Thảo luận - Chuyên đề về các vấn đề của Microsoft Office | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Chuyên đề về các vấn đề của Microsoft Office

Teplice

Thành viên BQT
Để thuận tiện trong quá trình thảo luận các vấn đề của Microsoft Office như lỗi: cài đặt, sử dụng... Mình có lập topic chung này để các thành viên tiện theo dõi trong quá trình giải đáp các thắc mắc.​

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Xin phép hỏi Mod là phạm vi nội dung được phép trao đổi trong thread này là gì ạ, chỉ giới hạn trong khuôn khổ các vấn đề phát sinh khi thực hiện kích hoạt Windows, Office hay là bao gồm tất cả các vấn đề về Office và Windows? Nếu bao gồm tất cả thì mình thấy đã có nguyên một sub-box hỏi đáp và chia sẻ các vấn đề liên quan đến Windows rồi, lập topic này có chăng hơi thừa thãi và gây mất tập trung, khó quản lý?

xdtuangiao

Rìu Bạc Đôi
Topic của Bác Haibmh để post key và hỗ trợ kích hoạt, đã quá rõ ràng rồi còn gì. Mọi bài viết chỉ liên quan tới key và hỗ trợ kích hoạt. Nếu sai admin xóa bài hoặc đưa ra cảnh báo. Topic này em đoán là ngoài post key và hỗ trợ kích hoạt ra thì sẽ là tất cả các vấn đề mọi người đang vướng mắc. Thoải mái trao đổi trong này. Nếu có gì nhạy cảm liên quan đến post key hoặc active thì admin có quyền xóa bài thẳng tay. đỡ lộn xộn. vì nếu một ngày dành tg vào diễn đàn thì ai cũng biết rõ điều này.

Teplice

Thành viên BQT
Xin phép hỏi Mod là phạm vi nội dung được phép trao đổi trong thread này là gì ạ, chỉ giới hạn trong khuôn khổ các vấn đề phát sinh khi thực hiện kích hoạt Windows, Office hay là bao gồm tất cả các vấn đề về Office và Windows? Nếu bao gồm tất cả thì mình thấy đã có nguyên một sub-box hỏi đáp và chia sẻ các vấn đề liên quan đến Windows rồi, lập topic này có chăng hơi thừa thãi và gây mất tập trung, khó quản lý?
Tất cả các topic kia đề do các thành viên tự lập ra, nay mình nhóm lại làm 1, đứng ra lập topic và tích lên phía trên, soát lại các topic chưa thấy topic nào chung cả. Topic này giải đáp tất cả mọi vấn đề của windows và office, để thành viên tiện thảo luận.

xdtuangiao

Rìu Bạc Đôi
Tất cả các topic kia đề do các thành viên tự lập ra, nay mình nhóm lại làm 1, đứng ra lập topic và tích lên phía trên, soát lại các topic chưa thấy topic nào chung cả. Topic này giải đáp tất cả mọi vấn đề của windows và office, để thành viên tiện thảo luận.
Vâng. Nhưng chúng ta nên ghim lên thanh công cụ những vấn đề nhạy cảm và xảy ra hàng ngày như thế này. (post key + Hỗ trợ kích hoạt anh ghim lên một góc); Hỗ trợ sửa lỗi anh ghim lên một góc...... hơặc lúc nào nó cũng nổi lên trên cùng. Các bài viết mới cũng ko được ưu tiên lên trên..... Kiểu như dạng thông báo của Admin ạ".

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Nếu vậy mình nghĩ Mod nên move bài ra khỏi sub-box "Kích hoạt Windows/Office miễn phí" để tất cả cùng biết đây là topic thảo luận chung, hoặc duplicate link sang các sub-box hệ điều hành (cùng là 1 bài viết nhưng xuất hiện ở nhiều box) để ai cũng có thể nhìn thấy và biết. Chứ nếu để nguyên như thế này thì vô hình chung lại bị giới hạn trong khuôn khổ của box "Kích hoạt Windows/Office miễn phí".

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Em xin được hỏi về Windows 7 ạ, máy em khi cài windows 7 bản gốc thì không vào được mấy trang https, còn khi dùng những bản iso có tích hợp update th

Tôi thì khi cài Win 7 thì tôi luôn chọn những bản có kèm thêm SP1, lúc cài xong thì còn phải chạy update thêm nữa bạn, mỗi lần update khá lâu, cần nhất là mấy cái Net Framework, browser của Win 7 là Internet Explorer, muốn dùng phải upgrade lên bản 11, tôi ít dùng nó, cài xong máy khi có Net thì tôi cài thêm Browser FF hay Chrome để dùng thôi bạn. Với các máy đời mới, MS không khuyến khích bạn dùng Win 7, nên khi cài xong thì nó hiện ra cái thông báo to đùng UNSUPPORTED HARDWARE, bạn không thể nào chạy update được. Cái này thì bạn Anhdv đã có cách khắc phục, tôi không gửi link lên đây vì vi phạm nội quy, các bạn cứ lên Net tìm thì sẽ thấy link bài viết.

nkoc6a15

Rìu Sắt
Tôi thì khi cài Win 7 thì tôi luôn chọn những bản có kèm thêm SP1, lúc cài xong thì còn phải chạy update thêm nữa bạn, mỗi lần update khá lâu, cần nhất là mấy cái Net Framework, browser của Win 7 là Internet Explorer, muốn dùng phải upgrade lên bản 11, tôi ít dùng nó, cài xong máy khi có Net thì tôi cài thêm Browser FF hay Chrome để dùng thôi bạn. Với các máy đời mới, MS không khuyến khích bạn dùng Win 7, nên khi cài xong thì nó hiện ra cái thông báo to đùng UNSUPPORTED HARDWARE, bạn không thể nào chạy update được. Cái này thì bạn Anhdv đã có cách khắc phục, tôi không gửi link lên đây vì vi phạm nội quy, các bạn cứ lên Net tìm thì sẽ thấy link bài viết.

