Hướng dẫn - Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn... | Page 36 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn...

Hamano Kaito

Moderator
What's new in Folder Guard 19.4.0.3009
April 5th, 2019
  • This update offers several improvements and corrections:
  • Each password-protected folder can now have an unlimited number of different passwords. (Previously, the limit was 4 passwords per folder.)
  • A new command, Lock all unlocked shared folders, has been added to the right-click menu of the notification icon of Folder Guard.
  • The text of the command Locked all unlocked folders on the main prompt of Folder Guard has been changed to Lock all folders I've unlocked to better reflect the scope of this command.
  • A problem has been corrected that in some situations, when unlocking a shared folder from another computer, caused Folder Guard to report that protection was not enabled on the remote computer.
  • Several other minor improvements and corrections have been made.
Nhắc tới Folder Guard thì các bạn cũng đã biết soft này lợi hại thế nào rồi
Hôm nay mình xin giới thiệu 1 soft cùng hãng với Folder Guard đó là MySecretFolder

3348

Hình từ trang chủ
1/ Giới thiệu sơ qua về ứng dụng | Ẩn thư mục cần ẩn ! <Bài được biên soạn từ Goolge, nguồn dịch từ trang chủ>

Bạn có cho những người khác mượn máy tính của bạn không ? Bạn có muốn ngăn chặn những cặp mắt tò mò đó táy máy đến dự liệu của bạn không ? Với phần mềm MySecretFolder, bạn có thể ẩn vào bảo vệ tệp bất cứ lúc nào mà bạn muốn. MySecretFolder bảo vệ tệp rất nhanh chóng cho dù thư mục hoặc tệp đó lớn đến cỡ nào đi nữa thì vẫn OK tuốt. Tuy nhiên, thư mục được ẩn đi chỉ có thể hiển thị chỉ trên mỗi máy của bạn thôi, nơi mà phải có phần mềm MySecretFolder đang chạy. Tìm hiểu thêm về ứng dụng MySecretFolder

2/ Tính năng chung

*.Ẩn hoặc bảo vệ thư mục của bạn với mật khẩu do bạn tự tạo nên

MySecretFolder là phần mềm mà bạn có thể sử dụng để ẩn thư mục riêng của bạn khỏi những người dùng khác, ẩn thư mục đi để không ai có thể biết được rằng thư mục đó có tồn tại hay không! Tuy nhiên, thư mục sẽ dễ dàng truy cập khi bạn cần đến: chỉ cần chạy ứng dụng MySecretFolder (hoặc nhấp đúp vào biểu tượng ở thanh tác vụ), nhập mật khẩu của bạn vào là ứng dụng sẽ mở khóa các tệp và tài liệu mà nó chứa trong thư mục đó, giống như bất kỳ thư mục nào mà bạn có. Sau khi bạn hoàn tất thì thư mục sẽ tự động ẩn đi, cho đến khi bạn cần truy cập vào thư mục đó.

*.MySecretFolder cung cấp nhiều tùy chỉnh hoạt động để phù hợp với bạn:
  • Bạn có thể chỉ định cấu hình MySecretFolder để hiển thị biểu tượng trên thanh tác vụ, giúp bạn có thể truy cập nhanh vào thư mục ẩn của bạn, cũng như dùng làm thông báo các trạng thái bảo vệ của ứng dụng.
  • Bạn có thể thiết lập MySecretFolder dọn sạch danh sách hệ thống các chương trình và tài liệu được sử dụng gần nhất, từ các tệp trong thư mục ẩn của bạn để người dùng khác không thể phát hiện sự hiện diện của thư mục ẩn đó.
  • Bạn có thể cấu hình MySecretFolder để bảo vệ thư mục ẩn ngay cả trong chế độ an toàn của Windows ( Safe Mode Windows). (Tuy nhiên, chúng tôi không khuyên bạn sử dụng tùy chọn này nếu bạn không có nhiều kinh nghiệm với việc khắc phục sự cố Windows)
Tính tương thích phần mềm | Phần mềm hoàn toàn tương thích với Win xp đến Win 10 ( 32b và 64b)

