Chia sẻ  Tổng hợp Web lưu trữ dữ liệu, dung lượng "khủng" miễn phí - Thoải mái lựa chọn (Update 03/2023)

Topic xin dừng cập nhật
Nhờ Mod đóng lại hoặc xoá luôn bài viết này cũng được.

Cám ơn!

Sửa lần cuối:
Trả lời

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
*** Update mới: 19/07/2021
- Upfiles (Dung lượng lưu trữ miễn phí 120GB, tốc độ tải nhanh như GDrive, file upload 10GB/1), có thể kiếm tiền từ lượt tải xuống & share file.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
*** Update mới: 30/07/2021
- Usersdrive (Lưu trữ miễn phí 195GB)
- Gofile (Lưu trữ và upload không giới hạn)
- Secufiles (Lưu trữ miễn phí 1TB)
- Zippyshare (Lưu trữ không giới hạn)

Sửa lần cuối:

johnc

Gà con
không biết uploadrar có xóa file như drive không bác nhỉ ? ai bị chưa? e định up vài chục bộ ebook lên thôi 🐧

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
haizz thặc ra uploadrar chậm quá nên mình chuyển sang box rồi, dùng document trên iphone sync speed cũng tạm ổn lắm :v nhà nghèo không có tiền tậu book ¯\_(ツ)_/¯

Riêng mình dùng Uploadrar vài nơi rồi, upload download toàn max tốc độ dù là tài khoàn miễn phí, thậm chí không đăng ký vẫn download rất tốt, chắc do mạng bên bạn thôi.

Hamano Kaito

Moderator
Zippyshare file lưu trữ có giới hạn là 30 days. Giới hạn mỗi file 500mb tải lên
Như vậy ko thể nói là ko giới hạn được. Chỉ dùng hosts này úp và tải nhanh thôi như mấy cái patch, cra-ck dạng file nhỏ
Còn nếu muốn úp file lớn thì ko nên dùng

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Zippyshare file lưu trữ có giới hạn là 30 days. Giới hạn mỗi file 500mb tải lên
Như vậy ko thể nói là ko giới hạn được. Chỉ dùng hosts này úp và tải nhanh thôi như mấy cái patch, cra-ck dạng file nhỏ
Còn nếu muốn úp file lớn thì ko nên dùng

Không giới hạn về dung lượng lưu trữ, mình ghi rất rõ mà :D

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Ko ai rãnh mà úp lên đó 50GB với các file chia nhỏ 500mb hết bạn. Ko giới hạn nhưng kiểu này ko ai chơi đâu {tire}

Thì đúng rồi, tuỳ vào nhu cầu chứ, mỗi host có các điều kiện khác nhau, mình thấy cái nào tiện thì dùng :) còn muốn ổn định, dung lượng cao thì cứ tìm anh Google và chị Microsoft chơi thôi.

Hamano Kaito

Moderator
Thì đúng rồi, tuỳ vào nhu cầu chứ, mỗi host có các điều kiện khác nhau, mình thấy cái nào tiện thì dùng :) còn muốn ổn định, dung lượng cao thì cứ tìm anh Google và chị Microsoft chơi thôi.
Nếu mà úp 500mb mà còn bị giới hạn 30 days (dù có tải hay ko thì vẫn xóa). Thì mình thà dùng hosts blackhole còn hơn
Tuy cũng 500mb nhưng ít ra người ta ko xóa file mình úp lên. Làm vậy còn có thể dùng được
Cái hosts Zippyshare này mình trước cũng dùng để up fix nhưng sau cạch luôn. Cứ 30 days phải úp lại
--
Mình ko có úp file lớn chỉ file nhỏ thôi. Và yêu cầu là hosts phải ko xóa và ko giới hạn

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Nếu mà úp 500mb mà còn bị giới hạn 30 days (dù có tải hay ko thì vẫn xóa). Thì mình thà dùng hosts blackhole còn hơn
Tuy cũng 500mb nhưng ít ra người ta ko xóa file mình úp lên. Làm vậy còn có thể dùng được
Cái hosts Zippyshare này mình trước cũng dùng để up fix nhưng sau cạch luôn. Cứ 30 days phải úp lại
--
Mình ko có úp file lớn chỉ file nhỏ thôi. Và yêu cầu là hosts phải ko xóa và ko giới hạn

Hàng miễn phí mà, không phải cứ miễn phí là dỡ nhưng nếu cái gì cũng miễn phí thì họ đâu có duy trì lâu dài được, nếu có khả năng kinh tế tốt thì mình vẫn khuyên mọi người mua premium cho chắc ăn, còn nếu không có khả năng thì cứ luân phiên mấy dịch vụ này để lưu trữ, nó cũng là 1 giải pháp tạm thời.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
*** Update mới: 30/08/2021
- Zalofiles (Miễn phí 1000GB), tốc độ upload - download rất tốt, giao diện rất giống với Secufiles.com, vẫn chưa rõ ai là chủ sỡ hửu chính thức.

Sửa lần cuối:

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
dùng hàng mà người khác giữ hộ cứ kinh kinh bạn à. trước đây mình cũng hay lưu trữ nhưng do chính sách mỗi lúc thay đổi nên dữ liệu bay hết
Buồn
Thời đại công nghệ phát triển, không lẻ khi cần lưu dữ liệu bạn cứ ôm khư cái ổ cứng hay USB theo người hoài.

nguyenden

Rìu Sắt
Đang tính làm cái google drive team để lưu phim, k biết có sống ổn k ae nhỉ?