Topic của tôi có bị chặn tăng số Like không Admin? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Topic của tôi có bị chặn tăng số Like không Admin?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Chào Admin và các bạn, lâu nay tôi để ý thấy topic như hình đính kèm vẫn cứ ở mãi số Like là 544 cho dù có thêm các bạn mới vào Like, thấy kỳ quá nên tôi chụp một cái hình vào mấy hôm trước, rất tiếc là trước đó tôi không kịp chụp lại vì tôi tin tưởng cách hoạt động của diễn đàn, không ngờ có sự lạ xảy ra như thế. Hôm nay có thêm một ban vào Like, vào xem lại thì tổng số Like vẫn y như thế, như vậy không biết có phải topic của tôi đã bị chặn hay không vậy Admin?

Hình 1 chụp tử mấy hôm trước, các bạn so sánh nó với hình kế tiếp nhé:

Hình 2 mới chụp ngày hôm nay:

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Có thể diễn đàn đang lỗi ở phần thống kê reactions thôi chứ không có chặn tăng like gì đâu Bác. Tuần trước topic của cháu cũng bị lỗi liên quan đến reactions, cụ thể là không hiển thị các cảm xúc khác mà chỉ có mỗi nút like thôi. Vài hôm sau là tự hết, nếu topic của Bác đã bị lâu rồi thì qua bài này anh Vinh sẽ giải quyết sớm cho Bác. Cảm ơn Bác đã góp ý!

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Có thể diễn đàn đang lỗi ở phần thống kê reactions thôi chứ không có chặn tăng like gì đâu Bác. Tuần trước topic của cháu cũng bị lỗi liên quan đến reactions, cụ thể là không hiển thị các cảm xúc khác mà chỉ có mỗi nút like thôi. Vài hôm sau là tự hết, nếu topic của Bác đã bị lâu rồi thì qua bài này anh Vinh sẽ giải quyết sớm cho Bác. Cảm ơn Bác đã góp ý!
Tôi đã xem các topic khác của tôi, nó không bị hiện tượng này nên tôi mới thấy lạ đó, nếu lỗi reaction thì phải xảy ra với nhiều topic khác chứ? Phần lỗi về Like và Love thì trước đây tôi có thấy nhưng sau đó đã sửa lại rồi, còn topic Revo này thì lỗi cũng rất lâu rồi, trước khi tôi chụp cái hình thứ nhất, nếu mà tôi biết sớm hơn, chụp ngay lúc vừa lỗi thì chắc còn nhiều nữa.

Administrator

Administrator
Cám ơn bác đã góp ý.
Hiện tượng này có thể đang liên quan đến việc cơ sở dữ liệu của diễn đàn gần đây gây tràn bộ nhớ máy chủ. Do database của diễn đàn đang to dần, nhưng cấu hình máy chủ chưa tối ưu nhất. Hiện tại cháu đã đặt lịch reset để giải phóng bộ nhớ máy chủ thường xuyên hơn. Hy vọng bác cũng như các thành viên khác sẽ không còn gặp lỗi nữa ạ.
Chúc bác luôn vui .

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cám ơn bác đã góp ý.
Hiện tượng này có thể đang liên quan đến việc cơ sở dữ liệu của diễn đàn gần đây gây tràn bộ nhớ máy chủ. Do database của diễn đàn đang to dần, nhưng cấu hình máy chủ chưa tối ưu nhất. Hiện tại cháu đã đặt lịch reset để giải phóng bộ nhớ máy chủ thường xuyên hơn. Hy vọng bác cũng như các thành viên khác sẽ không còn gặp lỗi nữa ạ.
Chúc bác luôn vui .
Cảm ơn Admin đã có hướng giải quyết cụ thể, tôi cũng chúc bạn sức khoẻ và thành công nhé.

Dưới đây là hình mới nhất từ message #1 của topic đó, con số đã thay đổi rồi:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cảm ơn Admin đã có hướng giải quyết cụ thể, tôi cũng chúc bạn sức khoẻ và thành công nhé.

Dưới đây là hình mới nhất từ message #1 của topic đó, con số đã thay đổi rồi:

Admin ơi, nó lại trở chứng rồi, bạn xem hình đính kèm và so sánh với hình từ cmt #5 bên trên nhé:

Hình cho thấy có thêm một bạn mới nhưng total vẫn là 545 như hôm trước.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tôi gửi tiếp hình từ một topic khác, nó không bị vấn đề như topic bên trên, Admin so sánh hình 1 và 2 nhé:

Hình 1 với total là 647:

Hình 2, thêm 5 bạn nữa và total là 652:

Link topic:

Nói đùa chứ biết đâu sau khiếu nại này của tôi thì nó cũng bị lỗi giống topic trước.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cháu đã rebuild cache. Bác kiểm tra xem thế nào ạ
Hiện tại total vẫn là 546 với mem shindo, chờ xem trong vài ngày tới có thay đổi gì không cháu nhé?

guest11

Rìu Chiến Chấm
Tôi gửi tiếp hình từ một topic khác, nó không bị vấn đề như topic bên trên, Admin so sánh hình 1 và 2 nhé:

Nói đùa chứ biết đâu sau khiếu nại này của tôi thì nó cũng bị lỗi giống topic trước.
Có lẽ bị "shadowbanned" như trên Twitter. (Nói đùa để chọc bác và Admin chút thôi.)

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Hôm nay tôi lại gửi tiếp hình để báo cáo với Admin như sau:

Hình 1, đây là hình chụp từ mấy hôm trước, All = 546

Hình 2, chụp ngày hôm nay, có thêm 2 bạn khác vào và All = 548, không bị lỗi như trước và tôi hy vọng nó vẫn tốt như thế với thời gian:

Update: Thêm cháu @phamvantruc vào thả tim đây, cảm ơn cháu nhiều nhé:

Sửa lần cuối:

phamvantruc

VN Zoom
Thành viên BQT
Hôm nay tôi lại gửi tiếp hình để báo cáo với Admin như sau:

Hình 1, đây là hình chụp từ mấy hôm trước, All = 546

Hình 2, chụp ngày hôm nay, có thêm 2 bạn khác vào và All = 548, không bị lỗi như trước và tôi hy vọng nó vẫn tốt như thế với thời gian:

Update: Thêm cháu @phamvantruc vào thả tim đây, cảm ơn cháu nhiều nhé:

Bác ơi chạy tốt rồi đó .

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tiếp tục báo cáo với Admin:

Hình từ cmt #16 bên trên, total là: 552

Hình chụp hôm nay, thêm ba bạn khác vào Like và tổng số Likes là 554? Quái lạ thật! Với 552+3 phải là 555 đúng không Admin? Tôi không muốn làm phiền nhưng không nói thì không ai biết. Mất 1 vài like không có ý nghĩ gì với tôi nhưng cái đáng nói ở đây là tại sao việc này lại xảy ra với topic của tôi?

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Sau hơn 2 tuần tôi xem lại thì thấy kết quả như sau:

Hình cũ ngày 2/01/2023 với All = 554

Hình chụp hôm nay với 6 bạn khác nữa, All = 560, nếu cứ đúng như vậy thì không còn gì để nói thêm nữa, thế nhưng trên đời này luôn có sự bất ngờ không ai đoán trước được.

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Sau hơn 2 tuần tôi xem lại thì thấy kết quả như sau:

Hình cũ ngày 2/01/2023 với All = 554

Hình chụp hôm nay với 6 bạn khác nữa, All = 560, nếu cứ đúng như vậy thì không còn gì để nói thêm nữa, thế nhưng trên đời này luôn có sự bất ngờ không ai đoán trước được.

Bác xem kỹ lại xem những thành viên này có phải mới like lần đầu không, vì có khi like rồi một thời gian quay lại không hiện nội dung nên thành viên phải huỷ like, rồi like lại, mốc thời gian được tính là lần like gần nhất nhưng số lượt like vẫn bằng nhau do chỉ cùng 1 người like đó Bác.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác xem kỹ lại xem những thành viên này có phải mới like lần đầu không, vì có khi like rồi một thời gian quay lại không hiện nội dung nên thành viên phải huỷ like, rồi like lại, mốc thời gian được tính là lần like gần nhất nhưng số lượt like vẫn bằng nhau do chỉ cùng 1 người like đó Bác.
Bạn xem lại Cmt #17, có ba bạn sau đây như hình thì tôi đã kiểm tra, cả 3 bạn đều like lần đầu cho tôi nhưng chỉ có 2 bạn được tính thôi:

Còn việc đã Like rồi sau đó lại huỷ và Like lại để xem nội dung thì tôi nghĩ nó không ảnh hưởng gì cả.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.