Tổng hợp link tải các sản phẩm Windows gốc từ Microsoft và các bản khác | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Tổng hợp link tải các sản phẩm Windows gốc từ Microsoft và các bản khác

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Chênh lệch lớn cho 2 ver như ảnh thì chỉ có thể là .ESD và WIM mà thôi .
source chỉ duy nhất 1 edition .WIM nó đã hơn 4GB rồi
Đều là WIM hết bác à.

cái này chắc nhờ các cao nhân khác giải thích giúp bác, cháu không biết giải thích thế nào. Nhưng có tấm hình gửi bác thì đúng là bản 32Bit nhỏ hơn 1909
Xem phần đính kèm 12909
Chắc lý do ở đây : https://vn-z.vn/threads/microsoft-windows-10-2004-oem-ngung-phat-hanh-ban-32bit.21969/

statistics

Moderator
Thành viên BQT
office 2019 VL ISO gốc thì mình tìm bao lâu rồi ko thấy. chắc ko có đâu. tải iso retail rồi dùng microsoft office 2019 c2r chuyển từ retail sang VL thôi.
bác có thể dùng cách này để cài bản VL chính chủ MS.
Mã:
https://vn2share.com/huong-dan-cai-dat-office-365-duoc-chon-soft/
Tới bước chọn bác chọn VL

Mod có bản iot enterprise 2004 x86 không vậy? Thank you!
Bản x86 không có đâu bạn, chỉ có bản x64 thôi

Sửa lần cuối:

catbuiphongtran

Rìu Sắt
cho mình hỏi ngu cái.... M$ ngưng phát hành windows 7 rồi, nhưng bây giờ mình có key bản quyền thì có thể tải trực tiếp từ trang của M$ không nhỹ... đang cần tìm windows 7 SP1 chinese mà kiếm mãi không thấy :(

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm

dungltcd

Lạt Ma
cho mình hỏi ngu cái.... M$ ngưng phát hành windows 7 rồi, nhưng bây giờ mình có key bản quyền thì có thể tải trực tiếp từ trang của M$ không nhỹ... đang cần tìm windows 7 SP1 chinese mà kiếm mãi không thấy :(
Windows 7 Home Premium SP1 Chinese

64bit
Mã:
https://software-download.microsoft.com/sg/Win7_HomePrem_SP1_Chinese(Traditional)_COEM_x64.iso?t=88e6d344-505d-4431-afed-3f2c827cb214&e=1589945159&h=6a0f9755dd2360fe2e38df3794123808

thuanpm

Moderator
Thành viên BQT
Windows 7 Home Premium SP1 Chinese

64bit
Mã:
https://software-download.microsoft.com/sg/Win7_HomePrem_SP1_Chinese(Traditional)_COEM_x64.iso?t=88e6d344-505d-4431-afed-3f2c827cb214&e=1589945159&h=6a0f9755dd2360fe2e38df3794123808
Bạn @dungltcd khi mình nhập key vào trang
Mã:
https://www.microsoft.com/en-us/software-download/windows7
lần đâu chọn Verify thì có thể tải được (chưa tới bước chọn ngôn ngữ) nhưng nhập key khác vào (check key nào có thể tải được) thì báo lỗi quay lại với key cho tải lúc đầu thì cũng bị lỗi phải vài ngày sau quay lại thì mới tải được, có cách nào khắc phục được cái này không bạn.
Annotation 2020-05-21 101310.png

dungltcd

Lạt Ma
Bạn @dungltcd khi mình nhập key vào trang
Mã:
https://www.microsoft.com/en-us/software-download/windows7
lần đâu chọn Verify thì có thể tải được (chưa tới bước chọn ngôn ngữ) nhưng nhập key khác vào (check key nào có thể tải được) thì báo lỗi quay lại với key cho tải lúc đầu thì cũng bị lỗi phải vài ngày sau quay lại thì mới tải được, có cách nào khắc phục được cái này không bạn.
Xem phần đính kèm 13233
sau 24h nó mới cho mình verifry lại với cùng một key bạn ah, tốt nhất cứ thủ lấy vài key bỏ đấy thì muốn lúc nào cũng được, nhưng key loại này (verify được) cũng tương đối hiếm mặc dù key win7 thì đầy dẫy.

