Chia sẻ  Tổng hợp Web lưu trữ dữ liệu, dung lượng "khủng" miễn phí - Thoải mái lựa chọn (Update 03/2023)

Topic xin dừng cập nhật
Nhờ Mod đóng lại hoặc xoá luôn bài viết này cũng được.

Cám ơn!

Sửa lần cuối:
Trả lời

Lang Thang

Rìu Chiến
Ngày trước mình nhớ có lần OneDrive có khuyến mãi 100GB, mình đăng kí 02 TK. 01 TK tải phim xx lên bị khóa. Còn một cái (tài khoản đăng kí dùng Win 7 ; 8; 8.1 ;10 Insider Preview) để dành không tải gì lên hôm nay vào lại còn 5GB 😥. Thật không hiểu? Trong khi tài khoản mình đăng kí khi dùng điện thoại Windows Phone vẫn còn 30GB.

VnmaX

Rìu Bạc
hồi trước nó cũng để miễn phí 50GB đây nè nhưng xài thời gian nó rút lại còn 15G thôi
, giờ thì hông biết sao, tui cũng nghi ngờ cái 20GB đó lắm

mới tạo thử, hình như đúng là 20GB permanent thiệt
Mẹ gà thì mình có 1 tk 50GB, nửa năm trước nó gửi mail đe dọa cúp học. Lúc đó cũng chả cần nên ko quan tâm. Tưởng nó cho nghỉ học, ai ngờ vẫn còn tên trong học bạ

Sửa lần cuối:

Hamano Kaito

Moderator
@dammage | Quên MK đăng nhập mãi nó khóa tài khoản. Sau đó nhấn vào khôi phục ko cho nó yêu cầu tạo mới từ mail đó. Đau lòng thật {bad_smelly}, mất một số soft quan trọng lưu trong đó
Từ đó bỏ ko up lên mề gà nữa...

dammage

Rìu Chiến
@dammage | Quên MK đăng nhập mãi nó khóa tài khoản. Sau đó nhấn vào khôi phục ko cho nó yêu cầu tạo mới từ mail đó. Đau lòng thật {bad_smelly}, mất một số soft quan trọng lưu trong đó
Từ đó bỏ ko up lên mề gà nữa...
à, tưởng bạn nói quên mật khẩu thì nó teo lại chứ, cái này bằng với xóa account cũ tạo mới hoàn toàn rồi

tui thấy mega là dễ tính nhất ở chỗ "thành phần bất hảo" nào cũng chấp chứa, chứ mấy thằng như google drive là nó xóa hết rồi, tui up lên drive toàn phải nén lại đặt pass cho chắc ăn

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Của mình từ năm 2005 đến giờ bị bay màu sạch rồi, dù rằng tài khoản vẫn còn 50GB :D
chả hiểu sao của mình không xoá file nào cả. Cả năm thì chắc đăng nhập tài khoản được 2,3 lần là cùng. File lưu chứ không share nên không phát sinh lượt tải nào.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
mấy web tác giả ghi tốc độ upload, download thấp, trung bình, tốt là do web giới hạn tốc độ hay do server nó cùi zậy nhỉ. Mà cho mình hỏi tốc độ thấp với trung bình thì cụ thể là khoảng bao nhiêu zậy

Mình chỉ ghi theo 3 mức đó thôi bạn, cứ cụ thể thì người ngoài làm sao mà biết được, mình dùng thực tế thấy tốc độ thế nào thì ghi tóm gọn lại cho dễ hiểu ấy mà :D.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
50GB của bạn là đăng kí lâu rồi, tui cũng có 1 cái 50GB nè

sau này nó đổi chính sách chỉ cho 15G thôi, tui có giải thích trong post này, mà cái này từ hồi còn 50GB free, giờ nó đổi chính sách mới rồi
https://vn-z.vn/threads/tai-khoan-luu-tru-dam-may-va-cai-gia-vo-tan.15792/page-2#post-206075

fshare hả

- Mega thì tôi tạo lúc ra mắt lại sao dụ down server nên được 50GB luôn :D
- Còn fshare và 4share.vn thì thôi, nhắc thêm chỉ mang ưu sầu, không khéo lại có người nói tôi dìm hàng Việt, nên im lặng là tốt nhất.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
vui thui, hiện giờ xài cũng tá lả.
tuy nhiên, mấy file quan trọng mà nhỏ hơn 25 mb. > mình lưu trong yahoo , có mấy file hòi 2004 đến giờ vẫn còn,
yahoo : thì có nhiều bất lợi rồi, gần như ít xài, chỉ được cái 1 TB , lưu mấy ảnh linh tinh, file linh tinh

giờ chỉ mua ổ cứng thôi.
còn lại mấy dịch vụ online chỉ dám xem nó là trung gian cho nhiều thiết bị , chứ ko còn tin tưởng nó nữa, một ngày đẹp trời , mọi thứ đi toong hết. m cũng bị khá nhiều

Đừng nói bạn lưu trong Yahoo Mail nha, mình vẫn còn dùng Yahoo nhưng tốc độ có vẻ hơi chập chờn thì phải, đôi khi mất kết nối liên tục nhất là vào buổi tối.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
chả hiểu sao của mình không xoá file nào cả. Cả năm thì chắc đăng nhập tài khoản được 2,3 lần là cùng. File lưu chứ không share nên không phát sinh lượt tải nào.

Vậy chắc do ăn ở của tôi rồi, file hình tui lưu vào khoảng 4,5GB gì đó bị bay về nới xa từ từ hết, riếc giờ trống trơn luôn, đau lòng...

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
chủ yếu vì nó được lâu nhất có thể và nhiều hơn thôi, mấy dịch vụ khác giờ toàn bị mất sạch. hix, giờ ko tin nữa

Phải chấp nhận bạn à, không có gì là an toàn mãi mãi mà có chữ "Miễn phí" đi kèm, chỉ có thể bỏ tiền ra mới đem lại sự an toàn nhất có thể, nó là 1 nguyên lý sống còn rồi :D, đảm bảo nhất chắc giờ chỉ có GDrive và Onedrive thôi.

GoldenIce

Búa Gỗ Đôi
Phải chấp nhận bạn à, không có gì là an toàn mãi mãi mà có chữ "Miễn phí" đi kèm, chỉ có thể bỏ tiền ra mới đem lại sự an toàn nhất có thể, nó là 1 nguyên lý sống còn rồi :D, đảm bảo nhất chắc giờ chỉ có GDrive và Onedrive thôi.
mình có onedrive ko giới hạn của cty mà ko dám xài :v. Sợ nghỉ việc là đi luôn dữ liệu {surrender}

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
à, tưởng bạn nói quên mật khẩu thì nó teo lại chứ, cái này bằng với xóa account cũ tạo mới hoàn toàn rồi

tui thấy mega là dễ tính nhất ở chỗ "thành phần bất hảo" nào cũng chấp chứa, chứ mấy thằng như google drive là nó xóa hết rồi, tui up lên drive toàn phải nén lại đặt pass cho chắc ăn

Mega ưu điểm là được mã hoá cả 2 đầu, nhược điểm quên mật khẩu hay key khôi phục thì... thiệt là đau lòng :D