Hướng dẫn - Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn... | Page 38 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn...

Hamano Kaito

Moderator
- Phương pháp cũ fix từ 6.4 nay 7.0 vẫn còn hiệu quả. Thêm PP nữa đề phòng lab fix.

Qua theo dõi thì mình có tới 3 cách patch tệp dll của adguard.
Cách 1 Patch vẫn có thể cập nhật được
Cách 2 Sẽ có 2 hướng
  • A. Chỉ cập nhật nhưng ko update được <== Patch 1 file dll
  • B. Chỉ cập nhật nhưng ko update được <== Patch 1 file dll
2 hướng A và B sẽ có 2 hướng patch dll khác nhau.
  • Hướng A sẽ cần block domain với tệp hosts hoặc soft thứ 3
  • Hướng B ko cần block domain
Và mình đang tìm 1 hướng đi khá an toàn nhưng ko biết có làm việc được hay ko thôi.
Hướng đi an toàn ko patch tệp dll đã hoàn thành.

• Vậy tóm gọn từ sáng tới hiện tại bây giờ là có tổng 4 cách.
  • 3 cách đã nói ở trên và 1 cách mới phát hiện ra, tuy là nói mới phát hiện nhưng cũng ra lâu rồi. Nay mới lục lại và test thử thì thành công, cách này có thể update online ko sợ bị block key mà ko cần patch lại như 3 cách trên
{lmao}{lmao}{lmao}{rofl}{rofl}{rofl}{bye}{bye}Spam tí, vì đã ngồi sáng giờ tìm cách fix nhưng may mắn là thành công toàn diện ! Ahahahah

Sửa lần cuối:

Ctrl+S

Rìu Chiến Bạc
Tools Fix IDM của Sếp kaito dùng ngon. Mình đã edit lại một chút sài cho nhu cầu cá nhân: add sẵn key chỉ yêu cầu nhập tên, chạy 1 tuỳ chọn fix luôn cho tiện.

Adguard đang dùng key lifetime nên gần đây lười test.

Sếp Kaito dùng phần mềm gì để Patch file dll ?

Hamano Kaito

Moderator
Tools Fix IDM của Sếp kaito dùng ngon. Mình đã edit lại một chút sài cho nhu cầu cá nhân: add sẵn key chỉ yêu cầu nhập tên, chạy 1 tuỳ chọn fix luôn cho tiện.

Adguard đang dùng key lifetime nên gần đây lười test.

Sếp Kaito dùng phần mềm gì để Patch file dll ?

Mình dùng .NET Reflector này để patch, nhưng 1 vài tệp nén ko nằm trong diện của soft nên mình dùng cách Edit hex
Có key thì cứ xài, fix làm gì cho mệt nhỉ? mình thấy bạn mod share key nhiều nhưng mình ko lấy
Để cho A/C/E xài, mình thì tự fix mà xài lấy thôi.

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT
Update lên có cần repatch lại ko sếp Hà !?

- Cài đè bản 7.0 lên bản đang cài 6.4 (đã dùng fix) là đc. Cũng đã dùng cách cài lại bản 7 từ đầu sau đó chép file adguard.db + chặn domain đều OK.

- Tiếc là ver 7.0 xung với Eset Endpoint7 --> không dùng mà thay bằng uBlock Origin .

Hamano Kaito

Moderator
Bản 7 nay họ fix block bằng hosts hoặc chặn từ soft thứ 3 rồi, ko update bộ lọc được nữa. Nếu dùng patch thì phải patch tệp nào đó trong thư mục của soft rồi kèm theo đó là chép (hoặc ko chép) tệp giấy phép là ok.

Nhưng sau khi update lên thì sẽ mất đi patch đó, nếu ko mất khả năng cao là giấy phép đó còn hạn hoặc đã được kích hoạt trên máy của Sếp rồi đó. <== câu này mình chưa nghĩ ra, nên suy đoán vậy thôi, vì lúc trước mình cũng từng dùng 1 patch giấy phép, nhưng sau khi ngắt domain trong hosts thì vẫn xài ok. <== Giấy phép đó hiện tại đã bị khóa rồi.