thuanpm

Moderator
Thành viên BQT
sau 24h nó mới cho mình verifry lại với cùng một key bạn ah, tốt nhất cứ thủ lấy vài key bỏ đấy thì muốn lúc nào cũng được, nhưng key loại này (verify được) cũng tương đối hiếm mặc dù key win7 thì đầy dẫy.
Key nào cho mình tải là sẽ tải được mãi hay nó cũng sẽ có giới hạn tải vậy bạn.

tramanh89xd

Moderator
Thành viên BQT
Key nào mình cho tải là sẽ tải được mãi hay nó cũng sẽ có giới hạn tải vậy bạn.
Tải 1 lần rồi reup sang drive hoặc lưu offline :D.

dungltcd

Lạt Ma
Key nào mình cho tải là sẽ tải được mãi hay nó cũng sẽ có giới hạn tải vậy bạn.
Số lượt tải là không giới hạn nhưng hiện nay Win7 đã End of Life nên chắc chỉ vài năm nữa MS sẽ xóa bản này khỏi server.
Những key win7 mà Verify để tải được thì thường là key được bán kèm theo đĩa hoặc mua trực tiếp từ các đại lý chính hãng của MS, không phải key MSDN, key MAK hay key OEM theo máy nên key loại này khá hiếm.

vhghwgg

Gà con

Hiện tại có rất nhiều nơi để download các bản Windows và Office nhưng sẽ có thể khó tìm với các bạn mới. Vì lý do đó mình đã tổng hợp lại các link download và sẽ cố gắng cập nhật bản mới nhất khi Microsoft phát hành.

Nội quy của topic:

* Hạn chế các post giống như "cảm ơn", "thanks thớt","ths",... Nếu các bạn thấy hữu ích hãy nhấn nút like là đủ. Chỉ comment khi gặp vấn đề về download hoặc có link khác bổ sung để mình thêm vào. Các post vi phạm sẽ bị xóa mà không cần thông báo.
* Không comment chê bai các thành viên trong topic, hãy comment mang tính xây dựng.
* Không post link chia sẻ key và đưa nhờ get CID tại topic này.
* Comment tại topic phải liên quan đến vấn đề link download, bình luận không liên quan sẽ bị xóa và cảnh cáo, quá 3 lần sẽ bị ban 1 tuần, 1 tháng hoặc vĩnh viễn.

Dưới đây là danh sách link mình reup hoặc tổng hợp lại, khi nào link die các bạn hãy pm cho mình để mình reup cho các bạn. Các bạn chỉ cần nhấn nút like và nhấn F5 là thấy link(nếu vẫn không thấy thì like lại và F5 lại sẽ thấy link các bạn nhé).

Bạn nào có đóng góp các bản win và office thì post vào đây nhé, mình sẽ kiểm tra và sẽ đưa lên #1 của topic để mọi người tiện theo dõi. Xin cảm ơn.

I. Các bản Windows và Office gốc từ MS

Những file cài đặt này đều là file download từ trang chủ của Microsoft hoặc reup sang các trang download khác. Những file này đa số mình đã check Genuine bằng phần mềm Windows and Office Genuine Iso Verifier nên các bạn có thể yên tâm download, cài đặt và sử dụng.

