Thiết kế & Đồ họa - Tổng hợp 7 ứng dụng làm video ảnh đơn giản nhất! | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thiết kế & Đồ họa Tổng hợp 7 ứng dụng làm video ảnh đơn giản nhất!

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Hiện tại các bạn cũng biết có rất nhiều phần mềm tạo video từ ảnh, bao gồm phần mềm mất phí và miễn phí mà các bạn có thể lựa chọn để tạo video của mình, có những phần mềm nhiều công cụ và hiệu ứng chỉnh sửa chỉ dành riêng cho dân làm video chuyên nghiệp, bên cạnh đó cũng có những phần mềm cực kỳ đơn giản. Bạn chỉ cần vài thao tác là có thể tạo được một video ảnh và nhạc rồi.

Topic này sẽ tổng hợp lại cho các bạn những phần mềm tạo video từ ảnh đơn giản trên máy tính, những phần mềm dưới đây là những phần mềm tạo video đơn giản nhất để các bạn có thể tự tạo một video ảnh theo ý thích của mình mà không cần phải mất nhiều công tìm hiểu nhiều.

Tổng hợp 7 phần mềm làm video ảnh đơn giản nhất
  • 1. Proshow Producer
  • 2. Proshow Gold
  • 3. Windows Movie Maker
  • 4. Sony Vegas Pro
  • 5. Magix PhotoStory Easy
  • 6. PhotoFilmStrip
  • 7. Slideshow Movie Creator
1. Proshow Producer

Phần mềm tạo video từ ảnh này có một quy trình làm việc đơn giản cho đến những hiệu ứng màu sắc, hình ảnh chuyên nghiệp, hỗ trợ người dùng tạo một slideshow chỉ trong một thời gian ngắn. Ngoài ra Proshow Producer còn tương thích với hầu hết phiên bản của hệ điều hành Windows. Nhược điểm của phần mềm này là ngốn nhiều tài nguyên trên máy tính và sử dụng tối đa CPU của bạn

Bạn cũng có thể tạo ra các lớp, tùy chỉnh thiết lập video, tùy chọn các chỉnh sửa như độ tương phản, độ sáng, màu sắc, độ nét, mờ, thiết lập các điều chỉnh chuyển động, hiệu ứng, thay đổi các thiết lập chú thích, phụ đề và hiệu ứng âm thanh trên Proshow Producer.

Hiện tại Proshow Producer được nhiều studio, công ty hoặc cá nhân sử dụng bởi độ phổ biến trong các phần mềm làm video, với các tính năng dễ sử dụng, nhanh gọn cùng với hiệu ứng chuyển cảnh đẹp và khả năng tùy chỉnh không giới hạn, Proshow Producer đã chứng minh một điều rằng mức độ sử dụng của phần mềm này là cực kỳ rộng rãi, nếu bạn có nhiều ảnh kỷ niệm của mình từ những chuyến du lịch, ảnh cưới của bạn thì hãy tải và cài đặt Proshow Producer để tạo những câu chuyện tuyệt vời của mình và lưu giữ lại chúng.

Download Proshow Producer từ diễn đàn VN-Zoom.org:

2. Proshow Gold

Bên cạnh Proshow Producer thì phần mềm này còn có thêm một người anh em là Proshow Gold, phần mềm này cũng có ngoại hình y hệt người anh em của mình. Bạn có thể tạo ra những video ảnh hết sức chuyên nghiệp với những thao tác đơn giản. Với thiết kế nhằm mục đích nhằm giúp người dùng nhanh chóng tạo ra trình chiếu từ các file ảnh và video cá nhân của mình. Sau đó bạn có thể tùy chỉnh nó bằng cách thêm bài hát, hiệu ứng chuyển cảnh, thêm phụ đề hoặc chú thích và hình ảnh động, cuối cùng bạn có thể chia sẻ video của mình lên Youtube hoặc Facebook.

