Hướng dẫn - Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn... | Page 51 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn...

Kemcua97

Búa Gỗ Đôi
@Tran Quang Ha | Bản fix đó mình up đợt thảo luận chung với thành viên DC đấy mà.
BLOCK khóa chính (cha). Nói chung xài cách đó vẫn ok !!
Cái hình lúc mình vừa mở máy là thấy IDM hiển thị update nhưng ko có thông tin gì hết. Lúc đó chắc chưa ghi thông tin lên
Vậy mà mình tưởng bị leak {byebye}
- À, đã thấy ở đây rồi.
Bây giờ mới đọc được tin này {adore}

Hamano Kaito

Moderator
@Ctrl+S | Đành chịu vậy ! Cái lạ là tại sao ở dưới có mà ở trên lại ko có mới đau đó chứ.
--------------------------
Zemana AntiMalware 3.1.395 Beta | Tuesday, August 27, 2019 12:46 PM
  • Whitelist improvements
  • NTFS and scanner engine bug fixes
  • Logging improvements
  • Minor bug fixes and improvements

Sửa lần cuối:

tqthtxt

Rìu Vàng
Dạ xin cho em hỏi ad và các menber trong groups của ad có cách nào để fix F-Secure Client Security 14 sài chùa không ạ, xin chỉ giáo em với. em chỉ có fix của bản 9, mà công nghệ cổ quá nên thua mấy anh ransomeware ạ.

tqthtxt

Rìu Vàng
F-Secure này mình làm lâu rồi, giờ mình ko còn xài nên ko mài mò nữa .Mà F-Secure này mình thấy sao sao ấy, ko thích lắm
Nó y chang cái avira nhưng mỗi cái không quảng cáo, tại em thấy nó khá nhạy với mấy em virus khu vực châu Á nên em hỏi thử ấy mà

Hamano Kaito

Moderator
Như đã nói trước đó, cập nhật ToolBox IDM từ team với 500 likes. hihihi
Bạn nào cần thì pm nhé, chỉ trong topic thôi. Phần tiếng anh khi nào rãnh thì dịch ra <== nói chung đang làm biếng nên ko muốn dịch.
------------------------------------
Đã dịch thông tin Toolbox và cách thức sang tiếng việt

Sửa lần cuối:

dungltcd

Lạt Ma
@tqthtxt | Lúc trước khi hãng ra build mới mình có thử nhưng thất bại <= vấn đề là phải bỏ thời gian ra test nhiều nên nản ko làm nữa, mình chỉ yếu làm vui thôi. Được thì share, ko được thì im luôn
--------------------------------------
Đồ chơi mới....
Xem phần đính kèm 6009
Cái này nghe nhạc lossless chắc là chất lắm bác nhỉ ???

Hamano Kaito

Moderator
What's new in Emsisoft Anti-Malware 2019.8.0.9681
September 2nd, 2019
  • In this month’s software update we’ve made some improvements to the main screen of Emsisoft Anti-Malware and added a number of handy tools for your added security.
New network lockdown feature:
  • This new feature allows you to instantly take your devices offline by clicking the on/off switch. Use it in an emergency situation if you suspect that a malware infection has taken place, or simply block hidden programs from accessing the Internet without your consent (e.g. if you’re on a metered connection).
  • Note that Emsisoft protection updates will still be let through and the connection to Emsisoft Cloud Console will remain intact to allow your admins to investigate the issue. Network lockdown can also be enabled remotely from the Cloud Console, either for single devices or all devices of a particular group.
New firewall status display:
  • The overview screen now shows your current firewall status, be it the Windows built-in firewall or a third-party product. The status display also allows you to turn your firewall on or off with just a click.
All 2019.8 improvements in a nutshell:
Emsisoft Anti-Malware:

• New network lockdown feature.
  • New firewall status display.
  • New display of workspace connection on overview screen.
  • Improved traffic relay feature.
  • Improved logs.
  • Several minor tweaks and fixes.
MyEmsisoft/Cloud Console:
  • New network lockdown feature for single devices and groups of devices.
  • New license re-assign and merge feature to move personal licenses to workspaces.
  • Improved workspaces list dashboard for managed service providers: Search box, expanded device list, reports drill down, etc.
  • Improved single workspace dashboard for admins.
  • Improved login security and additional system hardening.
  • Improved exclusions, now supporting quick import of lists of paths.
  • Improved user interface in many sections.
  • Several minor tweaks and fixes.
-------------------------------------------------
Sau khi cập nhật lên build này xong, file tiếng việt hết tác dụng.............WTH ???

