PM Việt hóa & Portable - Tổng hợp 4 phần mềm lập gia phả Tiếng Việt/Việt hóa tốt nhất! | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

PM Việt hóa & Portable Tổng hợp 4 phần mềm lập gia phả Tiếng Việt/Việt hóa tốt nhất!

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Bạn đang muốn tìm kiếm phần mềm tạo cây gia phả cho dòng họ của mình, nhưng băn khoăn không biết phần mềm nào đơn giản lại dễ sử dụng. Vậy mời các bạn tham khảo 4 phần mềm tạo gia phả bằng Tiếng Việt/Việt hóa dưới đây:

1. VNGP

VNGP là phần mềm soạn thảo gia phả bằng tiếng Việt, hỗ trợ chức năng vẽ tự động vô cùng tiện lợi nhằm tạo ra sơ đồ phả hệ dòng họ cực kỳ nhanh chóng. VNGP còn giúp chỉnh sửa thông tin trong gia phả dễ dàng, chia sẻ với các thành viên trong gia đình hoặc in ra giấy.

Với giao diện thân thiện, dễ sử dụng ngay cả người mới sử dụng lần đầu cũng có thể hoàn thành cây gia phả cho dòng họ mình nhanh chóng.

2. GiaPhaVN

GiaPhaVN là phần mềm tạo gia phả dòng họ hoàn toàn miễn phí, với giao diện đơn giản rất dễ sử dụng. Cho phép tạo cây gia phả nhanh chóng, với đầy đủ các thông tin cần thiết mà lại tiết kiệm đáng thời gian.

Đặc biệt, GiaPhaVN lại khá nhẹ nên không làm tốn bộ nhớ của bạn. Thậm chí, còn cho phép lưu các thông tin của từng thành viên trong gia đình vào cây phả hệ, nên khi thực hiện tạo gia phả vô cùng nhanh chóng.

3. Phần mềm quản lý gia phả

Phần mềm quản lý gia phả này có giao diện đơn giản, hỗ trợ nhiều tính năng như vẽ cây trực quan, quản lý ảnh, tài liệu, hỗ trợ in ấn. Đồng thời, còn cho phép xuất dữ liệu ra cả định dạng Word, PDF, Excel.

Phần mềm quản lý gia phả này vô cùng tiện lợi, khoa học. Nhờ đó đã giúp nhiều dòng họ, gia đình quản lý được gia phả của mình, giúp duy trì gắn kết các thành viên trong dòng họ lại với nhau.

4. Agelong Tree (Việt hóa)

AgeLong Tree là một tiện ích giúp bạn có thể tạo một gia phả cho dòng họ hay gia đình. Tạo mối liên kết giữa các thành viên trong gia đình qua nhiều thế hệ khác nhau nhưng cùng một dòng tộc. Phần mềm cho phép bạn lưu trữ thông tin cũng như các sự kiện đi kèm. Thậm chí phần mềm này còn được đánh giá là quá dễ sử dụng cho cả những người bắt đầu

Không sai khi nói AgeLong Tree là một phần mềm tạo gia phả dễ dùng với các tính năng tìm kiếm và thống kê các thành viên, và đính kềm các tập tin, hình ảnh hay file âm thanh hoặc video. Nhìn vào cây phả hệ bạn có thể dễ dàng thấy được thông tin về các thành viên trong gia đình rất chi tiết và rõ ràng

Các tính năng chính của AgeLong Tree:

- Xây dựng cây giả phả dòng họ
- Đính kèm file ảnh, video, âm thanh
- Tìm kiếm các thành viên
- Thống kê số lượng và lọc số liệu nhanh chóng

Hãy chọn cho mình phần mềm phù hợp nhất để nhanh chóng soạn thảo cây phả hệ cho dòng họ của mình bạn nhé!

Sửa lần cuối:

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT

hd00842

Búa Gỗ
Phần mềm quản lý gia phả như bạn nói hiện tại chưa có thuốc. Bạn có thể vào topic này của mình:

để tìm các phần mềm gia phả mà bạn mong muốn :) Agelong Tree là 1 trong số những phần mềm tốt mà bạn nên dùng :)
Mình thấy trên google họ có thuốc rồi mà bạn. Cái Agelong Tree lỗi nhiều quá lại ko có tiếng Việt nữa

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Mình thấy trên google họ có thuốc rồi mà bạn. Cái Agelong Tree lỗi nhiều quá lại ko có tiếng Việt nữa

AgeLong Tree mình post lên diễn đàn có bản Việt hóa đi kèm đó bạn, với lại bạn nói phần mềm bạn đang tìm có thuốc trên mạng thì tại sao bạn không tải về luôn? :D Nếu có bạn có thể gửi địa chỉ lên đây để mình tải về và test thử xem sao.