Link của phần mềm Windows and Office Genuine Verifier để các bạn tự check và sẽ cho ra mã SHA-1 :
No quote

Trang web tổng hợp các file ISO và IMG
Trang web tổng hợp các file Windows và Office gốc do mình tổng hợp lại, và không biết khi nào die, tạm thời cứ thử nghiệm đã, tuy nhiên, tốc độ download là maxspeed nha.
No quote

1. Windows 10

New update: Windows 10 1909 Update March 2020 (Bản cập nhật tháng 3 - 2020)
No quote
2. Windows 8
No quote
3. Windows 7
No quote

II. Các bản Windows và Office khác
1. Windows 10

No quote
2. Windows 8
No quote
3. Windows 7
Hiện không có
4. Windows Server
Hiện không có
Nguồn : ru forums, nsane forums, Wzor, Facebook Share.
tramanh89xd tổng hợp.
casm on ah

xuanhoangdng

Búa Gỗ

Hiện tại có rất nhiều nơi để download các bản Windows và Office nhưng sẽ có thể khó tìm với các bạn mới. Vì lý do đó mình đã tổng hợp lại các link download và sẽ cố gắng cập nhật bản mới nhất khi Microsoft phát hành.

Nội quy của topic:

* Hạn chế các post giống như "cảm ơn", "thanks thớt","ths",... Nếu các bạn thấy hữu ích hãy nhấn nút like là đủ. Chỉ comment khi gặp vấn đề về download hoặc có link khác bổ sung để mình thêm vào. Các post vi phạm sẽ bị xóa mà không cần thông báo.
* Không comment chê bai các thành viên trong topic, hãy comment mang tính xây dựng.
* Không post link chia sẻ key và đưa nhờ get CID tại topic này.
* Comment tại topic phải liên quan đến vấn đề link download, bình luận không liên quan sẽ bị xóa và cảnh cáo, quá 3 lần sẽ bị ban 1 tuần, 1 tháng hoặc vĩnh viễn.

Dưới đây là danh sách link mình reup hoặc tổng hợp lại, khi nào link die các bạn hãy pm cho mình để mình reup cho các bạn. Các bạn chỉ cần nhấn nút like và nhấn F5 là thấy link(nếu vẫn không thấy thì like lại và F5 lại sẽ thấy link các bạn nhé).

Bạn nào có đóng góp các bản win và office thì post vào đây nhé, mình sẽ kiểm tra và sẽ đưa lên #1 của topic để mọi người tiện theo dõi. Xin cảm ơn.

I. Các bản Windows và Office gốc từ MS

Những file cài đặt này đều là file download từ trang chủ của Microsoft hoặc reup sang các trang download khác. Những file này đa số mình đã check Genuine bằng phần mềm Windows and Office Genuine Iso Verifier nên các bạn có thể yên tâm download, cài đặt và sử dụng.

Link của phần mềm Windows and Office Genuine Verifier để các bạn tự check và sẽ cho ra mã SHA-1 :
No quote

Trang web tổng hợp các file ISO và IMG
Trang web tổng hợp các file Windows và Office gốc do mình tổng hợp lại, và không biết khi nào die, tạm thời cứ thử nghiệm đã, tuy nhiên, tốc độ download là maxspeed nha.
No quote

1. Windows 10

New update: Windows 10 1909 Update March 2020 (Bản cập nhật tháng 3 - 2020)
No quote
2. Windows 8
No quote
3. Windows 7
No quote

II. Các bản Windows và Office khác
1. Windows 10

No quote
2. Windows 8
No quote
3. Windows 7
Hiện không có
4. Windows Server
Hiện không có
Nguồn : ru forums, nsane forums, Wzor, Facebook Share.
tramanh89xd tổng hợp.
Cám ơn bác

statistics

Moderator
Thành viên BQT
Updated Windows 10 2004 tháng 7
Bao gồm:
Windows 10 consumer x64 x32
Windows 10 business x64 x32
Windows Server
Mã:
https://gg.vn2share.com/0:/00.%20Windows%2010/Windows%2010%202004%20(Updated%20July)%20Build%2019041.388/
Mã:
https://drive.google.com/drive/folders/1kdES93PFJtbTOQFiL1-KMuV-3oKlm7Sf?usp=sharing

Sửa lần cuối: