Tổng hợp ROM Android 8.0 tuỳ biến cho các máy Android | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Tổng hợp ROM Android 8.0 tuỳ biến cho các máy Android

Cloud

Administrator
Dưới đây là danh sách các ROM tuỳ biến Android 8.0 tổng hợp từ trang XDA để anh em dễ dàng tìm ROM để vọc hơn. Danh sách có các máy Sony ( XZ/ XZ Premium), Samsung ( từ S duos 2 tới S6), Asus Zen5, Nexus 4/5/6, LG K10, các máy của Xiaomi và OnePlus, không phải tất cả các máy của hãng này đều có, nhiều nhất là Xiaomi. Do mình không có điều kiện test hết ROM này nên anh em lên thì comment trải nghiệm hoặc vấn đề của mình vào topic này để mọi người cùng tham khảo.
Lưu ý: bản ROM là tuỳ biến nên sẽ hoạt động có thể không ổn định. Anh em nhớ backup trước những dữ liệu quan trọng trong thiết bị của mình đồng thời chọn thật đúng ROM cho máy mình để không bị "cục gạch". Để tải ROM, anh em click vào link mình để, sẽ được dẫn đến trang chính của ROM (có hướng dẫn + link tải_ bằng tiếng Anh)

Danh sách ROM
ASUS

HTC
LeEco
Lenovo/Motorola
LG
Nexus
OnePlus
Samsung
Sony
Wileyfox
Xiaomi
YU
ZTE
Nguồn: XDA/tinhte.vn​

oversoul

Gà con
mình dùng HTC m8 eye thì có dùng đc rom của m8 thường đc không nhỉ ad?

ac3tt

Gà con
Hàng của ad là chuẩn rồi có anh em nào test chưa review lại nhé