Làm thế nào khi quên mật khẩu? | Cái này yêu cầu phải có key bản quyền mới giải quyết được
Nếu dùng fix lẫn trial thì không thể giải quyết vấn đề, vậy nên khi sử dụng nhớ mật khẩu cho kỹ nhé.
Quên là tiêu đấy

Thông tin thêm về ứng dụng | Link
Link tải | Nằm chung với link thông tin
Fix | Các bạn xem bài Folder Guard | Fix cùng 1 loại

P/s: Chúc các bạn thành công
--------------------------------------------------------
Thông báo đến các bạn dùng soft từ hãng winability này, nếu các bạn dùng trial thì sẽ bị vượt password bằng cách khôi phục mật khẩu mà ko cần giấy phép
Soft yêu cầu phải mua mới bỏ chức năng này đi. Tức là người khác có thể truy cập vào soft rồi chạy sau đó tự reset lại mật khẩu rồi truy cập file đã khóa hoặc ẩn đi.

Sửa lần cuối:

ghost_tuyen

Rìu Vàng
Dear các anh,
Các anh có thể chia sẻ cho em xin fix của Nord VPN hoặc Express VPN hoặc cyber ghosts được không ạ. Vì lý do sau:

Hôm trước em có cài VPN Avira theo fix của anh Hà chia sẻ đã thành công 100% nhưng khi bật vpn để xem phim trên Netflix cho thị trường mỹ (vì phim dành cho thị truờng mỹ nhiều hơn các nước khác) thì bị báo lỗi, netflix không cho xem. Sau một thời gian tìm hiểu thì em nhận thấy rằng không phải VPN nào cũng qua mặt được netflix. Trong danh sách các phần mềm VPN qua mặt được netflix có Nord VPN, Express VPN và Cyber ghost

Hamano Kaito

Moderator
Dear các anh,
Các anh có thể chia sẻ cho em xin fix của Nord VPN hoặc Express VPN hoặc cyber ghosts được không ạ. Vì lý do sau:

Hôm trước em có cài VPN Avira theo fix của anh Hà chia sẻ đã thành công 100% nhưng khi bật vpn để xem phim trên Netflix cho thị trường mỹ (vì phim dành cho thị truờng mỹ nhiều hơn các nước khác) thì bị báo lỗi, netflix không cho xem. Sau một thời gian tìm hiểu thì em nhận thấy rằng không phải VPN nào cũng qua mặt được netflix. Trong danh sách các phần mềm VPN qua mặt được netflix có Nord VPN, Express VPN và Cyber ghost

Cyber ghosts không thể nào có fix được. Chỉ có cách là mua key
Dùng c-rac-k thì sẽ bị cấm dùng soft đó luôn, họ dùng cách thức check lấy ID để cấm những ai dùng fix (c-arck) đến soft của họ
Nord VPN có thể dùng 1 key nhiều máy <== VPN này khá dễ chịu, nhưng nếu dùng quá số lượng máy truy cập vào 1 key thì key sẽ bị block (thế thôi)
Express VPN có thể vượt chặn dùng 1 key nhiều máy, nhưng chỉ có thể dùng key đó nếu ko công khai. Vì 1 key được nhiều IP truy cập, key đó sẽ bị block.
Qua mấy ý trên thì VPN hầu như rất khó mà vượt qua được, do họ quản lý trên máy chủ rồi. Muốn vượt thì có đấy nhưng hacke-r sẽ ko bao giờ tung cách ra đâu.

