầu là monthly channel, em mới chuyển sang insider preview tương đương slow ring sáng hôm nay.

Bản này thuộc nhánh Office Premium em dùng key down trực tiếp từ trang Ofice của MS.

Có thể nào là key digtal theo email ko bạn :p

dungltcd

Lạt Ma
Có thể nào là key digtal theo email ko bạn :p
Em cũng không hiểu lắm, lúc đầu cài nó trên bản win 1909 lúc cài xong thì hơi bối rối vì không có editions, no product key installed, mà lại không đòi kích hoạt .
Lúc đầu em nghĩ bị lỗi nên tìm mọi cách sửa, updates các kiểu ko đc, cuối cùng nhân tiện cài bản Win10 2004 build 19041.84 em lại down về cài lại bản Office này, cài xong vẫn như cũ.

em vẫn đang tiếp tục theo dõi thêm bản này.

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Em cũng không hiểu lắm, lúc đầu cài nó trên bản win 1909 lúc cài xong thì hơi bối rối vì không có editions, no product key installed, mà lại không đòi kích hoạt .
Lúc đầu em nghĩ bị lỗi nên tìm mọi cách sửa, updates các kiểu ko đc, cuối cùng nhân tiện cài bản Win10 2004 build 19041.84 em lại down về cài lại bản Office này, cài xong vẫn như cũ.

Bạn @dungltcd cứ theo dõi đi, khi nào chán chê thì nhường mình cái key đóa {big_smile}
Office của mềnh chỉ có vầy

dungltcd

Lạt Ma
Bạn @dungltcd cứ theo dõi đi, khi nào chán chê thì nhường mình cái key đóa {big_smile}
Office của mềnh chỉ có vầy
Xem phần đính kèm 13816
Xem phần đính kèm 13815
Trước đây em có teamview cho một bạn, Office bản proplus 2016 của bạn đó được cài sẵn từ hãng khi mua laptop.
Lúc nhập key kích hoạt dùng lệnh /inpkey không nhập được sau phải dùng key online nhập trực tiếp vào Word .
lúc dùng lệnh /dstatus để check license cũng không được.
Sau này em hiểu là những bản Office được cài từ store thì bản quyền nó lưu ở chỗ khác, không phải ở 2.0 như những bản cài từ Officecdn.
bản này nhiều khả năng cũng vậy.

thewhiteswiss

Búa Gỗ
Mình cài 2 phiên bản Office 2007 và 2019 trên máy Windows 10 update mới nhất
2007 vì một số soft cũ trên máy
2019 vì yêu cầu công việc
Nhưng lúc mở file excel hoặc word thì nó chỉ mở đc bằng 2007.
Có cách nào set mặc định mở bằng 2019 ko ạ?

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Gở bỏ key của 2007 thì 2019 nó tự làm việc đó bạn

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
1. Chạy thử lệnh sau với quyền admin:
Win x64: "C:\Program Files (x86)\Microsoft Office\root\Office16\EXCEL.EXE" /regserver
Win x32: "C:\Program Files\Microsoft Office\root\Office16\EXCEL.EXE" /regserver
Tương tự cho Word > thay EXCEL.EXE bằng WORD.EXE

Hoặc gỡ sạch sẽ rồi cài theo thứ tự O2007 trước rồi cài O2019 sau

freakwave14k

Búa Gỗ
Em cài bản Office 2019 Pro Plus Retail từ link: https://vn-z.vn/threads/link-tai-of...microsoft-va-tu-active-voi-key-con-song.9778/
Hiện có kích hoạt bằng phần mềm MSAct_Plus_v1.0.8_b3, đã báo thành công bằng key Office19_RTM19_ProPlus2019VL_MAK_AE ONLINE 4800+>> link key https://vn-z.vn/threads/tong-hop-key-windows-va-office.10945/page-264.
Tuy nhiên lại gặp lỗi ảnh như đính kèm.
Em làm thế nào để kích hoạt được office19 ạ? Anh/Chị chỉ giùm em với!

Attachments

95.1 KB · Lượt xem: 14

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Em cài bản Office 2019 Pro Plus Retail từ link: https://vn-z.vn/threads/link-tai-of...microsoft-va-tu-active-voi-key-con-song.9778/
Hiện có kích hoạt bằng phần mềm MSAct_Plus_v1.0.8_b3, đã báo thành công bằng key Office19_RTM19_ProPlus2019VL_MAK_AE ONLINE 4800+>> link key https://vn-z.vn/threads/tong-hop-key-windows-va-office.10945/page-264.
Tuy nhiên lại gặp lỗi ảnh như đính kèm.
Em làm thế nào để kích hoạt được office19 ạ? Anh/Chị chỉ giùm em với!
chạy lệnh xem cái key còn dính lại chưa có license thì xóa đi
CMD sia admin paste vào nhấn enter

if exist "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office16\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office16"
if exist "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office16\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office16"
cscript OSPP.VBS /dstatus

freakwave14k

Búa Gỗ
chạy lệnh xem cái key còn dính lại chưa có license thì xóa đi
CMD sia admin paste vào nhấn enter

if exist "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office16\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office16"
if exist "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office16\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office16"
cscript OSPP.VBS /dstatus
Em cần xóa cái nào đây anh, và em xóa thế nào ạ!

Attachments

97.5 KB · Lượt xem: 18

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Em cần xóa cái nào đây anh, và em xóa thế nào ạ!
Lần lượt xóa 2 key từ trên xuống , chừa lại key có dòng licence VQYDD
=========
Thay các key vào lệnh rồi dán vào để xóa

cscript OSPP.VBS /unpkey:XXXXX

freakwave14k

Búa Gỗ
Lần lượt xóa 2 key từ trên xuống , chừa lại key có dòng licence VQYDD
=========
Thay các key vào lệnh rồi dán vào để xóa

cscript OSPP.VBS /unpkey:XXXXX
Em cảm ơn Anh. Em đã kích hoạt được office2019 ạ.

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Chào mọi người.
Hiện tại em đang dùng Office 365. Sau 1 lần lỡ dại vào trang https://www.giaiphapexcel.com/diendan/threads/chuyển-font-trong-excel.21917/ để tải cái add-in chuyển bảng mã thì bây giờ cứ mở excel lên là bị lỗi như hình.
Các bác nào biết fix lỗi này giúp em với ạ. ~~ Cám ơn các bác
Xem phần đính kèm 16596
1. Mở Excel > File > Options >Add-ins :

Bỏ chọn cái add-ins mà bị lỗi đó đi.

2. Mở Excel > File > Options >Trust Center :

Chọn Disable all... (lưu ý chọn cái này là không chạy được cái add-ins nào cả đấy :D) > nên dùng cách 1.

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm

Rất nhiều khả năng là Key Digital rồi bạn.
Nguyên nhân là do bạn đăng nhập Account không đúng với địa chỉ Email đăng ký theo Key của bạn.