Chia sẻ - Tổng hợp bộ truyện tranh thời bé hay đọc | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Tổng hợp bộ truyện tranh thời bé hay đọc

statistics

Moderator
Thành viên BQT
Trong ta ai cũng có một tuổi thơ, có người tuổi thơ gắn liền với siêu nhân, thẻ bài, cảnh sát bắt cướp,… Nhưng với tôi thì đó là truyện. Thì hôm nay tôi chia sẻ truyện {big_smile}

List truyện bao gồm:

• Chú Thòng
  • Conan ( 924 Chap )
  • Doraemon phiên bản English
  • Dragon Ball
  • Dragon Quest
  • Shin – Cậu bé bút chì
  • Cuốn từ điển kì bí
  • Nhóc siêu quậy Phần 1
  • Ô lông viện
  • Ô lông viện – Sinh vật sống.
  • Ô lông viện Phần 2
  • Yaiba
  • Làng Xitrum
  • YiGi – Oh
  • Hesman
  • Hiệp sĩ giấy
Download:

Xem Online:

Các bạn muốn kéo thêm truyện gì có thể comment bên dưới để mình kiếm nhé.

Cám ơn bạn SecretGarden của nethd.org đã tổng hợp lại cho mọi người.

Sửa lần cuối:

statistics

Moderator
Thành viên BQT
Hồi bé hay đọc Dragon Ball và Hesman :D
Mình hồi bé chỉ đọc duy nhất 1 truyện Doraemon sau này mới đọc thêm các truyện khác :v, nên truyện Dragon Ball với Hesman chưa đọc thử lần nào. Mình cũng đang kéo bộ Hesman về cho anh em.
Cho mình hỏi ngày xưa có mấy truyện conan dài đúng không nhỉ
Em cũng không nhớ nữa anh :v hình như là có kiểu giống ngoại truyện như trên tivi.

hongmieu98

Rìu Vàng Đôi
Mình hồi bé chỉ đọc duy nhất 1 truyện Doraemon sau này mới đọc thêm các truyện khác :v, nên truyện Dragon Ball với Hesman chưa đọc thử lần nào. Mình cũng đang kéo bộ Hesman về cho anh em.

Em cũng không nhớ nữa anh :v hình như là có kiểu giống ngoại truyện như trên tivi.
Mấy quyển đấy bìa trông nó khác chứ không giống truyện ngắn -)))) tìm mãi không thấy đâu

D

dmcsdinhmenhcuocsong

Vậy mà hồi nhỏ toàn đọc trạng quỳnh,trạng quỷnh, truyện cười dân gian việt nam, kho tàng truyện cổ tích dân gian việt nam rồi ca dao tục ngữ việt nam thôi chứ chưa bao giờ được đọc những quyển nước ngoài, buồn thật, mình nghĩ những quyển truyện nơi lưu giữ kí ức tuổi thơ, mình nên mua nó dù sách mới hay sách cũ, cầm nó trên tay mới thấy tuổi thơ hiện về chứ cắm mắt vào màn hình máy tính thì chỉ có mỏi mắt hại thân thôi.

jacjochay12

Búa Đá
Mình cảm ơn, nếu có thời gian cũng phải xem lại truyện Hesnam. Hay :v

jacjochay12

Búa Đá
Lúc bé em cũng xem hesman, nhưng sau này xem lại trên máy tính thì thấy hết cảm xúc như lúc nhỏ rồi bác ạ {pudency}
Cảm giác lật đọc từng trang truyện thích làm sao.hì

statistics

Moderator
Thành viên BQT
Mấy quyển đấy bìa trông nó khác chứ không giống truyện ngắn -)))) tìm mãi không thấy đâu
truyện ngắn mà nó gộp lại đó anh.
Vậy mà hồi nhỏ toàn đọc trạng quỳnh,trạng quỷnh, truyện cười dân gian việt nam, kho tàng truyện cổ tích dân gian việt nam rồi ca dao tục ngữ việt nam thôi chứ chưa bao giờ được đọc những quyển nước ngoài, buồn thật, mình nghĩ những quyển truyện nơi lưu giữ kí ức tuổi thơ, mình nên mua nó dù sách mới hay sách cũ, cầm nó trên tay mới thấy tuổi thơ hiện về chứ cắm mắt vào màn hình máy tính thì chỉ có mỏi mắt hại thân thôi.
Có đủ bộ thì đọc mấy tập nào còn thiếu :v, hồi xưa sưu tập truyện nhưng chưa bao giờ đủ :v
Mình cảm ơn, nếu có thời gian cũng phải xem lại truyện Hesnam. Hay :v
mình kéo về rồi đó bác
Lúc bé em cũng xem hesman, nhưng sau này xem lại trên máy tính thì thấy hết cảm xúc như lúc nhỏ rồi bác ạ {pudency}
:v cầm đọc hay hơn, kiểu đọc truyền thống nó cảm xúc hơn nhiều. Cơ mà hồi xưa có siêu nhân nữa. Coi full bộ siêu nhân cuồng phong, tập cuối siêu nhân xanh lá chết làm mình buồn mấy ngày.

crisss

Coordinator
Thành viên BQT
Cảm giác lật đọc từng trang truyện thích làm sao.hì
Haha đúng rồi bác, coi mấy đoạn các mãnh sư ráp lại tạo kiếm ánh sáng, em nhớ được nhiêu đây {beauty}