P/s: Bạn để ý thấy lâu lâu có 1 đợt key mấy soft VPN này bị tung ra, đấy là do bị hack-er họ hack system rồi bung ra cho A/C/E xài chùa CHƠI đấy. <== Từ chơi ở đây là ko thể nào xài lâu dài được

ghost_tuyen

Rìu Vàng
Cyber ghosts không thể nào có fix được. Chỉ có cách là mua key
Dùng c-rac-k thì sẽ bị cấm dùng soft đó luôn, họ dùng cách thức check lấy ID để cấm những ai dùng fix (c-arck) đến soft của họ
Nord VPN có thể dùng 1 key nhiều máy <== VPN này khá dễ chịu, nhưng nếu dùng quá số lượng máy truy cập vào 1 key thì key sẽ bị block (thế thôi)
Express VPN có thể vượt chặn dùng 1 key nhiều máy, nhưng chỉ có thể dùng key đó nếu ko công khai. Vì 1 key được nhiều IP truy cập, key đó sẽ bị block.
Qua mấy ý trên thì VPN hầu như rất khó mà vượt qua được, do họ quản lý trên máy chủ rồi. Muốn vượt thì có đấy nhưng hacke-r sẽ ko bao giờ tung cách ra đâu.

P/s: Bạn để ý thấy lâu lâu có 1 đợt key mấy soft VPN này bị tung ra, đấy là do bị hack-er họ hack system rồi bung ra cho A/C/E xài chùa CHƠI đấy. <== Từ chơi ở đây là ko thể nào xài lâu dài được
Dạ, em cảm ơn ý kiến của anh ạ

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT
Public Beta of Emsisoft Cloud Console | All 2019.3 improvements in a nutshell
  • New Emsisoft Cloud Console Beta.
  • Improved device/license mapping. Now supports multiple computers with the same name on the same license.
  • Several minor tweaks and fixes.
Cải tiến nhiều thì fix càn bị đẩy lùi ra xa rồi. {flame}

- Sáng nay email mới nhận được tin mới:
3391

Hamano Kaito

Moderator
@Tran Quang Ha | Cách quản lý key theo tài khoản <== càn ngày càn thấy sao sao ấy, ko thích lắm <= vì họ làm khá giống Bitdefender

Hamano Kaito

Moderator
- Mỗi key đc add vào một tài khoản cố định và id máy cố định --> khó lòng vượt qua để xài chùa đc.

Tạo thêm nhiều bước thì họ phải tạo thêm nhiều cơ sở dữ liệu mới để áp dụng. Mà mình vẫn đang dùng fix do chính mình tạo ngon cơm. Ko bị gì hết
Mình nghĩ chắc cách ha-ck cũ vẫn còn xài tốt với key đã đăng ký, chỉ sợ là họ mom mem check các key
Lúc đó họ phát hiện 1 cái là lại tạo thêm bước xác thực key là die hết cả đám luôn {flame}, {bye}, {rofl}
------------------------------------------
What's new in Simple DNSCrypt 0.6.4
April 8th, 2019
  • Updated dnscrypt-proxy to 2.0.22
  • Updated several languages
  • Updated dependencies
--------------------------------------------
Boom 3d 1.0.10 | Fix cho Boom3d đã tạch, các bạn có thể chờ fix mới hoặc dùng cách của mình nha.
Nói chung dùng cách của mình là an toàn nhất, khỏi phải chờ đợi chi cho mệt.

Sửa lần cuối:

xxxsongxxx

Búa Đá
Tạo thêm nhiều bước thì họ phải tạo thêm nhiều cơ sở dữ liệu mới để áp dụng. Mà mình vẫn đang dùng fix do chính mình tạo ngon cơm. Ko bị gì hết
Mình nghĩ chắc cách ha-ck cũ vẫn còn xài tốt với key đã đăng ký, chỉ sợ là họ mom mem check các key
Lúc đó họ phát hiện 1 cái là lại tạo thêm bước xác thực key là die hết cả đám luôn {flame}, {bye}, {rofl}
------------------------------------------
What's new in Simple DNSCrypt 0.6.4
April 8th, 2019
  • Updated dnscrypt-proxy to 2.0.22
  • Updated several languages
  • Updated dependencies
--------------------------------------------
Boom 3d 1.0.10 | Fix cho Boom3d đã tạch, các bạn có thể chờ fix mới hoặc dùng cách của mình nha.
Nói chung dùng cách của mình là an toàn nhất, khỏi phải chờ đợi chi cho mệt.
bác cho em xin file fix với ạ