hd00842

Búa Gỗ
AgeLong Tree mình post lên diễn đàn có bản Việt hóa đi kèm đó bạn, với lại bạn nói phần mềm bạn đang tìm có thuốc trên mạng thì tại sao bạn không tải về luôn? :D Nếu có bạn có thể gửi địa chỉ lên đây để mình tải về và test thử xem sao.
Bản đó bị lỗi không dùng đc bạn ah
Mình thấy có bạn này Cr@ck đc rồi nhưng ko có link down

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Bản đó bị lỗi không dùng đc bạn ah
Mình thấy có bạn này Cr@ck đc rồi nhưng ko có link down

Mình không dùng AgeLong nên chưa biết nó lỗi như thế nào, nhưng từ trước đến nay các thành viên đã cài đều không thấy phản hồi lại có lỗi gì mà nói đều dùng tốt. Không hiểu bạn bị lỗi cụ thể ở chỗ nào?
Với lại video cr@ck kia cũng chỉ là cách mà thành viên đó trao đổi, mua - bán file cr@ck thôi, chứ họ không chia sẻ miễn phí.

Nghiadun

Búa Đá
Phần mềm quản lý gia phả như bạn nói hiện tại chưa có thuốc. Bạn có thể vào topic này của mình:

để tìm các phần mềm gia phả mà bạn mong muốn :) Agelong Tree là 1 trong số những phần mềm tốt mà bạn nên dùng :)
mình mới cài cái số 4 thì bị lỗi phông sau, cái số 3 thì ko có thuốc
nản quá nên chưa cài 2 cái đầu :( ko biết cái số 3 có Cr@ck dc ko bạn?

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Mình dùng Agelong Tree 4 bản việt hóa bị lỗi như này đây bạn

Lạ nhỉ. Máy mình cài test hoàn toàn bình thường.

File Việt hóa mình cài vào cũng chạy ổn, không hề lỗi font.
Mình cũng chưa rõ lỗi của bạn nữa, bạn dùng thử bản Portable mình đã post ở trong topic đó chưa?
=====
mình mới cài cái số 4 thì bị lỗi phông sau, cái số 3 thì ko có thuốc
nản quá nên chưa cài 2 cái đầu :( ko biết cái số 3 có Cr@ck dc ko bạn?

Cái số 4 khi cài font sẽ bị chuyển sang tiếng Nga, bạn copy file Vietnamese.lng ở trong file đi kèm rồi copy vào thư mục lang ở trong thư mục cài đặt của phần mềm, rồi bấm vào chỗ Tùy chọn (như hình dưới) và chọn dòng cuối cùng để chỉnh ngôn ngữ bạn muốn.

Nếu là giao diện tiếng Nga bạn so sánh với hình ảnh trên để dò chữ tùy chọn cho chính xác.

hd00842

Búa Gỗ
Lạ nhỉ. Máy mình cài test hoàn toàn bình thường.

File Việt hóa mình cài vào cũng chạy ổn, không hề lỗi font.
Mình cũng chưa rõ lỗi của bạn nữa, bạn dùng thử bản Portable mình đã post ở trong topic đó chưa?
=====

Cái số 4 khi cài font sẽ bị chuyển sang tiếng Nga, bạn copy file Vietnamese.lng ở trong file đi kèm rồi copy vào thư mục lang ở trong thư mục cài đặt của phần mềm, rồi bấm vào chỗ Tùy chọn (như hình dưới) và chọn dòng cuối cùng để chỉnh ngôn ngữ bạn muốn.

Nếu là giao diện tiếng Nga bạn so sánh với hình ảnh trên để dò chữ tùy chọn cho chính xác.
Bạn tạo gia phả thử rồi lưu lại xem có đc ko?

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Bạn tạo gia phả thử rồi lưu lại xem có đc ko?

Mình đã test lại với bản Việt hóa thì đúng là lỗi thật, bạn có thể chuyển sang dùng bản Portable. Mình thử bản Portable rồi và mọi thứ đều ổn định :D

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Bản đó thì lại ko có tiếng Việt

Mình không biết sao chứ hồi trước ở bên diễn đàn .com mình đã post phần mềm này lên và có nhiều thành viên nói dùng bản Việt hóa tốt, chứ chưa thấy ai phản ánh bị lỗi. Có nhiều khả năng bản này chạy trên Windows 10 bị lỗi. Mình không có Windows thấp hơn dưới bản 10 nên chưa test được.
Bạn dùng tạm bản Portable nhé, mình sẽ kiếm một bản full cr@ck khác hoạt động ổn định để có thể sử dụng Việt hóa được, trước mắt là vậy :D

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Link die hết rồi hay sao ấy bác ơi :(

Đã fix lại link rồi bạn nhé. Link ở AgeLong Tree cũng vẫn hoạt động tốt (bạn có thể tải ở bên Google Drive, bên Cloud.Mail.Ru server đang bảo trì nên mai mới tải được) :D