[Tools] Microsoft Activation Scripts 1.5 - Công cụ hỗ trợ kích hoạt bản quyền KTS cho Windows 10,11 và Windows 10 LTSC 2019 Build 1809! | Page 5 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

[Tools] Microsoft Activation Scripts 1.5 - Công cụ hỗ trợ kích hoạt bản quyền KTS cho Windows 10,11 và Windows 10 LTSC 2019 Build 1809!

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
mình thử rồi bro ah, k được mới cần sự trợ giúp
Bạn qua topic nhờ trợ giúp kích hoạt post lên nhờ trợ giúp sẽ có người vào trợ giúp bạn, ko gấp thì chờ mình chút mình sắp về tới nhà rồi mình coi giùm bạn

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
dùng hwid không được bạn ah. thử như hướng dẫn ở trang đầu nhưng k đc, có bác @sec0 gửi link nên mình vào đọc và làm theo tool đó thì được.
Nó có mấy cách để lấy DL cho nó mà, tool Hwid và Script bản chất nó cũng giống nhau, đều là tạo ra Gatherosstatemodified nôm na như giấy thông hành để lấy DL cho nó thôi :)

duc1451963

Rìu Sắt Đôi
Microsoft Activation Scripts 1.4 - Hiện đã hỗ trợ kích hoạt bản quyền KTS cho Windows 10 LTSC 2019!

Với những thành viên đã biết về Tools này thì đây là một công cụ hỗ trợ kích hoạt bản quyền Kĩ thuật số cho hầu hết các phiên bản Windows 10 nhanh chóng (Theo như tôi tìm hiểu thì Ko thấy nói đến bản Windows 10 G và GN cũng như Windows 10 S).
Với những ai chưa biết thì cứ yên tâm vì Tools này đã rất nổi tiếng từ lâu rồi.
Ngày 15/8/2020 tác giả đã phát hành Version 1.4,phiên bản này hỗ trợ kích hoạt bản quyền KTS cho Windows 10 LTSC 2019.
Sau khi đã cài đặt bản Windows lên máy,download Tools này về và xử lí kích hoạt cho nhanh.
Các thông tin chi tiết và link download Tools mời thành viên tham khảo ở đây:

No quote
Với những ai đã kích hoạt bằng key bản quyền thì khi chạy Tools sẽ không có Digital License.Nếu thích có dòng"Digital License" thì làm như sau
1.Mở CMD bằng quyền Admin nhập
slmgr.vbs /upk
để remove key hiện tại
Tiếp theo nhập
slmgr.vbs /cpky
để xóa key trong registry
2.Chạy Tools kích hoạt sẽ thấy có Digital License.
không thấy linh?

phongtv

Búa Đá
Các bạn dùng Microsoft Activation Scripts 1.4 kích hoạt sử dụng được một thời gian cho mình hỏi windows 10 có ổn định không? Và khi cài lại win tự động có bản quyền số hay lại phải sử dụng tool.

dungltcd

Lạt Ma
Các bạn dùng Microsoft Activation Scripts 1.4 kích hoạt sử dụng được một thời gian cho mình hỏi windows 10 có ổn định không? Và khi cài lại win tự động có bản quyền số hay lại phải sử dụng tool.
Tool này không can thiệp bất kỳ một file hệ thống hay registry nào, nó chỉ làm một việc duy nhất là lấy file GenuineTicket.xml rồi gửi lên Store để lấy digital tương tự như quá trình bạn nâng cấp từ Win7==>Win10.

Tất nhiên nếu bạn cài bằng ISO retail hoặc IoT sẽ auto Digital còn bằng ISO Business(VLSC) thì phải nhập key GEN.

phongtv

Búa Đá
Tool này không can thiệp bất kỳ một file hệ thống hay registry nào, nó chỉ làm một việc duy nhất là lấy file GenuineTicket.xml rồi gửi lên Store để lấy digital tương tự như quá trình bạn nâng cấp từ Win7==>Win10.

Tất nhiên nếu bạn cài bằng ISO retail hoặc IoT sẽ auto Digital còn bằng ISO Business(VLSC) thì phải nhập key GEN.
Trước đây mình tải bản ISO ở topic windows 10: "Windows 10 IoT Enterprise LTSC 2019 sự ổn định đi cùng năm tháng" trên đây nhưng giờ tìm lại không thấy nên không biết thuộc loại nào? Bạn làm ơn cho mình xin bản ISO IoT retail.

TACOMPUTER

Búa Gỗ Đôi
Minh đang chạy Win 10 Pro có BQS. Nếu kích BQS LTSC rồi mốt về lại Pro thì BQS của pro còn ko ah?

dungltcd

Lạt Ma
Minh đang chạy Win 10 Pro có BQS. Nếu kích BQS LTSC rồi mốt về lại Pro thì BQS của pro còn ko ah?
Bản quyền Digital của Pro vs LTSC là độc lập chạ liên quan gì tới nhau, bạn có thể lấy digital cho hầu hết các editions trên cùng một máy sau này cài bản nào là có bản quyền bản đó ( Ngoại trừ Pro single languge và LTSC N).

TACOMPUTER

Búa Gỗ Đôi
Bản quyền Digital của Pro vs LTSC là độc lập chạ liên quan gì tới nhau, bạn có thể lấy digital cho hầu hết các editions trên cùng một máy sau này cài bản nào là có bản quyền bản đó ( Ngoại trừ Pro single languge và LTSC N).
do bên mình có mấy máy HP mua seconhand có key bản quyền Pro, mà bản Pro gần đây chập chen quá nên chuyển qua LTSC xem sao. Mà nó cho dùng key Pro kích bản quyền luôn thì tốt quá, đỡ bị kiểm tra :)