Hướng dẫn - Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn... | Page 41 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn...

lazyboy

Rìu Sắt
@Tran Quang Ha | File bị SV lưu trữ lúc trước xóa hết rồi.
@lazyboy | Bạn quay lại #1 down tệp nén làm sẵn về chạy chọn loại bạn cần. Nhớ block domain nữa là ok <== Nếu bị nhã key thì chạy lại fix và check lại block domian, có thể cần block 2 domain luôn đấy
Block domain bằng file host hay kaspersky dc k bác e đang dùng kis

Sửa lần cuối:

lazyboy

Rìu Sắt
Bác @Hamano Kaito cho em hỏi cái, em làm theo bác cái zemana này là bị sao đây ạ, nó ko kết nối được với server và báo lỗi bản quyền, lic hết hạn

Hamano Kaito

Moderator
Bác @Hamano Kaito cho em hỏi cái, em làm theo bác cái zemana này là bị sao đây ạ, nó ko kết nối được với server và báo lỗi bản quyền, lic hết hạn

Ko chặn được domain nên bị leak fake key thôi. Bạn phải chặn làm sao mà ko ping được đến 2 domain đó đấy.

Lần này mình dùng cách dkl để khóa reg idm và dc kết quả như này sau khi check {beauty}

IDM đâu có hiền đến mức tạo 2 khóa đâu. Bạn cứ down vài tệp rồi sẽ thấy

Hamano Kaito

Moderator
@Kemcua97 | Bình thường sau khi chạy xong, chạy lại file đã backup trước đó nên sẽ có 1 đóng danh sách các khóa khác.
Vấn đề chính là khóa mà idm tạo đa số sẽ là chèn thẳng và key cha luôn, ko tạo các sub key con <== chỉ có 1 khóa sẽ có sub key <== Nhưng ko vấn đề gì hết, vì chạy lại fix sẽ ok ngay.
Những khóa hình bên trên hơn 50% là của OneDrive
----------------------------------
Nếu xài trial mà dùng fix của mình thì xài mãi mãi, ko cần xóa lại khóa đó. Mình chỉ mới test trên máy ảo thì cho kết quả vậy thôi. Còn máy thật chưa thử

lazyboy

Rìu Sắt
- Bạn chưa chặn sever:
dl12.zemana.com
check.zemana.com
E dùng file host và kaspersky chặn rồi bác mà đều ko được
127.0.0.1 dl12.zemana.com
Đó là file host, còn dùng kis thì e chặn đầu ra thôi k chặn đầu vào cũng lỗi đó
Bt các bác dùng soft j để chặn thế ạ

Hamano Kaito

Moderator
E dùng file host và kaspersky chặn rồi bác mà đều ko được
127.0.0.1 dl12.zemana.com
Đó là file host, còn dùng kis thì e chặn đầu ra thôi k chặn đầu vào cũng lỗi đó
Bt các bác dùng soft j để chặn thế ạ

Chặn 2 domain luôn và ping thử xem coi nó có gọi đến ip mà mình chỉ định ko?
Nên cho 2 domain vào danh sách Ipv6 luôn. Chặn bằng ipv6 thi thêm ::1 ở đầu domain hoặc ipv6

lazyboy

Rìu Sắt
Chặn 2 domain luôn và ping thử xem coi nó có gọi đến ip mà mình chỉ định ko?
Nên cho 2 domain vào danh sách Ipv6 luôn. Chặn bằng ipv6 thi thêm ::1 ở đầu domain hoặc ipv6
đấy là dùng file host hả bác, em dùng file host ping thử vẫn ping được, còn nếu em chặn bằng kis phần quản lý người dùng >>> ko ping đến được nhưng zemana nó cũng ko kết nối được tới server để bảo vệ luôn, vẫn hiện 0 days

Sửa lần cuối:

Hamano Kaito

Moderator
@lazyboy | Chỉ có dùng hosts mới block kiểu đó (ngoài ra còn 1 app cũng có cách block kiểu đó). Quay lại #1 sẽ thấy app đó nhưng theo mình thì bạn sẽ ko dùng app đó đâu
Còn hiện tại thì theo mình thấy hosts đối với bạn vô tác dụng rồi. Nguyên nhân thì mình bó tay, vì chặn rồi mà vẫn ping được thì chỉ có 1 vấn đề là do cái gì đó nó làm cho hosts ko còn được thực thi nữa
Kav mình chưa bao giờ dùng đến 3 ngày, nên mình ko thể chỉ rõ yếu điểm cũng như điểm mạnh được.

LeMinhThanh

Búa Đá
Mình có tải thử phần mềm Blackfog để tham khảo thử chức năng của nó nhưng dường như nó chẳng có tác dụng gì trên máy mình. Chẳng thấy nó chặn gì cả.

lazyboy

Rìu Sắt
@lazyboy | Chỉ có dùng hosts mới block kiểu đó (ngoài ra còn 1 app cũng có cách block kiểu đó). Quay lại #1 sẽ thấy app đó nhưng theo mình thì bạn sẽ ko dùng app đó đâu
Còn hiện tại thì theo mình thấy hosts đối với bạn vô tác dụng rồi. Nguyên nhân thì mình bó tay, vì chặn rồi mà vẫn ping được thì chỉ có 1 vấn đề là do cái gì đó nó làm cho hosts ko còn được thực thi nữa
Kav mình chưa bao giờ dùng đến 3 ngày, nên mình ko thể chỉ rõ yếu điểm cũng như điểm mạnh được.
Thế h sao bác :(