Có đủ bộ thì đọc mấy tập nào còn thiếu :v, hồi xưa sưu tập truyện nhưng chưa bao giờ đủ :v

mình kéo về rồi đó bác

:v cầm đọc hay hơn, kiểu đọc truyền thống nó cảm xúc hơn nhiều. Cơ mà hồi xưa có siêu nhân nữa. Coi full bộ siêu nhân cuồng phong, tập cuối siêu nhân xanh lá chết làm mình buồn mấy ngày.
Siêu nhân cuồng phong phải là có 3 người cầm kiếm hông nhỉ, hồi nhỏ em ít xem không nhớ rõ {big_smile}

TheDoctor

Búa Đá
Mình thì Đô rê mon (bản in từ trái sang phải cũ) (truyện ngắn, truyện dài, truyện màu, Đô rê mon Toán học, Đô rê mon Thêm, Đô rê mon Bóng chày), Conan, Inu, Na Tra, TDK, VN thì có bộ Thần Đồng Đất Việt {beauty}
Bây h k biết truyện Nhật còn bộ nào in từ trái sang phải không, trước 2010 thì NXB Kim Đồng vẫn in từ trái sang phải {sad} Vẫn giữ quyển Đô rê mon xuất bản từ 199x của ông anh {adore}

hongmieu98

Rìu Vàng Đôi
Mua mấy cái máy đọc sách ấy bác, mình đọc thấy nó không hại mắt lắm

statistics

Moderator
Thành viên BQT
Haha đúng rồi bác, coi mấy đoạn các mãnh sư ráp lại tạo kiếm ánh sáng, em nhớ được nhiêu đây {beauty}

Siêu nhân cuồng phong phải là có 3 người cầm kiếm hông nhỉ, hồi nhỏ em ít xem không nhớ rõ {big_smile}
:v mình cũng nhớ mang máng, hồi xưa cứ Gao ồ tụp pi ồ tá ghề với Sin Sin tồ chon chá mua kiếm về chém {feel_good}
Mình thì Đô rê mon (bản in từ trái sang phải cũ) (truyện ngắn, truyện dài, truyện màu, Đô rê mon Toán học, Đô rê mon Thêm, Đô rê mon Bóng chày), Conan, Inu, Na Tra, TDK, VN thì có bộ Thần Đồng Đất Việt {beauty}
Bây h k biết truyện Nhật còn bộ nào in từ trái sang phải không, trước 2010 thì NXB Kim Đồng vẫn in từ trái sang phải {sad} Vẫn giữ quyển Đô rê mon xuất bản từ 199x của ông anh {adore}
Bác cũng đam mê doraemon à, metooo, tiếc là không đủ tiền để mua hết bộ của em nó :D

Giờ mình vẫn còn giữ kho truyện hơn 200 cuốn :v ( các loại ) giờ thì cho bớt người ta, mà con nít giờ nó hết đọc truyện rồi, truyện nó không thèm nữa {embarrassed} với lại hết tẹt lon, dích hình, 5 -10, cảnh sát bắt cướp rồi :(

Đúng là mỗi thế hệ mỗi khác có mỗi thú vui.

D

dmcsdinhmenhcuocsong

Cảm ơn bạn, tôi chỉ ao ước là đem luôn thư viện về nhà để không cần chọn lựa.

TheDoctor

Búa Đá
:v mình cũng nhớ mang máng, hồi xưa cứ Gao ồ tụp pi ồ tá ghề với Sin Sin tồ chon chá mua kiếm về chém {feel_good}

Bác cũng đam mê doraemon à, metooo, tiếc là không đủ tiền để mua hết bộ của em nó :D

Giờ mình vẫn còn giữ kho truyện hơn 200 cuốn :v ( các loại ) giờ thì cho bớt người ta, mà con nít giờ nó hết đọc truyện rồi, truyện nó không thèm nữa {embarrassed} với lại hết tẹt lon, dích hình, 5 -10, cảnh sát bắt cướp rồi :(

Đúng là mỗi thế hệ mỗi khác có mỗi thú vui.

Mình thì giữ ít hơn thím {byebye}
Con nít tuỳ đứa, nhưng nói chung là đọc truyện giấy hay báo giấy cảm giác nó rất khác so với đọc ebook.
Cái cảm giác mở từng trang giấy + mùi giấy mới k biết trẻ em sau này bọn nó còn biết không {adore}

hongmieu98

Rìu Vàng Đôi
Mình thì giữ ít hơn thím {byebye}
Con nít tuỳ đứa, nhưng nói chung là đọc truyện giấy hay báo giấy cảm giác nó rất khác so với đọc ebook.
Cái cảm giác mở từng trang giấy + mùi giấy mới k biết trẻ em sau này bọn nó còn biết không {adore}
-))))) giờ bọn nó toàn xem youtube, chơi freefire... khó lắm

hongmieu98

Rìu Vàng Đôi

mình kéo về rồi đó bác

Sách anh ngày xưa bìa nó trông như thế này

Đọc nội dung có vẻ hay hơn mấy cái tập bìa gạch thì phải vì đọc nó liền mạch luôn chứ không bị cắt.