Cháu xin cảm ơn bác ạ

xdtuangiao

Rìu Bạc Đôi
Cháu vẫn trung thành với window 7. Vì tính tương thích cao với các phần mềm văn phòng, phần mềm chuyên ngành cháu làm nữa. Mặc dù PC của cháu dư sức chạy win10. (Chip I3 4160 3.60GHz, Ram 8gb; Main Giga H81M-DS2; 02 ổ cứng tổng dưng lượng 1TB). Chỉ tiếc rằng cháu tham gia diễn đàn muộn quá nên trước đây toàn dùng tool để kích hoạt win + Office). Qua đây cháu cám ơn diễn đàn, cảm ơn Ban quản trị rất nhiều. Khi nào máy lỗi sẽ phải nhờ các anh, các Chú giúp đỡ. Cảm ơn vì đã tạo ra sự liên kết chặt trẽ giữa các thành viên trên toàn thế giới.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cháu vẫn trung thành với window 7. Vì tính tương thích cao với các phần mềm văn phòng, phần mềm chuyên ngành cháu làm nữa. Mặc dù PC của cháu dư sức chạy win10. (Chip I3 4160 3.60GHz, Ram 8gb; Main Giga H81M-DS2; 02 ổ cứng tổng dưng lượng 1TB). Chỉ tiếc rằng cháu tham gia diễn đàn muộn quá nên trước đây toàn dùng tool để kích hoạt win + Office). Qua đây cháu cám ơn diễn đàn, cảm ơn Ban quản trị rất nhiều. Khi nào máy lỗi sẽ phải nhờ các anh, các Chú giúp đỡ. Cảm ơn vì đã tạo ra sự liên kết chặt trẽ giữa các thành viên trên toàn thế giới.

Bạn Anhdv là một thành viên kỳ cựu của diễn đàn cũ, bây giờ bận bịu với gia đình nên chưa thấy đăng ký lại vào đây, bạn ấy có làm 2 loại ISO cho Win 7, một cho máy đời cũ và cái có thêm các driver Sata và usb 3.0 cho máy đời mới. Tôi thì có máy cũ và máy mới, đã thử hết cả 2 loại đều thành công, bạn thấy Win nào phù hợp thì bạn cứ sử dụng, tôi thì cái nào cũng cài cả Win 10, Win 8.1, Win 7, đúng là bây giờ mình may mắn thật, diễn đàn có rất nhiều key cho mình kích hoạt, không phải dùng tools, nguy cơ virus vào máy là rất cao.
Tôi cũng cảm ơn Forum, các Admin và Mod cùng tất cả các bạn đã hổ trợ cho diễn đàn ngày càng phong phú, hữu ích. Chúc tất cả thành viên đều có niềm vui khi tham gia diễn đàn.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
@xdtuangiao, à hồi nãy tôi quên, nhân gặp bạn tôi muốn hỏi về phần cài Office 2019 trên Win 7, bạn đã cài được chưa? Topic bên kia tôi có trả lời và gửi hình cho bạn rồi, tôi gửi lại bên đây một lần nữa cho bạn xem:

Tools tôi dùng là C2R v6.5.3, cài thành công đó bạn. Khi tôi thử với các bản khác cao hơn thì luôn gặp thông báo: Need Windows 10 ..... .Nếu bạn không có tools thì cho tôi hay nhe.

xdtuangiao

Rìu Bạc Đôi
@xdtuangiao, à hồi nãy tôi quên, nhân gặp bạn tôi muốn hỏi về phần cài Office 2019 trên Win 7, bạn đã cài được chưa? Topic bên kia tôi có trả lời và gửi hình cho bạn rồi, tôi gửi lại bên đây một lần nữa cho bạn xem:

Tools tôi dùng là C2R v6.5.3, cài thành công đó bạn. Khi tôi thử với các bản khác cao hơn thì luôn gặp thông báo: Need Windows 10 ..... .Nếu bạn không có tools thì cho tôi hay nhe.
Vâng. Cháu chưa có Chú ạ. Bữa trước cháu có thử một cấu trúc lệnh cmd. Lúc cài nó auto chỉ hiện icon của office 2019 dưới góc phải màn hình. Nhưng cài xong thì ko thấy bản 2019 đâu. Trong khi đó bản 2013 lại lỗi nên cháu nản quá phải gỡ bản 2019. Sau đó phải cài lại bản 2010 do ko có file cài bản 2013.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Vâng. Cháu chưa có Chú ạ. Bữa trước cháu có thử một cấu trúc lệnh cmd. Lúc cài nó auto chỉ hiện icon của office 2019 dưới góc phải màn hình. Nhưng cài xong thì ko thấy bản 2019 đâu. Trong khi đó bản 2013 lại lỗi nên cháu nản quá phải gỡ bản 2019. Sau đó phải cài lại bản 2010 do ko có file cài bản 2013.

Link đây bạn:

Lưu ý với các bạn: link fshare đã bị xoá nên tôi dùng link Mega, bản này tôi load về từ taiwebs.com, pass cũng là taiwebs.com. Trước khi giải nén các bạn phải tắt AV.

Sửa lần cuối:

xdtuangiao

Rìu Bạc Đôi