Kemcua97

Búa Gỗ Đôi
Như đã nói trước đó, cập nhật ToolBox IDM từ team với 500 likes. hihihi
Bạn nào cần thì pm nhé, chỉ trong topic thôi. Phần tiếng anh khi nào rãnh thì dịch ra <== nói chung đang làm biếng nên ko muốn dịch.
------------------------------------
Đã dịch thông tin Toolbox và cách thức sang tiếng việt
Mình ko đủ like có được xin ko {adore}

tqthtxt

Rìu Vàng
Đã fix được lỗi file việt hóa
Xem phần đính kèm 6106
@Tran Quang Ha | Họ thêm quản lý Firewall của Windows vào đó mà <== mục này sẽ cần thiết nếu máy bị dính virus mà ko thể kiểm soát mạng được.
Bật tính năng này lên thì sẽ vô hiệu hóa tất cả mạng của ứng dụng ngoại trừ Emsisoft
Em rất ư là hy vọng sự trở lại của tường lửa emsisoft.... sài phiên bản cũ mà thấy ưng quá chừng

Hamano Kaito

Moderator
Em rất ư là hy vọng sự trở lại của tường lửa emsisoft.... sài phiên bản cũ mà thấy ưng quá chừng

Hê ! mình chỉ mong là họ đừng fix cách xài chùa là được ! hihihi {EMO_031}
Giờ họ chỉ tập trung vào mãng anti là chính thôi. Mình thấy mãng firewall của họ xài khá ngon, nhưng có 1 vấn đề đối với Firewall là khi thêm Firewall sẽ có thêm nhiều việc (việc này là debug lỗi firewall {rofl}). Cho nên họ để Firewall của Windows làm mặc định và sẽ có 2 cái lợi.
Lợi 1 là họ chả cần phát triển thêm Firewall để rồi debug lỗi {rofl}
Lợi 2 là họ sẽ dùng Firewall Windows làm bệ đỡ cho sản phẩm của họ như bản cập nhật mới nói ở trên.
Lơi 3 là lợi thì có lợi nhưng răng ko còn...........!!! {tongue} <== vui thôi

tqthtxt

Rìu Vàng
Hê ! mình chỉ mong là họ đừng fix cách xài chùa là được ! hihihi {EMO_031}
Giờ họ chỉ tập trung vào mãng anti là chính thôi. Mình thấy mãng firewall của họ xài khá ngon, nhưng có 1 vấn đề đối với Firewall là khi thêm Firewall sẽ có thêm nhiều việc (việc này là debug lỗi firewall {rofl}). Cho nên họ để Firewall của Windows làm mặc định và sẽ có 2 cái lợi.
Lợi 1 là họ chả cần phát triển thêm Firewall để rồi debug lỗi {rofl}
Lợi 2 là họ sẽ dùng Firewall Windows làm bệ đỡ cho sản phẩm của họ như bản cập nhật mới nói ở trên.
Lơi 3 là lợi thì có lợi nhưng răng ko còn...........!!! {tongue} <== vui thôi

Bác nói quá đúng dù sao thì emsisoft cũng đang rất ăn nên làm ra do emsisoft là 1 trong những chương trình sử dụng dụng 1 cách tốt nhất chữ ký của bitdefen.... thậm chí còn tốt hơn cả chủ nhân của nó (chả hiểu bit làm sao mà nặng khiếp, bug lỗi, nặng) đã vậy còn av kép, ôi thôi tự dưng giờ thêm tường lửa chuốt 1 đống bug khác nào làm khó túi tiền chính mình{EMO_1231}

kezihenry

Rìu Bạc
nói chung tính năng và sử dụng như hiện tại là tốt lắm rồi, lỡ thêm firewall vào rồi thêm 1 đống bug nữa thì vỡ mồm.
ngày xưa chọn AV toàn hướng đến tính năng càng nhiều càng tốt, hiện tại thì càng tiện với nhẹ thì càng tốt