Hamano Kaito

Moderator
Process Blocker là một tiện ích nhỏ gọn nhưng rất lợi hại. Ứng dụng sẽ giúp các bạn hoặc quản trị viên hệ thống ngăn chặn các tệp thực thi mà ta muốn chặn
Soft này cùng hãng với 2 soft mà mình đã từng giới thiệu các bạn trước đó | chính là hãng softros
3427
1/ Giới thiệu
Process Blocker là một tiện ích đơn giản giúp quản trị viên ngăn chặn các chương trình như : nhắn tin, trò chơi..... ở nơi làm việc. Tiện ích rất nhỏ gọn và hữu ích, nó chặn/ngăn những chương trình nào được chỉ định trong danh sách. Quy tắc chặn rất linh hoạt và cho phép bạn chặn các ứng dụng bằng ký tự đại diện, lọc theo nhóm người dùng, tạo danh sách trắng và danh sách đen, phát hiện theo CRC. Bằng cách này, tiện ích sẽ ngăn nhân viên sử dụng bất kỳ ứng dụng không mong muốn nào đó mà bạn muốn chặn lại. Tiện ích và các cài đặt có thể được triển khai trong mạng công ty thông qua bộ điều khiển của GPO
Giải thích thệm một số ý chính trong giới thiệu
  • Ký tự đại diện | Tức là chấp nhận các ký tự như hình bên trên
  • CRC là gì ? CRC là một thuật toán giúp nhận dạng các tệp trùng lập (malware có thể dùng điều này để giả danh tệp và thực thi)
  • Danh sách đen và trắng | Không quan trọng lắm, vì các bạn có thể nắm bắt được
  • Bộ điều khiển GPO | Đây là chính sách của Windows, nhắc tới chính sách thì các quản trị viên sẽ hiểu rất rõ <= để tìm hiểu các bạn gõ vào hộp thoại Run gpedit.msc (các chính sách này điều toàn tiếng anh, nếu muốn tìm hiểu các bạn google search nhé)
2/ Fix
Link tải | https://www.processblocker.com/
Hiện tại soft cho có fix hoàn chỉnh nên mình sẽ làm fix trial
Các bạn down copy dòng lệnh bên dưới rồi lưu lại như CMD hoặc BAT
Hướng dẫn sử dụng Fix, sẽ có 2 cách để Fix tự chạy
Sử dụng lịch trình của Win <== cái này các bạn có thể search google là sẽ ra
Sử dụng GPO để chạy lịch khi Windows tắt
Đầu tiên các bạn tạo tệp trial trước, mình sẽ đặt tên là ResetTesting.CMD
Sau đó các bạn mở GPO với lệnh gpedit.msc trong hộp thoại run, xem hình để hiểu
3429