Lúc trước có mấy Cra_ker patch tệp .dll rồi giờ adguard họ mã hóa tệp .dll đó luôn. Nên ko thể patch chay được, muốn patch phải mã hóa tệp đó ra rồi patch <==làm vậy dễ bị lỗi lắm, nên mình dùng soft debug tim chuỗi rồi edit bằng hex

Mình xài Emsisoft nên ko bị như Sếp rồi <== nếu bị vậy thì phải gởi báo cáo lên cho Eset hoặc adguard để họ fix lại. Còn ko thì chờ khi nào adguard hoàn thành bản dựng cuối rồi test lại <== Bản nightly này ko ổn định lắm đâu

Ctrl+S

Rìu Chiến Bạc
Mình dùng .NET Reflector này để patch, nhưng 1 vài tệp nén ko nằm trong diện của soft nên mình dùng cách Edit hex
Có key thì cứ xài, fix làm gì cho mệt nhỉ? mình thấy bạn mod share key nhiều nhưng mình ko lấy
Để cho A/C/E xài, mình thì tự fix mà xài lấy thôi.
Ok để cần thử xem sao. Key này mình trúng contest forum nước ngoài từ thời bản v3 bỏ đó không sài. mấy bản sau này khá hơn mới sài nhưng hiên tại thấy ublock orgin dùng rất ngon

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT
Cháu gửi hình này lên vậy cháu có thể chia sẻ cách sử dụng không cháu?

- Emsisoft cháu đang dùng key do Ctrl+S tặng thôi bác, vì có key --> cháu không xài fix.

Hamano Kaito

Moderator
Mình ko xài adguard, chỉ cài test fix thôi. Mình xài chính là ublock + nanodefender
Mà mình ko duyên với adgaurd và kav cứ cài vào xài chút là màn hình xanh. Bó tay toàn tập ! Ahahaha
Fix cho EAM đây <== lý do để like nhiều là tránh vài thứ thôi, chứ trên mạng cũng có fix này đầy rồi

-----------------------------------------------------
Patch Adguard Testing......... For build 6.4 <== Build Final Từ trang chủ
Chỉ là patch dll ko có tạo tệp giấy phép, các bạn có thể tự tạo giấy phép ở #1
Hoặc lấy giấy phép từ 1 nơi nào đó cũng được
Patch chỉ vá lại check giấy phép thôi, cập nhật online vẫn được nhưng khuyến cáo ko nên cập nhật nhé <== Mất fix rán chịu ! ahihihi

Sửa lần cuối:

jt9096

Gà con
Mình ko xài adguard, chỉ cài test fix thôi. Mình xài chính là ublock + nanodefender
Mà mình ko duyên với adgaurd và kav cứ cài vào xài chút là màn hình xanh. Bó tay toàn tập ! Ahahaha
Fix cho EAM đây <== lý do để like nhiều là tránh vài thứ thôi, chứ trên mạng cũng có fix này đầy rồi
No quote
-----------------------------------------------------
Patch Adguard Testing......... For build 6.4 <== Build Final Từ trang chủ
Chỉ là patch dll ko có tạo tệp giấy phép, các bạn có thể tự tạo giấy phép ở #1
Hoặc lấy giấy phép từ 1 nơi nào đó cũng được
Patch chỉ vá lại check giấy phép thôi, cập nhật online vẫn được nhưng khuyến cáo ko nên cập nhật nhé <== Mất fix rán chịu ! ahihihi
No quote
Chuẩn không cần chỉnh ublock + nanodefender + pop-up blocker thì không bao giờ lo qc và anti blocker

Kemcua97

Búa Gỗ Đôi
DAEMON Tools Ultra bị lỗi bản quyền chỉ cần down từ trang chủ thôi hả bạn {adore}

Hamano Kaito

Moderator
DAEMON Tools Ultra bị lỗi bản quyền chỉ cần down từ trang chủ thôi hả bạn {adore}

Chỉ bị trên mỗi máy của mình thôi ! {rofl}
Đang tìm nguyên nhân nhưng ko được, bó tay luôn <= chắc win mình xài đang có vấn đề về lỗi
------------------------------------------
Adguard build 7.x chính thức đã có beta rồi, sẽ có 2 kênh cập nhật là beta và nightly
Link changelogs : https://github.com/AdguardTeam/AdguardForWindows/releases
--------------------------------------------
Soundop Update 05/09/19 Version 1.7.0.13
  • Added an option to preload audio device for WASAPI audio driver.
  • Added notification for unmatched sample rate when play and record on WASAPI and ASIO devices.
  • Fixed some bugs.

Sửa lần cuối:

Hamano Kaito

Moderator
IDM Version 6.33 Build 2 Final is available (May/11/2019)

What's new in version 6.33 Build 2?

- Updated the new feature to download from file sharing web sites
- Fixed problems of IDM 33 with Windows XP
- Fixed bugs