Thao tác để sử dụng phần mềm này rất đơn giản, trước tiên người dùng chỉ cần thêm nội dung như nhạc, ảnh, video hoặc tập tin văn bản. Sau đó bạn có thể sắp xếp chúng vào từng phần ở trên Proshow Gold chỉ bằng thao tác kéo và thả, tiếp đến hãy chọn tự động sắp xếp hiệu ứng chuyển cảnh hoặc tự chọn hiệu ứng chuyển cảnh ở giữa các bức ảnh, cuối cùng là tạo video theo các định dạng có sẵn trên phần mềm.

Link download Proshow Gold full:

Bản cài đặt: http://www.fshare.vn/file/JPQAWIGIXT4S
Cr@ck: http://www.fshare.vn/file/4SC354WYRQ2V

3. Windows Movie Maker

Công cụ này là một trong những phần mềm chỉnh sửa video, tạo video ảnh phổ biến nhất hiện nay, bạn có thể dễ dàng tạo câu chuyện của mình từ những bức ảnh, đoạn video với những khoảnh khắc kỷ niệm như đi du lịch, ảnh cưới, sinh nhật, hoặc đơn giản chỉ là nổi hứng làm một video nhạc với bài hát mà mình yêu thích.

Với giao diện đơn giản, bạn có thể dễ dàng sử dụng Windows Movie Maker kể cả khi không phải là một chuyên gia, từ nhứng thao tác đơn giản như thêm video, thêm nhạc, tạo hiệu ứng chuyển cảnh, hiệu ứng màu sắc, không những thế bạn có thể dễ dàng xử lý khâu cắt, ghép ảnh, sắp xếp ảnh phù hợp với ý thích của mình, thêm logo bản quyền của riêng mình và nội dung vào video... Ngoài ra Windows Movie Maker còn hỗ trợ rất nhiều định dạng file video đầu ra khác nhau như MP3, WMA, WAV, AVI... giúp cho người dùng dễ dàng lựa chọn được định dạng video phù hợp nhất cho thiết bị của mình.

Link download Windows Movice Maker miễn phí:

4. Sony Vegas Pro

Đây là công cụ làm video ảnh chuyên nghiệp, nó được thiết kế để hỗ trợ riêng cho các chuyên gia sáng tạo thông qua việc kết hợp với dòng thời gian dựa trên track quen thuộc cùng với hàng trăm cải tiến chu trình làm việc, có thể nói rằng Sony Vegas Pro là phương tiện tiếp cập mới mẻ và hiện đại cho việc chỉnh sửa sản phẩm đã hoàn thiện. Hỗ trợ nhiều định dạng và nhiều quy trình để tạo ra sản phẩm hơn, giúp bạn có thể dễ dàng truyền tải thông điệp và thể hiện khả năng sáng tạo nghệ thuật của mình.

Với công cụ chỉnh sửa video tiên tiến, hiệu ứng mạnh mẽ, thao tác thực hiện đơn giản, giao diện Sony Vegas Pro cung cấp cho bạn một loạt công cụ cải tiến ấn tượng cùng với không gian làm việc kết hợp nhiều tác vụ sản xuất khác nhau, về hiệu suất hoạt động thì phần mềm này cần một hệ điều hành 64 bit để có được hiệu suất hoạt động hiệu quả nhất, với việc tập trung mạnh vào hệ điều hành 64bit, Sony Vegas Pro đã khắc phục được nhiều hạn chế của cấu trúc phần mềm cũng như phần cứng hệ điều hành 32bit, cho phép người dùng trải nghiệm được tối đa tính năng cùng với tính ổn định cao trong quá trình sử dụng. Cung cấp cho người dùng tính năng biên tập chuyên nghiệp, xử lý đồ họa nhanh chóng, chỉnh sửa và cắt ghép mở rộng và đĩa ghi Blu-ray, DVD...

Nếu bạn đang cần một phần mềm xử lý video chuyên nghiệp, những đoạn phim, video tạo sự khác biệt thì hãy tải ngay Sony Vegas Pro về máy của mình và sử dụng phần mềm chuyên nghiệp này nhé.