Tiếp đến
3430

Sau khi điền đầy đủ các bạn nhấn OK để hoàn tất

P/s: Chúc các bạn thành công
----------------------------------------------------------
What's new in Zemana AntiMalware 3.1.56 Beta
April 11th, 2019
  • Bug fies in registry item cleaning
  • Localization logic implemented
  • Turkish language support
  • Bosnian language support
  • Croatian language support
  • Serbian (Latin) language support
  • Polish language support
  • Italian language support
  • Other minor fies and improvements
------------------------------------------------------------
Zemana AntiMalware 3.1.66 Beta | Thursday, April 11, 2019 2:13 PM
  • Russian language support
  • Ukrainian language support
  • Czech language support
  • Slovak language support
  • Slovenian language support
  • Indonesian language support
  • Malay language support
------------------------------------------------------------
What's new in Snort 2.9.13
April 11th, 2019
  • New Additions:
  • Snort now supports reload on snort rules update.
  • Addition of a scenario to add a packet to blacklist verdict to ensure the new session will be allowed.
  • Handled a new pre-processor alert in case of the improper end of t HTTP header.
  • Improvements:
  • Modified the calculation of file hash for FTP/HTTP with offset values.
  • Fixed portal authentication connection stuck in half closed state.
  • Updated UDP global timeout for a non-standard port.
-------------------------------------------------------------------
April 15, 2019 - LogonExpert v7.7 is released.
Added:

• Full support of Windows 10 May 2019 Update version 1903
  • Support of high DPI displays
Fixed:
  • Command line key "-force" (with dash) not working
--------------------------------------------------------------
Soundop Version History | 04/15/19 Version 1.7.0.9
  • Increased length of the recent file list.
  • Fixed some bugs.

Sửa lần cuối:

Hamano Kaito

Moderator
What's new in DAEMON Tools Ultra 5.5.0.1046
April 19th, 2019
What's new:
  • Back up files from mobile devices to PC
  • Mount ISO.WV images
  • Mount FLAC, WAV and APE tracks
Bugs fixed:
  • Minor bugs
Link tải | https://www.softpedia.com/get/CD-DVD-Tools/Virtual-CD-DVD-Rom/DAEMON-Tools-Ultra.shtml
Fix | Không công khai được, xin lỗi các bạn nhé................
------------------------------------------------
Version IDM 6.32 Build 10 Final is available (Apr/19/2019)

What's new in version IDM 6.32 Build 10?

- Improved browser integration modules
- Added support of new AV1 video type
- Improved video recognition in web players
- Fixed bugs
--------------------------------------------------
Bài sẽ ko lưu trên #1
Link |

Sửa lần cuối:

Ctrl+S

Rìu Chiến Bạc
Trial Reset Kaspersky 3.1.0.29

Bản này không phải bản nguyên gốc của KRT_CLUB. Bản này được các thành viên ru-board build lại từ các bản trước đó chắc do không có mã nguôn nên build lại chạy phải chạy nhiều tiến trình nhưng cơ bản là vẫn reset được cho kaspersky mới nhất.

Mà cái phần mềm KRT là thứ vô lý nhất. Phần mềm dùng để bẻ khoá phần mềm khác mà lại đòi hỏi phải có bản quyền, và gần đây có thêm vụ block key nữa mới bá đạo. khi nào không dùng free được thì mua key kaspersky dùng cho chắc.

Hamano Kaito

Moderator
Bản này không phải bản nguyên gốc của KRT_CLUB. Bản này được các thành viên ru-board build lại từ các bản trước đó chắc do không có mã nguôn nên build lại chạy phải chạy nhiều tiến trình nhưng cơ bản là vẫn reset được cho kaspersky mới nhất.

Mà cái phần mềm KRT là thứ vô lý nhất. Phần mềm dùng để bẻ khoá phần mềm khác mà lại đòi hỏi phải có bản quyền, và gần đây có thêm vụ block key nữa mới bá đạo. khi nào không dùng free được thì mua key kaspersky dùng cho chắc.

Quá nhảm nhí, mình cũng định rãnh tự làm reset cho Kas doanh nghiệp thử. Nhưng do làm đang xài emsisoft nên chưa có ý định tìm tòi thử.
Khả năng chỉ là các tệp hoặc registry thôi, vì Kas tạo trial tuy thông qua mạng nhưng vẫn cho tạo lại. <= Test trên máy ảo sau khi restore về snapshort ban đầu thì Kas vẫn có 30 days
Có thể track chính cái tools trial của những người làm trailreset cũng được
Key Kas với Eset rất là nhiều, theo mình biết thì ko bao giờ hết đâu ! Ahihihi