Thiết kế & Đồ họa - [Tổng hợp] Adobe Photoshop 5.0, 6.0, 7.0, 8.0 (CS), 9.0 (CS2), 10.0 (CS3) - Ứng dụng chỉnh sửa ảnh số 1 thế giới | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thiết kế & Đồ họa [Tổng hợp] Adobe Photoshop 5.0, 6.0, 7.0, 8.0 (CS), 9.0 (CS2), 10.0 (CS3) - Ứng dụng chỉnh sửa ảnh số 1 thế giới

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Photoshop 5.0

Photoshop 6.0

Photoshop 7.0

Photoshop 8.0

Photoshop 9.0

Photoshop CS3

Lưu ý: Khi cài Photoshop CS3 thì các bạn phải gỡ các chương trình Photoshop từ 7.0 đến 9.0 và tắt trình duyệt FireFox cũng như Internet Explorer, nên các bạn nào mà thấy phần mềm này mình sử dụng thật thành thạo và thật cần thiết cho công việc của mình thì hãy download, còn nếu bạn nào thấy ko thật cần thiết và chưa thành thạo khi sử dụng thì tốt nhất là các bạn cứ dùng các bản cũ hơn :)

Download các phiên bản:

Nếu có link die phiền các bạn thông báo cho mình để fix lại link nhanh nhất!

Cảm ơn các bạn rất nhiều :)

Sửa lần cuối:

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
update phiên bản mới đi bạn ê. Tôi hơi bị các phần mềm của bạn đấy
thanks for share

Mới nhất rồi đó bạn, bản CC 2018. Từ bản 5.0 đến CS5 do mình upload lên từ trước nên đảm bảo, các phiên bản mới nhất do chưa có thời gian kiểm tra kỹ nhưng các phiên bản đó nhận được những ý kiến, phản hồi tốt nên mình mới quyết định đưa link lên. Sẽ cập nhật liên tục topic này ;)

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Có cần cỏ cho CC 2019 chưa bác.

Bản CC 2019 hiện đã ra mắt, nhưng hiện giờ mình không dùng wifi hay là mạng dây để mà thoải mái tải về test cho các bạn được. Hiện mình đang ở trong đơn vị, dùng wifi phát từ iPhone ra 2GB/1 ngày. Mình đã lên mạng tìm hiểu các bản Photoshop CC 2019 nhưng phản hồi của mọi người không tốt nên mình chưa upload lên, nếu bạn có bản 2019 mà bản thân bạn đã cài được, dùng được thì có thể hỗ trợ cho mình :)

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
hóng bản cc 2019 của bạn
có bản chuẩn cc 2019 full up nhé

Hóng thì cũng hơi lâu đấy, vì mình đang công tác trong Quân đội, đơn vị thì lại ở chỗ rừng rú, xa dân nên bất tiện về vấn đề Internet. Các bạn có thể lên mạng tìm hiểu các bản CC 2019 đã được upload trên các diễn đàn, và hỏi đáp trực tiếp trên đó để test thử, thay vì mất thời gian chờ hóng :D
Và mình cũng khuyên là hiện tại nhà mình làm nghề ảnh, cũng chỉ dùng bản CS2 cộng thêm các plugin cũng như các phần mềm chỉnh sửa màu đi kèm thôi, mà hiệu quả rất tốt. Chạy trơn tru, nhẹ nhàng, mà thao tác lại đơn giản, gọn gàng, không yêu cầu quá nhiều như các bản mới nhưng hiệu quả công việc tốt!
Ngoài ra các bạn cũng có thể sử dụng thêm các bản Portable để phục vụ cho việc sửa ảnh nâng cao, mà không gây nặng nề cho máy tính!

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Mình tin là "Cách thuốc" của Photoshop CC 14 có nhầm lẫn
bản 32bit thì thư muc phải là C:\Program Files (x86)
bản 64bit thì thư mục : C:\Program Files

Mình ghi lộn dòng nên đã sửa lại! Cảm ơn bạn đã thông báo! Chúc bạn vui vẻ!

tthandb

Búa Gỗ
phiên bản nào của PTS mà vừa nhẹ vừa hiệu quả trong việc chỉnh sửa ảnh đơn giản nhỉ? Mình đề cao việc nhẹ và tiện dụng hơn là việc nhiều chức năng thừa thãi ko dùng đến để rồi mỗi lần bật lên lại đợi cả phút. Tks bạn nhe ^^

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
phiên bản nào của PTS mà vừa nhẹ vừa hiệu quả trong việc chỉnh sửa ảnh đơn giản nhỉ? Mình đề cao việc nhẹ và tiện dụng hơn là việc nhiều chức năng thừa thãi ko dùng đến để rồi mỗi lần bật lên lại đợi cả phút. Tks bạn nhe ^^

Photoshop CS2 mà dùng thôi bạn, đơn giản hiệu quả. Nhà mình làm nghề ảnh hàng chục năm trời cũng chỉ dùng bản này thôi, có chăng dùng thêm các plug-ins và các phần mềm phụ chỉnh màu đi kèm khác thôi. Bản CS2 đáp ứng đủ tiêu chí như bạn nói: Nhẹ, sử dụng đơn giản, mà hiệu quả rất tốt.

hvavall

Búa Gỗ
Mình đang dùng bản portable cc 13, thỉnh thoảng mới sử dụng, thấy cũng tiện, cài đặt nhanh, ko cần thuốc. Forum mình có mục phần mềm portable ko ad ơi?

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Mình đang dùng bản portable cc 13, thỉnh thoảng mới sử dụng, thấy cũng tiện, cài đặt nhanh, ko cần thuốc. Forum mình có mục phần mềm portable ko ad ơi?

Bản Portable thì đương nhiên là gọn gàng và nhanh hơn so với bản cài đặt, tuy nhiên vì một số lý do như tương thích các chức năng, rồi plugins, rồi các phần mềm phối màu liên quan nên mình không thích dùng Portable đối với Photoshop, mặc dù mình là người thích dùng Portable.
Forum mình có mục phần mềm Portable, bạn post vào bên trong box đó nhé ;)
https://vn-z.vn/forums/phan-mem-portable.120/

Bản Photoshop CC 2018 ko cài được bác ơi. Hướng dẫn thì bảo chạy file autorun, mà trong đây ko có, chạy setup.exe cũng k đc. Bác xem lại giúp e với ạ @@

Teplice

Thành viên BQT
Trước có tải bản Photoshop CS3 ở đâu mà full 3GB, giờ không nhớ nữa, ai có bản full up hộ mình cái

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Cứ báo lỗi như này thôi ạ :( Bác test thử giúp e với. Đã tắt mạng và run file as admin.
[Xem phần đính kèm 77

Khổ nỗi mình đang công tác tại đơn vị Quân đội, ở trên biên giới mạng yếu (chủ yếu xài 3G đăng ký theo MB 1 ngày) nên lên diễn đàn để trao đổi với các thành viên thôi là sướng lắm rồi :D Mình gửi link trang gốc của nó bạn lên đó hỏi trực tiếp boss ở trên đó nhé :D
=====
Trước có tải bản Photoshop CS3 ở đâu mà full 3GB, giờ không nhớ nữa, ai có bản full up hộ mình cái

Mình nghĩ bạn tải cả bộ CS3 (all products - tất cả các sản phẩm) mới lên đến 3GB quá, chứ bản Photoshop này full, được chính tay mình upload lên và test thử rồi ;)