Download Sony Vegas Pro 16 full:

5. Magix PhotoStory Easy

Với giao diện đơn giản dễ sử dụng cùng với các trình điều khiển độc đáo, bất cứ ai cũng có thể tạo slideshow của riêng mình bằng Magix PhotoStory Easy, bạn có thể dễ dàng tự động tối ưu, thiết kế nhiều hiệu ứng, lồng tiếng và tạo các slideshow bằng bất kỳ bức ảnh nào của bạn, bạn cũng có thể chuyển đổi tất cả các bức hình và video clip của bạn vào trong một trình chiếu đáng kinh ngạc bằng cách sử dụng văn bản, nhạc và hiệu ứng một cách dễ dàng.

Magix PhotoStory Easy sẽ cung cấp cho các bạn 20 mẫu Template về các chủ đề khác nhau như: sinh nhật, giáng sinh, năm mới, dịp lễ... Các tùy chọn cài đặt cho slideshow, hiệu ứng, tiêu đề, nhạc nền... Xem xét các định dạng ảnh đặc biệt và tránh các đường viền đen xung quanh ảnh chân dung, bạn có thể thêm hiệu ứng để tạo ảnh động.

Download Magix PhotoStory Easy 2019 full:

6. PhotoFilmStrip

Ứng dụng PhotoFilmStrip là một ứng dụng hoàn toàn miễn phí và dễ sử dụng, chỉ cần 3 bước đơn giản là bạn đã có thể tạo được video clip từ nhiều bức ảnh khác nhau của mình, bạn chỉ cần chọn hình ở bước đầu, sau đó tùy chỉnh các hiệu ứng, hướng di chuyển của bạn và cuối cùng là tạo video clip của bạn.

Phần mềm này sở hữu một giao diện hết sức đơn giản, cho phép người dùng dễ dàng thực hiện nhiều thao tác quan trọng, như là tùy chỉnh slide của mình, hoặc thiết lập điểm bắt đầu chuyển động và kết thúc chuyển động ở 2 bên tay trái và tay phải, còn ở phía trung tâm bạn có thể thấy ở cái cột nhỏ đó có những công cụ sẽ cung cấp quyền truy cập vào những chức năng cần thiết để tùy chỉnh hướng chuyển động.

Download PhotoFilmStrip:

7. Slideshow Movie Creator

Với GiliSoft Slideshow Movie Creator bạn có thể kết hợp những bức ảnh của mình vào video, biến những bức ảnh tĩnh của bạn thành những trình chiếu ấn tượng và sống động để dễ dàng chia sẻ với người khác bằng mạng xã hội, thiết bị di động hoặc chép ra đĩa DVD.

Ứng dụng này cung cấp cho bạn nhiều các định dạng âm thanh như: MP3, WMA, OGG, FLAC, M4A, AAC, AU... làm nhạc nền. Nó cũng hỗ trợ thu âm thanh từ tập tin video để làm nhạc nền cho slide nếu bạn muốn, nếu bạn muốn thêm lời thoại của bạn vào trình chiếu thì bạn có thể sử dụng tính năng ghi âm từ microphone và máy tính, phần thiết kế hiệu ứng thì Slideshow Movie Creator cung cấp rất nhiều theme có sẵn để giúp bạn dễ dàng tạo ra video hình ảnh cũng như hỗ trợ thiết kế tiêu đề và credit, chỉnh độ sáng, độ tương phản của video và ảnh, ngoài ra bạn có thể xoay ảnh, lật ảnh một cách dễ dàng... Hoàn tất chỉnh sửa bạn có thể xem trước mọi thay đổi thực hiện theo thời gian thực.

Download Slideshow Movie Creator full:

Trên đây là những phần mềm tạo và chỉnh sửa video đơn giản ở trên máy tính, bạn có thể chọn thoải mái cho mình một công cụ để thực hiện tạo video nhạc và chia sẻ câu chuyện của bạn với bạn bè và người thân của mình nhé.

Ff360

Xôi Chả Lạc
Mình toàn kết hợp Proshow với Vegas :v

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Producer với Gold khác nha ntn thớt.

Có lẽ để ngắn gọn, súc tích hơn thì bạn lên Google search để tìm hiểu một cách khách quan hơn nhé ;) Có rất nhiều bài viết so sánh giữa 2 phần mềm, mặc dù cùng 1 nhà phát hành :)