Chia sẻ  Tổng hợp Web lưu trữ dữ liệu, dung lượng "khủng" miễn phí - Thoải mái lựa chọn (Update 03/2023)

Topic xin dừng cập nhật
Nhờ Mod đóng lại hoặc xoá luôn bài viết này cũng được.

Cám ơn!

Sửa lần cuối:
Trả lời

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Đang tính làm cái google drive team để lưu phim, k biết có sống ổn k ae nhỉ?
Google Drive lưu trữ thì không có gì phải suy nghĩ, nhưng nếu dính đến bản quyền thì khó nói lắm, Google Drive là trùm chém bản quyền với cr@ack nhé.

dammage

Rìu Chiến
Cập nhật: Uploading.vn (1000GB) - Tốc độ download, upload rất tốt. (50GB/1)
thằng này hồi trước nó tên là file... gì đó, sau này mới đổi tên thành uploading.vn, tính năng quản lý file siêu ngu, lỗi tá lả nên lâu rồi tui không xài nữa, mới bấm vô thử, hình như ai up cái gì nó show hết lên mặt tiền cho thiên hạ biết luôn

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Em vừa coi trang này thì thấy Thời gian lưu trữ: 5 ngày đối với tài khoản Guest, 120 đối với tài khoản đã đăng ký, 240 đối với tài khoản trả tiền

Cám ơn bạn, sao mình tìm hoài không thấy phần thông tin này nhỉ?

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
thằng này hồi trước nó tên là file... gì đó, sau này mới đổi tên thành uploading.vn, tính năng quản lý file siêu ngu, lỗi tá lả nên lâu rồi tui không xài nữa, mới bấm vô thử, hình như ai up cái gì nó show hết lên mặt tiền cho thiên hạ biết luôn

Host này chủ yếu để mình share tài liệu hay phần mềm linh tinh rất tiện, cũng có thể kiếm tiền, mỗi tội nếu share dữ liệu quan trọng thì chắc Google Drive và Onedrive là sự lựa chọn tốt nhất rồi.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Thanks bác đã chia sẻ. Đúng là từ khi Google Photos hạn chế dung lượng xong phải mau chóng tìm app khác thay thế. Mình đang dùng TerraBox với Yandex Disk khá ổn (1 cái lưu ảnh, 1 cái lưu video). Nhưng cũng chỉ là giải pháp tạm thời.
TeraBox thì dùng để lưu trữ dữ liệu không quan trọng thôi nhé, dịch vụ này của Trung Quốc nên cũng không chắc về độ an toàn.