Hướng dẫn - Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn... | Page 110 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn...

nkoc6a15

Rìu Sắt
WD nặng quá nên đang phân vân giữa Comodo và Eset. Các bác cho ý kiến với ạ

Hamano Kaito

Moderator
WD nặng quá nên đang phân vân giữa Comodo và Eset. Các bác cho ý kiến với ạ
Eset đi. Chứ comodo ver hiện tại bị lỗi reset HIPS
Các cài đặt của HIPS sẽ tự mất hết vào 1 lúc nào đó. Lỗi rất nhãm
--
Còn nếu muốn nhẹ như lông hồng thì dùng app bên dưới. Bật chế độ cao nhất là đố ransomware luôn
App này có thể dùng chung với anti virus bình thường

nkoc6a15

Rìu Sắt
--
Còn nếu muốn nhẹ như lông hồng thì dùng app bên dưới. Bật chế độ cao nhất là đố ransomware luôn
Xem phần đính kèm 44327
Eset thì em hơi ngại vụ key nên nghiêng về Comodo hơn. Có cách nào "thông" Eset ko nhỉ {shame}

chetuyet.hp

Rìu Sắt
--
Xem phần đính kèm 44327
Thằng này thấy bên Malwaretips cũng nhiều người quan tâm.
Thằng này có thông dc k bác

nkoc6a15

Rìu Sắt
Nhu cầu cơ bản Comodo dùng ổn, nhe. Không có làm chậm mạng do quét lưu lượng HTTPS trong trình duyệt nên ko mất quic. Nói chung ngon {sweet_kiss}

Hamano Kaito

Moderator
Eset thì em hơi ngại vụ key nên nghiêng về Comodo hơn. Có cách nào "thông" Eset ko nhỉ {shame}
Eset thì phải hỏi sếp Hà (@Tran Quang Ha). Mình nhiều lần cài Eset rồi nhưng phải gỡ liền vì nhiều lý do
Cho nên suy ra ko thích lắm
P/s: Comodo có cái HIPS rất mạnh. Nếu biết tận dụng thì khỏi phải bàn cãi
Thằng này thấy bên Malwaretips cũng nhiều người quan tâm.
Thằng này có thông dc k bác
App nào mà mình hay xài hoặc giới thiệu đa số là bị mình thông hết rồi. Nhưng ko share ra thôi

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Bên này đang có khuyến mại 1 năm cho bác nào cần. đợt trước mình đăng ký nhận dc key 1 năm rồi đọt này k tham gia nữa. Post cho bác nào cần

Hamano Kaito

Moderator
Bên này đang có khuyến mại 1 năm cho bác nào cần. đợt trước mình đăng ký nhận dc key 1 năm rồi đọt này k tham gia nữa. Post cho bác nào cần
Giveways "Ế" quá hay sao mà lại Giveways tiếp thế. Thiết nghĩ họ nên tập trung vào tối ưu hiệu năng của ứng dụng hơn là tập trung vào cái "BÀN LÀM VIỆC TRÊN CLOUD"

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Giveways "Ế" quá hay sao mà lại Giveways tiếp thế. Thiết nghĩ họ nên tập trung vào tối ưu hiệu năng của ứng dụng hơn là tập trung vào cái "BÀN LÀM VIỆC TRÊN CLOUD"
Cái gọi là "BÀN LÀM VIỆC TRÊN CLOUD" mình thực sự chả dùng làm gì.

Hamano Kaito

Moderator
Cái gọi là "BÀN LÀM VIỆC TRÊN CLOUD" mình thực sự chả dùng làm gì.
Nó tiện lắm đấy bạn. Mình có thể dùng điện thoại để quản lý các tùy chỉnh của các client mà mình đã đặt
Như: chặn ko cho người dùng tùy chỉnh setting của App, xem các logs và nhiều thứ hay ho nữa
CLOUD là 1 cách mạng quản lý đấy nhưng họ tập trung quá nhiều vào cloud cho nên hiệu năng ngày càng nặng nề. Chán thật, nhớ hồi đó App đâu có năng như bây giờ

Hamano Kaito

Moderator
Avast block QUIC nên chắc những thằng khác như Norton, AVG, Avira cũng vậy. Cài xong ping đến 1 đống tên miền. Từ vụ scandal bán dữ liệu người dùng là không bao giờ dùng Avast và những thằng khác cùng công ti của nó
Avast rác lâu rồi. Giờ là thời đại của riêng tư {yes}

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Đây |
Mã:
https://github.com/wzwtt/Cr@ck-BatchEncryption
Bị lỗi rồi k vào dc bác ah. Cho mình hỏi thêm là tool này có mã hóa dc hét các ngôn ngũ k hay chỉ một số loại. Mình định mã hóa code kiểu thế này.
"
let

Source = Excel.CurrentWorkbook(){[Name="Table1"]}[Content],

#"Changed Type" = Table.TransformColumnTypes(Source,{{"ScoreText", type text}, {"DriveText", type text}, {"HomeScore", Int64.Type}, {"End", Int64.Type}}),

#"Added Index" = Table.AddIndexColumn(#"Changed Type", "Index", 1, 1, Int64.Type),

#"Added Custom" = Table.AddColumn(#"Added Index", "Custom", each if [End]=null then null else Number.ToText([End])&Number.ToText([Index])),

#"Filled Down" = Table.FillDown(#"Added Custom",{"Custom"}),

#"Grouped Rows" = Table.Group(#"Filled Down", {"Custom"}, {{"Count", each _, type table [ScoreText=nullable text, DriveText=nullable text, HomeScore=nullable number, End=nullable number, Index=number, Custom=nullable text]}}),

#"Added Index1" = Table.AddIndexColumn(#"Grouped Rows", "Index", 0, 1, Int64.Type),

#"Expanded Count" = Table.ExpandTableColumn(#"Added Index1", "Count", {"ScoreText", "DriveText", "HomeScore", "End", "Index", "Custom"}, {"Count.ScoreText", "Count.DriveText", "Count.HomeScore", "Count.End", "Count.Index", "Count.Custom"}),

#"Removed Columns" = Table.RemoveColumns(#"Expanded Count",{"Custom", "Count.Index", "Count.Custom"})

in

#"Removed Columns" "