Hướng dẫn - Tool cài đặt Office + Project/Visio mọi phiên bản chạy bằng CMD | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Tool cài đặt Office + Project/Visio mọi phiên bản chạy bằng CMD

blackadam

Rìu Vàng Đôi
Script_Install_Office mang đến rất nhiều tính năng hữu ích trong việc cài đặt Office 2010/2013/2016/2019/2021 và Office 365 + Project/Visio

Mọi người thông cảm. Lâu rồi mình không update với cái acc Google Drive bị thu hồi nên mình không biết nên link download bị mất, xin lỗi mọi người nhiều. Mình vừa update lại link download ạ. Cảm ơn mọi người đã xem bài viết, chúc mọi người đón giáng sinh thật an lành! (31/10/2023)

• Bạn có thể thoải mái lựa chọn phiên bản, "giữ/bỏ" ứng dụng bất kỳ, ngôn ngữ,… khi cài đặt Office. Vd: bạn chỉ muốn cài Word + Excel + Acsess chứ không muốn cài hết vì sợ nặng máy
  • Hỗ trợ cài đặt các phiên bản Office 2010/2013/2016/2019/2021 và office 365 + Project/Visio
  • Khi dùng công cụ này, bạn sẽ luôn cài được version Office mới nhất từ Microsoft
  • Xuất các biểu tượng Office ra màn hình chính sau khi cài xong
  • Xoá tận gốc, triệt để Office
  • Download file ISO Office
  • Convert Retail sang Volume và ngược lại
  • Kích hoạt Office
  • Chạy trên nền CMD (Command Prompt) nên cực kỳ an toàn và sạch sẽ
=> Tóm lại ai đã từng xài qua Office Tool Plus hay tool C2R thì đã biết các tính năng này rồi, nó hoạt động y như vậy

p/s: Script này mình dựa vào bài gốc của Microsoft và mày mò thêm 1 số lệnh batch script rồi hoàn thành tool này, mọi người cần xem bài gốc thì xem link dưới nha, mình code batch script cũng hơi ngu ngu nên mọi người đọc code đừng chê cười nhé
Link bài gốc từ Microsoft cho ai muốn tham khảo:
1/ 2/

Video ngắn demo về tool:

Muốn cài thêm phần mềm khi đã có sẵn bộ Office, vd: có sẵn Word + Excel.... muốn cài thêm Outlook thì làm sao? => bạn xem video này nhé

Download Script_Install_Office 3.0 - Cài đặt Office mọi phiên bản
  • Version: 3.0
  • Developer: Thanos
  • OS support [32+64bit]: Windows 7/8/8.1 (chỉ cài được Office 2010, 2013, 2016 Volume), Windows 10 (cài được mọi bản), Windows 11 (cài được mọi bản)

- Nếu link có vấn đề gì hoặc không download được mọi người comment ở dưới hoặc ibox vào trang cá nhân để mình fix nha
- Nếu trong quá trình sử dụng mọi người thấy tool này cần thêm tính năng gì thì hãy comment ở dưới để mình tham khảo và bổ sung nha
- Cảm ơn mọi người đã xem bài viết, chúc mọi người có 1 mùa noel an lành

Sửa lần cuối:

blackadam

Rìu Vàng Đôi
Bài viết này nội dung chưa đầy đủ. Bạn chủ topic sớm cập nhật nhé.
cảm ơn admin đã thông báo ạ, em đã cập nhật lại đầy đủ rồi ạ, tại lâu không đăng bài nên em hơi lú cái vụ ẩn link nó hoạt động như thế nào nên đặt nhầm link thành text o_O{cry}

blackadam

Rìu Vàng Đôi
rất hay nhưng mình muốn dùng thêm outlook thì như nào ạ
à bạn cũng vô tool chọn phiên bản Office đang có sẵn trên máy bạn, vd bạn đã cài Office 2019 (bao gồm 3 ứng dụng Word + Excel + Powerpoint), và bạn muốn cài thêm Outlook. Thì bạn vô cài cũng chọn bản Office 2019, rồi chọn lại 3 ứng dụng Word + Excel + Powerpoint + Outlook còn nhiêu ứng dụng khác bạn chọn "B" hết. Word + Excel + Powerpoint đã có sẵn rồi nên nó sẽ lướt qua rất nhanh chứ ko cài lại, nó chỉ cài thêm Outlook thôi à

p/s: nếu bạn không biết bản đang xài là 32bit hay 64bit thì cứ mở Word => file =>Account => About => nhìn mấy dòng đầu tiên là thấy
Nếu không biết bản đang xài là Retail hay Volume thì bạn cứ chọn đại, nếu Outlook không tương thích với Word,Excel....trên máy thì nó sẽ báo lỗi cho bạn biết thôi